Có nên mua Ipad mini 2 thời điểm này?
canhcutnamphi
7 nămBình luận: 113
Mình hỏi thế này chắc chắn nhiều bác sẽ phán luôn là nên mua giờ vì giá đã giảm $100, nhưng đó là các bản thế giới đã giảm $100, chứ ở FPT VN thì giá vẫn giữ 9.6 triệu. Trước động thái giảm giá toàn cầu, FPT nó chỉ tặng 1 phiếu mua hàng 500K + bốc thăm giảm trực tiếp vào giá từ 100k-1 triệu (bốc được 1 triệu chắc xác suất 1 ăn 1 triệu luôn quá 😁). Nhìn ban đầu thì tưởng hời nhưng nếu so với lực giảm giá thế giới thì mình thấy mua giờ có vẻ chưa ổn lắm.

Vì vậy mình lập thread này nhờ anh em tư vấn hộ xem tầm nào thì giá nó mới giảm theo giá toàn cầu? Các pro iOS chắc nắm rõ nhip giảm giá này, mền dân ngoại đạo k nắm được nên nhờ anh em giúp đỡ.

Chân thành cảm ơn 😃
112 bình luận
Mình thấy bạn đợi trong vòng 1 tháng nữa, lúc đó hàng về chắc chắn phiên bản cũ sẽ có giá tốt để hàng mới lên kệ bạn à 😃

Đồng thời bên nước ngoài nhiều cửa hàng sẽ xả hàng, nhiều bạn xách về sẽ có giá tốt nữa ;)
nên bạn ah nhưg chờ ít bữa nữa con 3 nó về con 2 nó giảm tý mua ok. nên mua xtay vô fpt mắc lắm mà chả hơn j
FPT nó có cái bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 1 năm, nghe có vẻ bùi tai 😁

Mua xách tay thì nên mua ở các cửa hàng nào hả các bác?
Thấy giá Halo rẻ nhưng tận HCM, mình k vào đó check được, cũng như bảo hành k tiện lợi 😔
@canhcutnamphi iPad thấy bảo hành toàn cầu đấy bạn nên mua xách tay chỗ nào cũng thế 😃

