Có nên lắp Internet truyền hình cáp ko?

hauyenkun
14/11/2014 3:10Phản hồi: 55
Dạo này khó khăn, nhu cầu sử dụng cũng ít nên em đang tính lắm lắp internet TH cáp cho rẻ các bác ah. Mấy bác đang dùng cái này cho em xin ít ý kiến. Tốc độ ngon nghẻ chứ mấy bác? Gộp vào vầy có khi lại ko ăn thua lắm thì buồn.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gộp chung cáp với net chung 1 đường truyền hả? thế kiểu j chả bị chậm đi
athena34
ĐẠI BÀNG
9 năm
em chưa dùng, nhưng thấy có vẻ được. check khu vực nhà mình thế nào rồi mới biết được
Quá ngon cho gia đình. Dùng next của vt cũng ổn nhé. Nhà mình đang sử dụng. Cơ bản là ngon. Gói ftth 12Mb.
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conganhbn91 next tv bao nhiêu xiền một tháng thế bác? dùng ngon ko? nghe nói mytv của vnpt xài cũng ổn
athena34
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conganhbn91 next tv của Viettel đó hả? giá cước bên này đắt lắm ko vậy? :3
@athena34 Bác gọi thẳng lên 19008198 hỏi cho rõ tùy theo khu vực nhé.
Nhà em thì dùng hết 220k tiền mạng + 1 đầu thu nextiiv là 30k. nhà em chơi 4 tivi. 😁
athena34
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conganhbn91 thế là chỉ mất tiền mạng, ko mất tiền cước xem truyền hình nữa ak?
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm gì mà rẻ hơn mấy đâu. cáp quang cũng 200k/tháng rồi, thêm TH cáp phải hơn 100k/tháng nữa. thế là 300k./tháng xừ rồi còn gì @@
trangxinhgai
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng hớt cùng các bác xem dư nào. thấy rẻ em cũng sẽ nhào vô :p
dùng thử internet TH cáp của cmc. có vẻ rẻ đó. chất lượng thì hem rõ lắm ;)
bigzero@
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng cáp với net chung một đường truyền như thế có sợ làm tốc độ chậm đi ko? :-s
@bigzero@ cũng chậm bình thường thôi. chả đến nỗi nào đâu mà ;)
diemmycake
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng cáp quang với mytv thì chả lo mạng bị chậm đâu. he
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@diemmycake cái này dùng chung với mạng vnpt mà. nhà mình ko dùng vnpt nhớ
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhà em mới đk dùng vtvnet. 260k/tháng cả cáp cả net analog, trả trước 6 tháng nên được free 1 tháng cước sử dụng dịch vụ ;))
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tunglinhtinh vtvnet là cái gì đó bác? của nhà mạng nào mà tên lạ quá @@
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hauyenkun vtvnet của vtvcab và cmc. nhà em dùng thấy chất lượng ổn, ưng nhất khoản support khá nhiệt tình ;)
bluesky226
ĐẠI BÀNG
9 năm
thì cứ dùng thử đâu. ko thích thì chuyển. thích thì cứ dùng tiếp 😁
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc ai mách bạn dùng chứ j? thế thì hỏi kỹ người ta mà dùng theo. sao phải xoắn :p
morien
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu chỉ lắp HDbox để xem thì ok nhé. Còn dùng chung thì kiểu gì cũng bị ảnh hưởng. Đang dùng net trong khi ở dưới nhà đang xem film HD, thì mạng tải thôi rồi!
@morien nhà bác dùng mạng nào thế?
mà avar con mèo nhìn yêu nhể? o_O
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhà em đang xài SCTV ( truyền hình cáp và internet) 1 tháng 109k. mạng 3Mb, xài OK. ban đêm thì hơi yếu nhưng em chơi VL 1, 4-5 ac qua wifi vẫn OK, ko lag, ko dis. 😁
ya.maychi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhanhemoi sao ngày trc nhà em dùng SCTV lại chuối củ thế nhỉ? ko biết do khu vực nhà mình hay do số đen? :-s
nhà mình dùng SCTV cũng chán, nói chung ko bằng vtv.
ý kiến cá nhân. các bác miễn gạch đá nhé =))
athena34
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alasco nhà em dùng của vtv đây, 1 STB chia được cho mấy tivi cùng dùng. he
@alasco thế giờ vẫn dùng SCTV ah? sao ko chuyển sang dùng vtv?
@hanguyen226 ko. ngày xưa dùng. h thì thôi rồi. giờ dùng cáp của vtv với net của cmc. ngon bổ rẻ
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
9 năm
SCTV thì rẻ hơn vtvcab nhưng người dùng thì thấy được, người thì bảo ko. nói chung hơi hên xui.
túm váy lại thì tiền nào của nấy thôi 🆒
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
rối quá chả biết dư nào đây.
nhà em ít nhu cầu, chủ yếu chỉ có mình em dùng mạng thôi, còn bố mẹ em xem THC.
các bác bảo em tính sao nhở? 😃
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hauyenkun dùng thử vtvnet của cmc xem, dùng cho hộ gia đình được đấy. căn bản là giá cũng rẻ 😁
huongtnd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hauyenkun mình bác dùng mạng thì xài 3G cho gọn lẹ. đỡ tốn công. :p
nuihoa34
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khuyên là không nên.
Em dùng bị rồi đây 😔
Khổ ơi là khổ,mà nhân viên CMC thì bựa thôi rồi.

