realme 8 series

Có nên mua laptop Windows cảm ứng?
Duy Luân
6 thángBình luận: 443
Mình thấy câu hỏi này trên Group Tinh tế, có bạn hỏi rằng có nên mua thêm option màn hình cảm ứng hay không. Mời anh em cho ý kiến về màn hình cảm ứng trên laptop Windows nhé.

Không nên mua laptop cảm ứng làm gì vì đa số các app có được tối ưu cho cảm ứng đâu, dùng không có được. Cố thì vẫn được, mà có chuột đó thì xài cho sướng
@Invisible guy Không hiểu nói gì luôn 😁
@Duy Luân Mod duy luân cho mình hỏi ngoài lề. Sao mình dùng app tinhte bấm vào post bài, soạn xong rồi nhưng lại ko thể đăng bài được vậy
@truong_evil Bạn chụp giúp mình chỗ không post được bài với. Trong cộng đồng, hay như thế nào vậy bạn?

Và trên web bạn post được không?
@Duy Luân Đây này Mod, đến đoạn mũi tên để đăng thì không đăng được đứng yên luôn. Nhưng mình duyệt web thì đăng bình thường.
Dư tiền thì mua thêm có cảm ứng, còn thực tế sử dụng thì không cần thiết lắm.
@sonha28 Có người dư tiền họ còn chẳng mua ý bác, vì nó làm máy nặng và tốn pin hơn, app trên laptop tối ưu cho bàn phím và trackpad cả rồi
@Big Chicken Bạn nói đúng
lamtd
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@sonha28 Ko hẳn dư tiền hay thiếu tiền. Như mình đây, sắm cho vk, vk đòi cảm ứng, đã tư vấn các kiểu cũng vẫn đòi... Nên thôi chiều, dù gì thì cũng chỉ thêm xíu tiền, trải nghiệm cho biết để sau này khỏi lên tinh tế đặt câu hỏi tương tự ha ha, mà toàn thánh dự đoán trả lời 😆
@Big Chicken Mua trải nghiệm xem thế nào thôi, cty mình cũng có vài người mua rồi.
windows không được tối ưu cho màn cảm ứng, phải dùng tablet mode mà UI làm sao á, thao tác hơi lộng khộng, ngập ngừng.
@Kilo Victor Tại chưa quen chứ tui thấy dùng ngon . Nếu có tablet, bạng remote bằg teamviwer để trải nghiệm win 10 cảm ứng
Option 3: nếu bạn muốn, hãy mua nó
Simon Yip
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Theo như mình đang dùng SF Pro 3, khi lắp bàn phím thì hầu như mình không dùng đến cảm ứng. Trừ khi tháo phím ra, sử dụng như 1 tablet thì mới dùng đến cảm ứng. Nhưng do Win chưa tối ưu cho cảm ứng, nên vẫn còn nhiều vấn đề khi sử dụng. Vì vậy, nếu laptop mà k tháo rời được phím để dùng như tablet thì cảm ứng gần như không cần thiết lắm, chỉ cần touchpad thiệt xịn và ngược lại.
Đây là trải nghiệm cá nhân của mình, mong bạn tìm được sản phẩm ưng ý.
tvu732
TÍCH CỰC
6 tháng
@Simon Yip Theo bạn để làm việc bình thường (ko cần đồ hoạ mạnh) thì con SF Pro hơn hay SF Laptop hơn? Mình muốn một con lap mỏng nhẹ bền, chất lượng âm thanh màn hình tốt (ko cần touch) nhưng ko thích dùng MB Air.
@tvu732 Sf laptop hơn. Ít ra nó có cái quạt mát hơn xíu. Bàn phím ngon hơn type cover là 2
yourdalink
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@nightwish47 Đồng ý. Vợ mình dùng sf laptop ok. Mình mua pro 7 nhưng dùng k khoái lắm dù k tệ nên bán đi đổi sang thinkpad cho thoải mái rồi. Vì gần như k dùng tới khả năng tablet của nó.
lovelive
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Simon Yip sf laptop oke hơn
Simon Yip
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@tvu732 Vậy thì SF Laptop quá hợp lý nha
Mình đang dùng sf pro thấy cũng ít dùng
Nếu laptop có thể xoay, gập để trở thành tablet thì nên tích hợp cảm ứng, còn ko thì ko nên vì nếu xài laptop như 1 chiếc laptop thì việc hươi tay lên màn hình sẽ rất mỏi, đặc biệt với những ai thường xuyên muốn tận dụng cảm ứng 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Đúng anh ạ. Nếu cv anh cần cài một số phần mềm trên win hay chạy quảng cáo đòi hỏi thao tác chuột cho nhanh thì ipad chắc ko phù hợp. Mỗi sp đều chọn chỗ để đứng chứ ngu đâu mà dẫm lên nhau
@tuxedo075 👍
@crazysexycool1981 Surface nhìn bề ngoài thì có vẻ đẹp này nọ, nhưng mà bên trong phần cứng với lại firmware cùi lắm, đã xài windows thì tốt nhất nên mua hẳn laptop xài luôn cho nó khỏe.
@thundervn2015 Mình chưa xài dòng đó bao giờ nên ko rõ tính tiện dụng, thực tế của máy đến mô nên ko dám phán gì về dòng này, trước giờ xài mỗi iPad 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Đừng mua vì đã có máy tính bản hoặc điện thoại rồi
Không
Do hỏng vặt tiền sửa quá tiền mua mới 😁
@clubxiangqi Mình dùng có thấy hỏng đâu nhỉ :v
@clubxiangqi Sao lại hỏng vặt ? Có hỏng cảm ứng thì vẫn sài được bằng chuột mà ?
Không nên mua laptop cảm ứng vì không cần thiết
Không nên nhé vì ko thục sự hữu dụng
@thanhnguyenhuu153 Thì mình chỉ giải chí thôi win làm tốt kiểu như đọc báo xem phim Còn các soft thì dùng chuột
Ko nên kể cả máy chạy Mac :v
SULLEY
TÍCH CỰC
6 tháng
Có nha vì vì thích
Không nên mua laptop cảm ứng vì không cần thiết
Mình nghĩ là nên vì nếu giá dưới 20 chai, có card rời 😁
@vn_ninja Mình thấy đa số các thánh nói ko nên hình như 99% là chưa sài lap win có cảm ứng. Mình thì chỉ mong nó có cảm ứng miễn giá ko lệch nhiều là OK.
clapika
TÍCH CỰC
6 tháng
Không. Vì nó không thực sự cần thiết.
Đừng mua laptop cảm ứng vì có trackpad ngon thì không cần cảm ứng
Nên vì tiện
Nên bạn ơi vì xu hướng công Nghệ rồi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019