Cỏ, mặt trời và sương sớm 07 07 2010

Nam Air
7/7/2010 4:28Phản hồi: 29
Cỏ, mặt trời và sương sớm 07 07 2010
Hôm qua mình mời anh chị em đi chụp hình, tuy mời gấp như vậy nhưng sáng nay rất đông người tham dự, mình xin cám ơn các bạn đã không ngại khó ngại khổ thức dậy ngắm bình minh, tin rằng nhìn thấy mặt trời mọc buổi sáng trong sương sớm là sự đền bù xứng đáng nhất dành cho nỗ lực của các bạn.

Mình xin được phép gởi hình trước nhé, anh chị em hậu kỳ ảnh xong cũng gởi lên cho vui nha

Đầu tiên là tấm hình toàn cảnh, nếu có máy Sony H gì gì đó với chức năng swipe panorama mình tin rằng ảnh sẽ còn đẹp hơn nữa, cái này mình làm bằng tay thôi

Mặt trời mọc

Sáng sớm rất nhiều sương, hạt nào hạt nấy tròn quay, mập ú, mình chỉ chụp bằng máy bỏ túi cho nên không có macro được

Chụp cận cảnh mạng nhện, mạng nhện cũng được phủ sương

Ông mặt trời chơi dại bị dính vô mạng nhện rồi

Nhện, sương và trời xanh

Leo lên thiên đường

Quảng cáo

Bay sớm

Lần trước mình chụp ngựa rồi nên lần này mình không chụp nữa, nhường cho anh em chụp 😁

Mình rất thích hoa này

Chừng 6h20 thì anh em về hết, một mình mình đi bộ lòng vòng, chụp cảnh sinh hoạt sáng sớm của bà con

Quảng cáo

Đi làm trong suơng sớm

Tưới cây trong sớm suơng

Xin cám ơn anh em đã xem hình ạ
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi ác, đi vào ngày thường - xa nhà xa văn phòng , sao đi?
dạ tại em nghĩ 5h dậy chụp tới 6h ,về tới nhà 6h 30, ăn sáng đi làm vẫn còn dư 30p 😁:wavespin::playfull::running::giggle:
chuachom
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thích bức "Bay sớm", tác giả canh hay thật
nptzip
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chỉ nói lên được 1 chữ duy nhất: "TUYỆT"
khucthuydu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ước gì KHU đất này làm công viên chứ không phải là trung tâm thương mại, khu dân cư. Đó là mơ ước của ngươi dân TÂN PHÚ, BÌNH TÂN.
Quá rộng quá đẹp, từ năm 1975 đến nay chẳng có cái CV nào mới hết. CV chỉ mất dần, lấn chiếm dần. Chán cho cái tầm nhìn.
May mà hồi xưa chế độ củ Pháp+US có quy hoạch công viên ko thì ........................

Những gì bạn thấy ở đây sẽ sớm biến mất, thay vào đó là những tòa nhà tao tầng.
Vẫn có 1 phần làm công viên đó bạn, mình thấy bản đồ qui hoạch phần diện tích công viên cungc to lắm, có cả 1 hồ nước to vật vả chẳng hiểu lí do sao có cái hồ to thê nữa.
khucthuydu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nhầm rồi, ở đây làm gì có cái hồ.
Hồ là hồ điều tiết chống ngập. Có 1 cái hồ lớn lắm ở Khu Vĩnh Lộc gọi là hồ sinh thái nhưng chắc đến đời cháu chưa chắc xong.
hic, đẹp quá........!

em thích tấm này, nhìn nó tràn đầy sức sống luôn............! tiếc là ko có máy ảnh để tham gia cùng các anh! Ráng hè này tậu 1 em để bon chen mới được....! thích quá đi! thanks a Nam nhiều nhiều............
Có mấy bức die link rồi bác ơi, hoa bác thích tên là gì vậy 😃
Chà chà , tấm sương ở cỏ chắc bác nằm bẹp chụp wá ....... Bửa nào off ngay ngày chủ nhật thì em đi đc ^^
Chứ năm nay lớp 12 , đi chơi khó lắm 😔 .... Hè thì đc rãnh chủ nhật . mốt zô năm chắc hết đi :((
FutureNeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chụp hình quả là ác thật. Quả là tay nghề cao đâu cần súng xịn.
dạo này e bận học thi nên không vào tinh tế, nên đã bỏ lỡ mất cơ hội hiếm có này rồi 😔 hi vọng dược dịp khác

bác air blade dịp nào mà đi chụp nữa thì cho e đi với nhé 😁 e cũng hay thức nguyên đêm rồi đi chụp bình minh, đi ăn sáng rồi về nhà ngủ lắm :D
nhóm vungtauphoto tụi e cũng hay đi chụp bình minh nhưng cảnh binh minh dưới VT ko thể bình yên và đẹp như thế này dc (những hạt sương mập ú,những chú ngựa đang ăn cỏ sớm...).Một lần nữa cảm ơn bác đã share hình!
"Kem oánh răng PS" : bác chụp bằng máy du lịch còn ghê hơn e dùng DSLR và linh tinh ống
Bữa đó muốn đi lắm nhưng phải đi làm sớm nên đành ngậm ngùi xem hình các ae chụp thôi..!
đẹp quá bác ạ, màu sắc đẹp, ảnh nhìn trong veo 😁
Á hhhhhhhhhhhhhhh . mấy tấm đầu đẹp kinh . EM rất thích !
huuduyus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình đẹp quá, kô biết khi nào mới có cơ hội đi theo anh em học hỏi :furious:
vohaidang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh ơi Bình Tân là ở chỗ nào vậy anh? Để em chạy ra đó chộp thử vài tấm hình! Nhìn đẹp quá hà, sáng sáng mà ra đây ngắm bình minh thì còn gì bằng! ;))
Cái tấm "Bay sớm" đẹp quá 😃
madi3d8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỗ này giờ rào lại xây chung cư rồi, bùn ghê !
Tay nghề bác này cũng chiến thật bác ở đâu vậy...
dạ mình ở gần nơi đây luôn, cách chừng 5p đi bộ 😃
appleshit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pác này làm sao chèn hình động vào chữ ký được hay thế
chổ này bây giờ hết chụp được rồi phải không anh , ở đây hình như là giáp ranh quận tan phú và bình tân , bây giờ nó đang xây dựng khu liên hợp thể thao quốc gia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019