Có nên mua hàng trực tuyến tại Lazada không ?
pham duc quyen
7 nămBình luận: 384
mình đặt hàng thì bao lâu là lấy đc hàng vậy
vantai1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tran khanh thi ít nhất 1 tuần lâu nhất 2 tuần . sau 2 tuần sẽ có ng gọi điện báo hủy giao dịch .
son021292
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cá nhân mình cũng mua hàng trực tuyến rất nhiều, đặc biệt là lazada vì giá tốt. Sau đó thì đến tiki vì sự uy tín, nhanh chóng nhiệt tình.
Lazada có đầy đủ các mặt hàng: Chính hãng có, hàng Fake, hàng dựng cũng có,... Vì vậy kinh nghiệm sương máu là đối với những mặt hàng dễ bị làm giả, làm nhái như điện thoại thì chỉ nên mua tại những gian hàng uy tín.
Bạn có thể xem qua bài viết về kinh nghiệm mua điện thoại trên lazada để biết có thêm những kinh nghiệm mua hàng:
https://agiare.vn/mua-dien-thoai-tren-lazada.html
mình cũng hay mua đồ điện máy ở đây, thấy cũng ok
mr_v
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lazada mình cũng mua nhiều. Nhưng khi gặp chuyện mới biết. Hệ thống đánh giá của nó như shit. Không hề có giá trị tham khảo. Hôm mua hàng của thằng Phụ kiện zin thằng này được đánh giá 5* đàng hoàng. Coi mấy cọng cáp bagi với sạc của nó cũng không thấy phản ánh xấu gì nên đặt mua.
Đến khi nó giao thì tức. Đặt hàng bagi mà nó giao cho cọng dây không rõ nguồn gốc, không thương hiệu và cũng không hộp tem gì cả. Chưa kể đặt combo, nó để hình minh hoạ là cọng dây 1.5m (đầu usb và đầu loghtning của 1.5m khác 1m) mà giao nó lại giao cọng 1m
Bực mình. Lên viết bài phản ánh. Mình là ng đã mua hàng của lazada từ rất lâu (ý nói là tài khoản của mình đáng tin, k thể liệt kê vào thành phần tạo nick hạ uy tín người khác. Thế nhưng bài comment của mình về sản phẩm không được đăng (từ tối qua đến trưa nay vào kiểm tra rất nhiều)
Rõ ràng thằng lazada này giúp shop ém hết comment đánh giá không tốt về tụi này. Nên * đánh giá của tụi lazada là không có giá trị tham khảo. Ai gặp chuyện đi rồi biết.
Chả bù cho cái “chợ trời” ebay. Hồi 2012 mình mua bộ vỏ iphone. Đặt hàng mà cả 2 tháng k nhận được. Email cho thằng bán 2 lần. 1 lần nó trả lời. Lần sau nó k trả lời. Lên làm cái nhận xét 1* cho nó. Thằng cửa hàng email ngay cho mình. Đề nghị hoàn tiền ngay do nghi ngờ hàng bị thất lạc. Tất nhiên hoàn tiền với điều kiện phải bỏ đánh giá 1* của nó đi.
Thế mới thấy uy tín của tụi nó quan trọng thế nào. Không như kiểu làm của mình. Chỉ lo kiếm người bảo kê bịt miệng. Làm ăn gian dối éo bao giờ mò mặt ra giải trình
@mr_v Lazada nổi tiếng là thật giả lẫn lộn
mr_v
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pham duc quyen Thật giả lẫn lộn mình biết bạn ơi. Nhưng ức là hệ thống đánh giá của nó làm mù mờ khách hàng. Thà như mình mua nhầm có thể đánh giá đc cửa hàng đó thì còn đỡ tức
Bạn đã mua hàng Lazada bao giờ chưa? Nó y hệt như thế đấy =)) =))
Mình mua cũng nhiều đồ ở Lazada rồi. Cũng hên xiu.
-Lần đầu mua nệm và đồ lau nhà. Mắc hơn bên ngoài, nệm lại rất tệ.
-Qua lần sau mua 2cái tai nghe, thấy giao hàng nhanh, xài cũng được, đến giờ vẫn chưa hư.
-Gần đây nhất đặt đt Xiaomi miA1, 3 ngày là có, đang xài chưa thấy bị sao cả.

