Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua Ipad Air 2 xách tay

ty1827
22/10/2015 2:2Phản hồi: 7
Xin chào anh em,

Mình đang định mua ipad air 2 và đang rất phân vân giữa chính hãng và xách tay vì giá chênh lệch nhau quá nhiều (16tr5 cho chính hãng và 13tr cho xách tay). Mình tra cứu thì được biết hang xách tay từ các nước Châu Á Thái Bình Dương vẫn sẽ được bảo hành chính hãng. Vậy tại sao hàng xách tay lại quá rẻ như vậy?

Nếu hàng xách tay có thể mua được thì nên mua ở đâu vậy anh em? Cellphones hay Hnam?

Và nếu mua có cần phải test những thứ gì?

Cám ơn anh em.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng trong nước có thuế, phụ kiện đảm bảo, chế độ bảo hành an tâm.
Hàng xách tay không thuế, phụ kiện không đảm bảo, chế độ bảo hành dễ bị làm hành làm hẹ do VN chưa có Store chính thức của Apple. Chỉ đc Apple ủy quyền thôi.
ty1827
TÍCH CỰC
8 năm
@thachnhattrung Cám ơn bạn. Vậy hàng xách tay đem đến cửa hàng ủy quyền nó cũng hạch hẹ hả bạn?

Còn phụ kiện thì bạn có tip nào để check k?
@ty1827 Không phải hàng của mình bán ra nên khi bảo hành, nhân viên không thiện cảm cho lắm.
Còn phụ kiện thì hơi khó. Hàng supper fake phải là người có kinh nghiệm mới có thể nhận ra.
Ai bảo cái bạn này thế nhỉ. Bảo hành hết. Hôm mình có cái cáp xịn nó bị lúc sạc vào lúc k. Làm thủ tục check chiếc xong 15p có cáp zin mới. Quan trọng là mua xách tay ở chỗ uy tín. Sợ luộc đồ sạc cáp zin thôi. Còn máy ở đâu trả như nhau. Lỗi là đổi mới.
@duytuan188 Mình có nói là không bảo hành đâu nhỉ.
Bảo hành toàn cầu mà.
Chỉ là tháy độ và phong cách làm việc của dân ta không đc tốt lắm.
ty1827
TÍCH CỰC
8 năm
Hic, cảm ơn các bạn. Giờ chắc đi mua máy xong chạy qua FPT mua cục sạc với cáp sạc quá 😔
ty1827
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc đi mua máy xách tay xong rồi chạy ra FPT mua cái cục sạc chính hãng quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019