Có khoảng 500 ngàn tài khoản iTunes được tạo mới mỗi ngày

Didu
15/6/2013 2:17Phản hồi: 65
Có khoảng 500 ngàn tài khoản iTunes được tạo mới mỗi ngày

Tim Cook công bố tại WWDC 2013 rằng dịch vụ trực tuyến iTunes của họ hiện có tổng cộng 575 triệu người dùng và hãng phân tích Asymco mới đây cho biết, Apple hiện đang thêm mới khoảng 500 ngàn tài khoản iTunes mỗi ngày, một con số kỷ lục. Nhà phân tích Horace Dediu thuộc Asymco đã dùng số liệu thống kê iTunes từ năm 2009 để tính toán mức tăng trưởng về người dùng của dịch vụ này. Nếu Apple tiếp tục tăng trưởng với tốc độ hiện tại, sẽ có thêm 100 triệu tài khoản iTunes mới được tạo ra trước khi năm 2013 kết thúc.

Dù lượng người dùng tăng nhanh nhưng Horace Dediu chỉ ra rằng doanh thu trên mỗi tài khoản lại giảm so với vài năm trước. Năm 2009, Apple có 100 triệu tài khoản iTunes và nó tạo ra doanh thu lớn hơn gấp đôi so với 575 triệu người hiện tại. Trong khi đó, số liệu mà Morgan Stanley đưa ra hồi đầu tháng này cho biết Apple tăng trưởng về lượng người dùng chỉ sau Facebook mà thôi. Quan trọng hơn, doanh thu trên mỗi tài khoản mà Apple thu về nhiều hơn so với dịch vụ bán hàng trực tuyến Amazon. Trên thị trường âm nhạc trực tuyến tại Mỹ, iTunes hiện có thị phần 63%, lớn hơn gấp 3 lần so với Amazon đứng ở vị trí thứ 2 (theo NPD Group).

Nguồn: Apple Insider, BGR
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tk như mình chắc Apple sập tiệm sớm
kinh khủng. apple bán nhạc mà đắt ghê z ta ? bên nước ngoài nó ko có mấy trang nct mp3 zing giống mình hả ta

tài khoản tạo nhiều nhưng doanh thu giảm chắc giống cái tk của mình hehee. chưa bao giờ nạp tiền
vietkute02
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiepthong Mấy trang download nước ngoài nhiều là đằng khác mà toàn chất lượng cao 😆

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
@risky99 Zing thì ko biết chứ NCT nó có mua bản quyền từ nhiều hãng phát hành nước ngoài rồi.
@hiepthong có chứ nhưng họ ko thích dơnload chùa nhiều bằng VN thui
songoku
TÍCH CỰC
11 năm
riêng mình có hơn 7 tài khoản rồi
về Vn thì như vậy là quá đúng 😃
Tk mình cũng khá khá app cần thiết rồi. Ko cần mua thêm nữa 😃
người nước ngày có ai jb như vn đâu , toàn mua app đàng hoàng , bõi vậy đầu óc mấy bạn có nhiu đó à , nhìn ai cũng tưỡng là mình , thích xài free , no lunch for free ok !
@Liên Đoàn 81 có mình mới nói bạn ơi, cụ thể lớp mình tỉ lệ có jobs và học cao học 100% đó.
PS: bạn cmt ko lịch sự cho lắm chắc bạn ko phải học đh rồi 😃
@quangk137a nhưng mà phần lớn là thế ! mình đi qua bên đó mượn đt của n~ người đi làm ! nói chung là bussines ấy ! toàn phần mềm làm việc ! cỡ tuổi như mình jail để tùy biến v.v.v. chơi game free thôi chứ họ thì cần rì @@
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tài khoản toàn appfree. Với toàn săn gift card trên mạng. Chưa nạp tiền.. Không thì toàn jb xài app thuốc. Nên doanh thu k cao lắm. :v
nghe như sét đánh ngang tai, ko bít trong đó có bao nhiu người dùng thực sự duy trì nhỉ, hay là chỉ tạo chơi cho vui rồi bỏ :rolleyes:
@Tiêu Quang VN có mấy thằng như này nên mãi vẫn là nước "đang phát triển" cả mấy chục năm nay
@htevn vậy có mấy người như bạn liệu thành nước phát triển ko...1 nước phát triển ko đơn giản chỉ là dựa vào công nghệ thông tin đâu..
@htevn Pac này nguy hiểm vãi =)). chuyện tớ nói và chuyện vn phát triển chả có ăn nhập j nhau cả, sao pac phải xoắn nhỉ. =))
hamyty
CAO CẤP
11 năm
sau vụ copy giao diện đồ hoạ của mac và thành công với window , apple đã thách thức micro, micro nói họ sẻ copy itune trong vòng 6 tháng, giờ đã hơn 10 năm và micro vẫn chưa copy xong 😕
thamtubang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình JB để xài mấy cái tweak, còn lại toàn mua app. Đc cái iTunes cho phép mua thiếu, mua rồi mấy tuần sau trả cũng đc, mỗi tội ko đc update app trong thời gian đó thôi (vì acc bị khóa, phải trả tiền mới mở lại) 😁
Mình cũng đóng góp nhiều trong đó
mình toàn xài app free , và nói ko với JB iphone ! bạn mình nói Mình : vậy mày xài iphone ko jb này nọ chán vkl , y như 1280 thui mày ui...
Đúng vậy , tui xài iphone ko jb đó, chỉ mail web chat 1 số tiện ích nữa...
nhưng mày mún JB ip mà ko bik cách thì cứ hỏi tao , tao chỉ mày cách JB từ A tới Z ...
thế là thằng bạn nó quê.... HOHOHOHO...
@thienbao_0949964724 mình jb để thêm tweaks chứ không xài App free. hehe... nếu không jb thì iPhone chán lắm! 😁
@vinhphucng25 Bạn nói đúng ý mình. Đang dùng ncsetting, battery info, icleaner,... Toàn những cái ko thể thiêud đc
@duongtieu6789 vậy mà ko like! hehehehe... 😁
Bên nước ngoài ! Họ mức sống cao ! Học cách tôn trọng trí tuệ của nhau ! Lấy tiền của mình mua trí tuệ của người khác và ngược lại ! Bên mình nghe cơm tấm , phở miền phí là coi như thôi rồi
boanh86
TÍCH CỰC
11 năm
mình 10 US Account mà bị banned het 7 account rồi...
nhiều thằng chém gió vãi; dân nước nào thì cũng "thuốc" cả, cứ nhìn các trang torrent là biết; các tools để "thuốc" nữa... toàn nước ngoài làm cả đấy;
đọc bài viết sẽ thấy, số lượng tài khoản tăng lên; doanh thu trên mỗi tài khoản giảm xuống; chứng tỏ là tạo ra thì nhiều mà bỏ cũng nhiều luôn;
findandkill
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tui có 2 ACC iTunes:
1. Cái sử dụng từ thời iTunes mới phát triển nhưng hồi đó chả mua gì, chỉ dùng để down những ứng dụng Free.
2. Cái thứ hai mình sử dụng sau này khi có iCloud, iMessage, Facetime và nhất là mua Apps chính chủ với những phần mềm ứng dụng giá gtri cao để hỗ trợ trong công việc cũng như giải trí.

