Có Nên Dùng CleanMyMac cho MacBook Pro?

28/9/2018 9:49Phản hồi: 14
Có Nên Dùng CleanMyMac cho MacBook Pro?
Chào các bác, các bác cho em hỏi phần mềm CleanMyMac có tốt cho Mac Không và có nên dùng Không. Mong mọi người cho em lời khuyên ạ. Cảm ơn các bác!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng cũng được và không dùng thì cũng không sao. Thật sự là nó như vậy. Mình thì đang dùng.
vtnsc
ĐẠI BÀNG
6 năm
thử dùng macbooster xem thế nào, mình đổi Cleanmymac qua macbooster thấy ưng hơn 😃
Đã dùng và thấy không có cải thiện gì nhiều. CleanMyMac can thiệp rất sâu vào hệ thống, ví dụ như nó đòi xoá những file ngôn ngữ khác ngoài ngôn ngữ bạn dùng trong các app. Điều này đúng là giải phóng rất nhiều dung lượng ổ cứng nhưng có gây lỗi app hay không thì phải coi chừng.
CleanMyMac chuyên báo Ram ảo, cứ tí xíu là còn 500 600mb
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobeymaguire Vì chính nó ngốn ram chứ thằng nào khác nữa 😆
@hoanggiangll Vậy để mình xóa cái này xài macbooster thử :v
cá nhân mình k dùng, thật sự thấy mấy phần mềm ntn k có tác dụng, giống ccleaner bên win
AT76
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sagittarius1312 Đa số các phần mềm dọn dẹp là vô dụng vì nếu hữu dụng thì hãng nó đã tích hợp chức năng này vào hệ điều hành rồi.
Stephan_chaw
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không dùng cleanmymac thì các bác dùng app nào để unistall các software vậy
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Stephan_chaw Nhiều app khác cũng có thể uninstall tốt bạn à: AppCleaner, Sensei, v.v.
viet_an
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có mua dùng, thấy cũng được. Lâu lâu trình duyệt nó đơ, xóa cache đi lại thấy ngon lành 😁 Nhưng máy khác chả cài cũng chả sao
trunghoa2008
ĐẠI BÀNG
3 năm
@viet_an vì là nó tự làm đơ máy bạn xong rồi báo ram đang bị ngốn (thực ra là nó ngốn) xong rồi ấn xoá chạy nhanh thì máy nhanh hẳn lên. Giống như mấy ông sửa xe ma, phá xe của khách rồi báo là xe hỏng cái này cần thay. Mình tí nữa định mua cơ mà lên google đọc review đã thì vào đọc đc ở đây, xong mình xoá đi luôn, thấy máy nhanh hẳn mà chả bao giờ tự nhiên đơ thế cả.
viet_an
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trunghoa2008 mac báo rõ cái nào ngốn ram mà, hơn nữa cái này để dọn cache cho tiện đỡ phải làm bằng tay thôi
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy CMM dùng quen cũng OK mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019