Chẳng hiểu sao mạng lúc 11 12h toàn đơ đơ, còn mạng buổi tối thì cùi bắp kinh hoàng, dù cả nhà chỉ 3 người dùng, mà toàn smartphone, gói home 2 5Mpbs đấy.
Đã vậy, hôm chuyển nhà thì mình đã ra làm thủ tục và đóng cước rồi, bà thu cước tới thu phòng tầng dưới (dùng mạng khác), nhà đấy đóng nhầm rồi xong ko đòi lại được, đi lên thẳng chỗ Thái Hà, CSKH của CMC mà nó ko trả, cứ như kiểu là lỗi của bà ấy nên bà ấy phải chịu ấy.

Củ chuối nhất là đoạn chuyển địa điểm lắp mạng, lúc lắp net thì hỏi nhân viên xem chuyển địa điểm có phải đóng tiền ko, nhân viên bảo là ko. Thế mà lúc chuyển, các bác ấy bắt thanh lý hợp đồng để chuyển sang hợp đồng khác. Nghe giải thích là vì ở địa điếm mới khác công nghệ với địa điểm cũ. Ờ thì làm, nhưng mà vẫn bắt mình đóng tiền làm hợp đồng đó, y như làm 1 hợp đồng mới luôn.

*** Công nghệ là của các bạn, chuyển đổi công nghệ cũng là việc của các bạn, sao mình lại phải đóng thêm tiền, dù mình mới đóng tiền lắp mạng của các bạn cách đây vài tháng???
@nuihoa34 Đóng nhầm là lỗi của cái nhà đó rồi, cùng mạng nhầm còn tạm chấp nhận đc, ai đời khác mạng cũng nhầm đc. Lúc đưa tiền cho ngta ko xem phiếu thu tiền à. Đây gọi là dại thì phải chịu. Ngta đi thu tiền, đóng vào cty rồi, muốn rút ra được cũng phải chờ. Vì cty thủ tục bao giờ cũng rườm rà hơn. Ví như bác đi rút tiền ngân hàng, rõ ràng báo trừ tiền nhưng ATM ko nhả tiền cho bác. Bác sốt ruột gọi lên ngân hàng. Ok, nó đồng ý xử lý nhưng còn mướt bác mới lấy lại đc tiền. Đơn giản vì cái chữ "thủ tục" thôi. haizz
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nuihoa34 mạng nhà mạng nào cũng tuỳ khu vực thôi, như nhà mình dùng FPT cũng cùi khủng khiếp, dù thằng bạn mình bên Hoàng Hoa Thám mượt mà khỏi chê lun. Nhà mình ở Kim Ngưu nhé :p
okbabe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nuihoa34 em dùng FPT, đổi mạng sang khu vực khác nó cũng bảo ko cần phải làm HĐ mới, nhưng thực tế thì giống hệt của bác. Chắc thằng nào cũng như thằng nào cả thôi :p
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
em toàn được xui dùng vtvnet, nhà tay hàng xóm cũng mới lắp. có hơn 200k/tháng mà lại ngon
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hauyenkun thế đua đòi với nhà hàng xóm thôi.
nhà em dùng vtvnet của CMC cũng ổn mà. có vấn đề gì đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019