Nếu tiện thì nên mua, với lại nó hay có mã giảm giá, cũng được lắm. Về giá nên lướt hết 1 vòng tham khảo, vì laz chưa chắc đã bán rẻ đâu
VagabondIT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua Lazada, bạn xem người bán là ai, rồi google search xem họ có uy tín ko là ổn. Mình đa phần mua Lazada, nói chung là OK.

Luôn tiện, nếu mua hôm nay, có mã giảm 5% tối đa 500K, bạn qua web này lấy sử dụng nhé!

https://sieucoupon.com/ma-giam-gia-lazada/
@VagabondIT Uh cũng mới mua dc một món trong laz
lazada thì uy tính nhưng có 1 số thương nhân thành viên ko ưu ái khách hàng
Lúc trước cách đây 2-3 năm thì tệ lắm, nhưng giờ thời buổi cạnh tranh nên Lazada chú trọng chất lượng nhiều hơn rồi, khi mua cũng đừng quên chọn những seller lâu năm và được đánh giá tốt, bên này cho đổi trả hàng đơn giản nếu không đúng với thông tin đăng trên web, đổi mấy lần rồi, mình thấy cũng ổn.
Darius Krt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em mua hàng wor đây rồi, hàng tốt lắm bác à, quần lót cái nào cũng êm ái :v 😁:D:D
drngsanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lazada đã bị Jack Ma mua:
https://baomoi.com/jack-ma-rot-them-1-ty-usd-vao-lazada/c/22774809.epi
Do đó, hàng Tàu fake có thể sẽ tràn ngập...
Tốt nhất là tay sờ hàng, thấy hàng thì trao tiền(cửa hàng nơi mình sống) nếu không có sẵn cửa hàng thì mu trên Lazada cũng được, mình đã từng mua chế độ hậu mãi, bảo hành tốt, chất lượng thấy cũng tốt.
mình là người hay mua hàng online và đặt biệt trước kia mua rất nhiều hàng lazada trước khi chưa bán lại công ty cho alibaba nhưng nhìn chung thì khi mua tất cả mặt hàng online đều nên xem shop đó có uy tín không hay là trôi nổi và bình luận và trả lời từ shop cũng như phản hồi khách khi mua nếu ko có thì lướt cho lẹ tìm shop uy tín mà mua và hình thức thanh toán nên chọn nhận rồi thành toán với lazada nó tốt hơn ở mấy chổ khác là sản phẩm bị lỗi bạn gọi cskh sẻ có nhân viên tới tận nhà thu hồi lại sản phẩm mà không cần ra bưu điện... để gửi trả nhược điểm câi này mấy trang khác mình chưa trả hàng bao giờ nên không rỏ nhưng riêng về mặt hàng điện tử bên lazada quy trình đổi trả hàng và bảo hành đặt biệt là hàng điện tử khá lâu lên đến cả tháng mình hồi mua ipad bị lỗi họ vẫn hoàn tiền lại đầy đủ cho mình hoặc mã tiền còn ko thì đổi sp khác cùng loại nên nhìn chung thì về mặt online thương mại thì lazada vẫn uy tín hơn nhiều còn về mặt chất lượng mình thấy tiki ổn định hơn nhưng sản phẩm còn nghèo nàng lắm vì họ quản lý chặt hơn lazada nên bạn mua hàng thì nên cân nhắc những điều trên là được chúc bạn mua hàng giá tốt và chất lượng
@trontu114116 Cảm ơn bạn
Đại đa số nhà phân phối hàng lởm khởm, gói gém sộc xệch, có lúc còn thiếu linh kiện, trả tiền rồi mới được bóc hàng. Hàng lỗi muốn nhân viên đổi trả ngay ko được, phải gói lại mang ra bưu điện gửi, mặc dù nhân viên giao hàng vẫn còn đó.
Mình cũng mua nhiều rồi. Thấy hàng giá rẻ lắm bác. Nên chọn cửa hàng chính hãng với thương gia uy tín
An Meo Meo
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thấy mấy đồ công nghệ đắt tiền thì k nên mua
longphamdoan
ĐẠI BÀNG
4 năm
đồ điện tử đắt thì thôi k nên đặt qua mạng k check được
haips4725
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhiều hàng dùng cũng đc đấy ạ