Phải cái mua xách tay dễ bị tráo đổi phụ kiện (thường là cọng cable), chính hãng FPT thì yên tâm hơn - tất nhiên đi kèm đó là giá mắc hơn 1 2 triệu, nếu bạn ko biết kiểm tra máy hoặc thích an toàn thì ráng thêm mua chính hãng vậy bạn à (chú ý là mua bét nhất bản 64GB bạn nhé vì bạn giải trí nhiều, có thể chọn bản Wifi cũng được cho rẻ hơn 2 triệu) ;)
@LIENHUONG Check hàng xách tay thì check những cái gì hả bạn?
Mà nếu hàng về giảm tầm 2 củ tương đương $100 thì mới dám mua 32GB wifi, chứ không thì chỉ dám 16GB thôi 😁
@canhcutnamphi Air 2 bỏ 32GB roài bạn, chỉ có 16/64/128GB thoai à 😃 16GB dùng khá khổ sở vì cài xíu đã hết (Free có hơn 12GB 1 tẹo) o_O
@LIENHUONG mình mua mini 2 thôi, air to cũng thích lắm nhưng mà hem có tiền 😁
Cứ cố 1 chút, cố 1 chút rồi thành ra gấp rưỡi mức dự tính ban đầu ấy chứ :v
Nếu mua được hàng xách tay chất lượng ổn giá ngon hơn nhiều thì may ra :D
Giá giờ Wifi 16GB khoảng 8t3 hàng xách tay thôi . Đợi còn 7t5 là hốt được đó 😁
@duylytran1994 cho xin thông tin mấy shop bán hàng xách tay uy tín ở HN, HP với bạn :D
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
Mình vừa ra Hoàng Hà mua iPad mini 2 wifi 16Gb hôm qua xong. Giá là 7tr4, tự tay bóc seal và active máy. Mình nghĩ giá này là rẻ rồi, chắc ko giảm mạnh nữa đâu
@leeyuong Hầu như ai chơi Lumia cũng đều vì yêu Nô và thích chụp ảnh, giờ vẫn đang chờ hậu bối của 1020, nếu nó ra thì nhảy bước nữa màn hình lên air, còn nếu k thì mini 2 là quá đủ rồi 😁 Rảnh rang thì mua DSLR sau 😃
@leeyuong Bạn ơi cho mình hỏi hóa đơn vat của bạn có ghi imei không, với hàng này là hàng xách tay hả...bạn dùng có trục trặc gì không...sao nó rẻ hơn của hàng khâc cả triệu vậy
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@khongaica139 Hoá đơn có ghi imei bạn ah. Hàng chưa active mà. Ko trục trặc gì. Rẻ là đung rồi bạn. Ở nước ngoài bán mới là 299 $. Tai mấy ông Việt Nam thấy vẫn có khách mua. Nen k giảm giá thôi.
@leeyuong Đc đổi mới trong 1 nam bạn nhỉ...mà nghe nói hàng ipad mini 2 giờ k sx nữa...chả biết tnao..định đợi đến cuối năm xúc mà cứ lo lo là hết hàng
Sẵn đây các bạn cho mình hỏi giá ipad ở Mã Lai có rẽ hơn VN nhiều ko ạ.Dự là nhỏ em ở Mã Lai sắp về nếu rẻ hơn nhờ em xách về cái.Vâng xin cảm ơn nhiều.
@Nguyenminhtan351 Malay thì k biết, nhưng đang nhờ bà chị bên Sing xem hộ, bản Local 16GB 4G là 568$ Sing, tương đương 9.6 củ
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung nếu có đk thì thích là quất luôn. Nghĩ nhiều lai ko mua.
@verylove mini 2 được cái rẻ hơn, nhưng mình đang hơi thiên về air do nhu cầu xem film nhiều, cũng hay nghịch chỉnh sửa ảnh, màu hiển thị đúng rất cần thiết 😃
Đang lùng nhattao xem air giảm giá 😁
@canhcutnamphi air thôi , fim và ảnh thì phải to rồi
@canhcutnamphi Ae cho hỏi ipad sách tay từ nhật liệu sạc có dùng dòng 110v ko nhỉ
@phamdungkorea ko b. sạc chuẩn apple hết
xài 3g xác định ko xem fim đc 😆
Mà xem ở bảo hành không có 1 đổi 1 trong 1 năm...có máy tính bảng khác lại có...chả hiểu tnao ...tùm lum quá
Mình tuong chi có fpt,,icenter ....Và các nơi Apple uy quyen mới bảo hanh 1 doi 1 thui chứ mấy shop khac cung có à mà có phải trong vòng 12 thang ko?? Pro tra loi giúp em nhé
Các bác ơi cho em hỏi, em đang băn khoăn giữa ipad air wifi, ipad mini retina wifi và mini retina 4G.
Em thì muốn mua ipad để đọc sách, lướt web linh tinh, thỉnh thoảng ngồi nghịch xem film thôi @@
Các bác tư vấn dùm em xem liệu có cần thiết phải có 4G ko @@
Và giờ thì đã mua được chưa? em định giữa tuần này mua các bác ạ
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@buibatung Bạn chủ yếu sử dụng qua wifi hay 3G. Như mình thì ở nhà và cơ quan đều có wifi tít mù. Cũng là 2 nơi mình sử dụng nhiều nhất. Còn đi cf hay ăn uống ở đâu cũng có wifi mà. Trừ trà đá thì mới k có wifi í 😆 Bạn cứ nghĩ xem làm gì có chỗ ăn chơi nào k có wifi đâu. Mà đã ăn chơi thì mang iPad ra làm gì
Nên mình quyết định chọn bản wifi. Vì bản 3G đắt hơn khá nhiều. Và nếu dùng bản 3G mỗi tháng lại mất thêm khoảng 100k tiền 3G nữa.
GomuGomuno
ĐẠI BÀNG
7 năm
E thấy hoangha đăng ipad mini 2 16Gb wifi 7.125k mà e hỏi hết hàng rồi. Buồn quá. Giờ bản này chắc hiếm phải không các bác. Giờ mua ở đâu đc nhỉ?
nthhut
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GomuGomuno Đúng bạn ah. Mấy hôm trước mình có hỏi hết từ fpt, tgdđ, hoangha, cp, nhatcuong cơ mà đều hết hàng. Cuối cùng đanh ngậm ngùi mua mini 2 wifi cũ fpt con 7 thangs bảo hành là 6.7 củ. Cũng chả biết là có bị mua đắt ko nữa, vì cũng chả còn hàng mới mà mua 😔((

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Futureworld giá 7,5tr tặng case kìa, hàng còn đầy hết đâu mà hết các bác.
GomuGomuno
ĐẠI BÀNG
7 năm
@familyshonors ở đâu bác nhỉ? bác cho e thêm thông tin đi. hàng có đảm bảo không bác 😁 thanks bbá.
@GomuGomuno Mình ở HN nên chỉ biết futureworld HN có hàng. Còn chi nhánh HCM hay tỉnh khác không rõ. Bạn vào site nó rồi gọi hỏi xem.
bây giờ không biết đâu bán ipad mini 2 retina 16gb bản wifi, hãng chính hãng, giá rẻ và mới 100% các bác nhỉ? em hỏi các cửa hàng đều báo hết hàng ròi
GomuGomuno
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở futureworld còn bác ạ.
Ở futureworld hết hàng rồi bác à. bây giờ ko biết ở đâu còn hàng nhỉ?
@tovinhloi Bác ở SG hay HN, em vừa xúc 1 con mini 2 16Gb wifi ở FT sai gòn, duong Nguyen thi minh khai nè, 7T5, tặng cáse xịn nhập hiệu Tagus giá 520k
mình ở HN đang cần mua ipad mini 2 mà chả shop nào còn 😔
@thienphongk6 Studio FPT, Future world có đấy chứ.
@familyshonors bác hỏi bọn nó nói có ah

Sent from my iPad using Tapatalk
@LinkKnight Mình vừa mua mới đây. Gọi cho bên họ là biết thôi bạn.
Mua cái mini 3 đi bác

Sent from my iPad using Tapatalk

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019