Giống như có bao nhiêu cái bóp, thẻ ATM không quan trọng. Quan trọng là có tiền để mua trực tiếp hay không thôi.

Không phải mắc công ra tiệm update bằng acc của người khác, chủ động và chọn lọc đc ứng dụng cần thiết. Và như thế đã đóng góp một phần nhỏ trong việc hỗ trợ các nhà lập trình sáng tạo và viết và phát triển các phần mềm thiết thực trong cuộc sống.

Còn VN, quen sử dụng chùa rồi và một phần các khoản chi tiêu không có khoản nào chi cho những việc đó. Nên cái gì free thì xài. Nên đối với thị trường VN, các hãng máy tính đã bán "xác" chứ không bán kèm HĐH. Ai muốn bản quyền thì mua và cài, còn ai không muốn mua thì các KTV "hỗ trợ" khách hàng bằng cách tiếp tay Ghost cho 1 HĐH đã bẻ khoá.
Nhưng vì VN vẫn chưa hội nhập với QT về việc bản quyền nên chỉ thấy "nó" kiện mình chứ mình cái đi kiện bản quyền với ai bao giờ?! Thế nên ở VN, các lập trình viên chỉ có thể đi làm cho các CTy và viết App theo họ yêu cầu, chứ bản thân không giám viết App để tự phát triển khi mà mình vẫn quen việc sử dụng Chùa...
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@findandkill Bạn viết cmt còn dài hờin cả bài của Mod vậy....
khác biệt về mức sống thôi =.=", bên nước ngoài 1usd của họ mua được cái gì. về VN đủ ăn 1 bữa trưa rồi :v 1 tháng họ kiếm cả nghìn đô là bình thường, ở VN thì phải người giỏi mới kiếm được :v nếu mà VN kiếm tiền cũng nhiều như bên đó thì chắc cũng k cần xài đồ chùa mấy đâu ha ;))
Ở Việt Nam mà bỏ tiền mua nhạc là điên rồ nhưng ở Mỹ thì hoàn toàn ngược lại !
@trantrungtu Cũng bởi vì 2 rừ “chất lượng” ..........
tài khoản của mình chưa nạp đồng nào cả, mình jailbreak để có mấy tweak cho tiện và cài app lậu 😁, có nhiều app hay nhưng mắc quá, nhiều app cộng lại chắc mỗi tháng tốn kha khá nên jailbreak cũng đỡ dc phần nào chi phí 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019