Có nên mua gopro khi đã có máy dslr

Cá Rô Seven
20/6/2016 6:45Phản hồi: 8
Chào mọi người hiện tại em đang phân vân không biết có nên mua thêm 1 em gopro nữa không ? Nhu cầu của em là chủ yếu để quay phim thôi còn chụp hình thì dùng máy dslr - Vậy em có nên mua thêm không hay là dùng hỗn tạp luôn ?

Dạ em cảm ơn.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi cái nó có công dụng khác khau bạn ạ. GoPro có thể mang xuống nước hay lắp lên drone dễ dàng trong khi việc đó với DSLR khá lằng nhằng và nhiều rủi ro. Việc lắp GoPro lên mũ bảo hiểm cũng rất dễ dàng trong khi làm việc này với DSLR rất phức tạp chưa kể việc điều khiển lấy nét nữa. DSLR có lẽ phù hợp hơn với những bối cảnh "tĩnh", trong khi GoPro lại nhắm đến bối cảnh "động" nhiều. Vậy nhu cầu của bạn tới đâu thì sắm tới đó.
@ViTieuBao86 Em đang phân vân go pro 4 session vs 4 sliver ? Nếu dùng để quay phim nhiều thì nên mua cái nào thế anh
@Cá Rô Seven Silver nhé, video từ silver có độ nét tốt hơn. Nếu cần quay dưới nước thì mua thêm phụ kiện cái case chống nước gắn vô là ok.
silver pin tốt và màn hình khá tiện
kopan
ĐẠI BÀNG
8 năm
4 black hoặc 3+ black, màn hình ko cần thiết vì góc gopro rất rộng rùi
@kopan 4 Black hơn được mỗi quay video 4k

Còn lại chụp ảnh same same 4 silver mà lại không có màn hình !
kopan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giampaolo9999 Nếu chỉ way chơi chơi, dựng phim vui vẻ thì FullHD là đẹp lắm rùi, 4K trên gopro chỉ way cho vui, chứ ko thực sự nét như 4K
Silver chất lượng way ko đẹp = black (để cùng chế độ) chưa kể thêm cái màn hình rất tốn pin, góc way của gopro đã rộng rùi nên cái màn hình gần như ko cần thiết.
BE_Bold
ĐẠI BÀNG
8 năm
GoPro HERO4 Silver vẫn là lựa chọn tốt nhất cho việc quay phim, giá thành vừa phải chấp nhận được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019