Có nên dùng chung 1 apple ID cho 2 chiếc iphone ?

Tuấn Hải Anh
12/4/2014 3:0Phản hồi: 37
mình đang dùng 5s vợ đang dùng note2 nhưng giờ muốn chuyển qua ios .
mình muốn hỏi có nên dùng chung ID mình đang dùng trên 5s cho iphone mới của vợ ko ? hay là nên tạo 1 ID mới ?
dùng chung 1 ID có gì ko tốt và những gì ko tốt ?
ai biết xin giải đáp giúp nhé thank you
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu vợ chồng thì dùng chung cũng được.
Còn nếu vợ chồng ngủ riêng thì ko nên dùng ID chung nhé.Vợ mà khoá CL là thằng nhỏ làm chặn giấy luôn...
mantico47
TÍCH CỰC
10 năm
sẽ có luc bị mất vì ko biết vi sao nha..... cẩn thận
Để tải game thì được bạn ạ.Còn Icloud thì k đc vì nếu 2 tài khoản cùng icould thì danh bạ của vợ bạn cũng như ảnh sẽ bị đồng bộ hoá luôn cho 2 máy rất bất tiện.
Thân!
Dùng chung tài khoản app store thôi. Để tải apps. Còn tài khoản icloud nên xài riêng. vì 1 người đều có dữ liệu cá nhân riêng như danh bạ, lịch vv. ngoài ra nếu dùng cung icloud còn có thể quản lý find my iphone biết bạn đang ở đâu
@lechien.us nên như trên
NKC6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tốt nhất là ko dùng chung nhé ! Ko có ngày hối ko kịp

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
lethanh.8
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dùng chung cả 3 máy , 1-IP 5 - 1-ip 5s và ipad 3. không sao cả ,
Nếu không muốn để vợ biết danh bạ và hình ảnh , ghi chú . Thì nên dùng riêng
Dùng được đó bạn. Không sao cả . Vợ chồng mà.

@TuongHair Nhưng danh bạ dữ liệu của các app lẫn lộn mất.
Dùng như #6 là khá ổn.
Dùng tải game thôi.

Mình hỏi gà khoản này vì cũng mới dùng ios
Mình cứ tưởng tài khoản apple để tải app từ store và tài khoản icloud là 1 chứ ?
Khi mình vào www.icloud.com đăng nhập bằng id appstore đều dc mà
xin mọi người giải thích
@Tuấn Hải Anh Nó vốn là 1 mà có gì lạ đâu bác

Gửi từ iPhone của kiên sử dụng Tinhte.vn
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@Tuấn Hải Anh Thì 2 cái đó là 1 mà . Dùng chung 1 ID để đăng nhập vào App Store để tải app . Còn dùng riêng 1 ID khác nữa để quản lý ảnh , mail ,ghi chú .danh bạ .... riêng ra để ko lẫn của chồng và vợ .
exraider
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấn Hải Anh Apple ID là tài khoản mà bạn dùng để sử dụng các dịch vụ của Apple, trong đó AppStore là 1 dịcht vụ, iCloud là 1 dịch vụ. Bạn không muốn xài dịch vụ nào đó thì ko cần đăng ký mở dịch vụ, chỉ cần dùng Apple ID để tải app trên dịch vụ AppStore. Nói dễ hiểu là bạn có thế dùng 1 ID để cho 2 máy xài AppStore tải app, còn dữ liệu cá nhân của vk ck là khác nhau nên phải xài 2 ID để đăng ký 2 iCloud cho 2 máy
sondung84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko có gì riêng tư thì được
Bác mà chơi icluod đi bậy bạ là chết 😆

Gửi từ 1202 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nguyenchihau Em đã bảo là người làm chủ thiết bị, thiết bị nó làm việc theo ý mình và mình cũng hiểu nó hoạt động thì chính xác hay sai lệch nó ở đâu, chẳng có cháy gì đâu bác ơi, để thiết bị làm chủ thì mình tự giết mình thôi.
@bibinguyen đâu phải ai cũng vậy 😃
@nguyenchihau Thế thì là đâu phải dùng chung là chết như bác đã nói.
Susu0806
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ nói một câu: Không có gì quý hơn Độc lập, Tự do!
Cứ dùng chung rồi biết khốn nạn thế nào!

Sent from my A830L using Tinhte.vn mobile app
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
Mình nghĩ hai vợ chồng nên dùng chung ID App Store để dùng chung các phần mềm đã mua hoặc tải ứng dụng thì được

Còn iCloud mình nghĩ nên dùng riêng để danh bạ ,ảnh ọt .mail , ghi chú của vợ chồng ko đồng bộ lẫn nhau . Của người nào riêng người đó .
Và còn dùng iCloud riêng để dùng iMessage và FaceTime riêng nữa chứ .
Như vậy sẽ tiện hơn rất nhiều

Còn nếu dùng chung cho 2 hay nhiều thiết bị app của mình thì được : VD như dùng chung cho iPhone và iPad của mình .

Như mình ,mình dùng 5S và iPad còn vợ dùng mỗi 5S . Nên mình dùng ID của mình đăng nhập để sử dụng App Store và iCloud cho iPhone và iPad của mình . Còn của vợ thì mình đăng nhập sẵn cho vợ ID của mình sử dụng App Store để tải ứng dụng (đăng nhập sẵn vợ ko biết pass , giả sử khi mua app có đòi pass thì sử dụng luôn cảm biến vân tay của 5S nên ko cho vợ pass vẫn sử dụng ngon lành ) . Còn lại tạo ID mới cho vợ để vợ sử dụng iCloud cho máy của vợ . Và mình dùng như vậy thấy rất hợp lý vì hai người vẫn dùng chung các app bản quyền mua trước đó mà vẫn đảm bảo sự riêng tư của hai vợ chồng . Chứ không như thằng wp8 không cho phép đăng nhập riêng lẻ như vậy ,trước mình dùng Nokia 925 dùng tài khoản uotlook.com mua 1 đống ứng dụng ,giờ không dùng nữa muốn cho bạn bè dùng mà không được .Vì đăng nhập cho họ để tải ứng dụng là coi như mail tất tần tật họ đều sử dụng chung được hết .
Ảnh hưởng đến chưac năng điện thoại
Hiện tại em đang dùng ip 3gs e có id Apple mà e cho bạn mượn dùng chung để tải trò chơi.Hông nghĩ là ip của bạn e có thể lưu dữ liệu của e vào máy nó.V làm thế nào để xoá dc dữ liệu bên dt nó dc ạ.Mong Anh chị giúp đỡ vì có nhiêu Tài Liêu quan trọng.Chân Thanh cảm on ạ
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@Tôn Nữ Khánh Linh Kêu bạn bạn thoát icloud và chọn xoá hết dữ liệu ip nhé. Hoặc kêu bạn bạn sao lưu dữ liệu cần thiết của bạn bạn lại rồi reset all
Setting and content
Xoá dữ liệu thì có xoá luôn danh bạ ko ạ
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@Tôn Nữ Khánh Linh Có bạn. Nên mình mới kêu lưu. Hay bạn xoá thủ công đi cho chủ động
V khi dùng chung id thì nó có hiện tin nhắn của mình bên ip của bạn ấy ko bạn
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@Tôn Nữ Khánh Linh Ko. Nó nằm trong mấy cái này nè bạn. Ios 6 chắc ít hơn chút. ImageUploadedByTinhte.vn1404970204.650543.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019