Có nên mua Lenovo T61 T7300 giá 4tr7 không?
ndanhntb
8 năm trướcBình luận: 53Lượt xem: 17.199
Tình hình là mình thấy con này máy còn mới, máy sản xuất 2007, ram 1GB, HDD 80GB. Muốn mua nhưng ngại mua về xài chưa đầy năm mà toi thì dễ bị vợ mắng vì mình đã qua 2 đời laptop xách tay cũ bị hỏng hết đường sửa chữa rồi. Mua máy mới thì bỏ ra khoản tiền lớn quá không tương xứng với công việc và thu nhập của mình. Mong nhận được lời khuyên từ cộng đồng anh em tinh tế.
Con này ở tiệm bán máy tính hàng xách tay SN L3-D7895. ID 7665AL3. Sản xuất ở Singapo. Hình thức mới thấy ghiền luôn nhưng không biết dòng này xài thế nào nữa. Anh em ghé qua xin tư vấn gấp gấp. Tiêu chí của mình là nó bền bỉ, hình thức không quan trọng cấu hình không cần cao vì là máy cũ mà.
máy card on hay card nvidia hả bác, nếu là card nvs 140M thì ko nên mua, dòng card này bị lỗi, die rất nhiều. với lại 4tr7 mà cấu hình có vậy thì hơi còi
Tiếc là card rời bạn ạ, có con card on cũ hơn tí cùng cấu hình luôn thì gía bao nhiêu là vừa bạn. Mình thấy thích dòng này quá tiếc là máy mới thì gía chát quá, còn máy cũ thì sợ nhanh hỏng do không biết nguồn hàng máy cũ ở đau ra mà lắm thế, nếu hàng tồn kho thì ngon quá
giá này chat quá, mình mua T61 hồi tháng 6 trên TT có 3tr8, cấu hình cũng tương đương của bạn, ram 1,5G😁
cũng tùy hình thức máy và option nữa bác ạ
T61 mà giá chát quá. Mua máy nên mua card onboard đừng mua car rời để rồi hối hận. Bạn qua chỗ này tham khảo thử có con nào ưng không? Chỗ này là chỗ hum bữa mình xúc con T400 với giá 7 chai 3 giờ giảm còn 5-6 chai ah.
http://muabanraovat.com/mua-ban/1783333/mai-hoang-gia-laptop-ibm-t60-t60p-t61-usa.html
chân thành mà nói, dòng này cũ quá rồi, giờ chip công nghệ ivy sandy rồi các loại core, nếu ko cần thiết thì không nên bạn ạ, 😁
em vừa xúc một em T61 ngày hôm qua với giá 5t2, hình thức đẹp, cấu hình thế này các bác xem có hợp lí ko ah: Chip core 2 duo T8100 @2.10 GHz, ram 2G, HDD 80G, màn 14,1, ko wc,ko bảo mật bằng vân tay
@sizkil đắt
@hungnt03 hic, thế ah
hi vọng là đắt xắt ra miếng bác nhỉ 😁
@sizkil uh, chúc bạn thực sự hài lòng về những gì nó mang lại :D
cấu hình như vậy mà giá thế thì đắt, nếu máy hình thức còn mới tinh thì còn được chứ tầm hơn 5tr là kiếm được em T400 tạm ổn rồi mà
@butchithan_2b thực sự là mình ko biết j về máy tính, chỉ biết dùng thôi. nhưng cũng chia sẻ với bác đôi chút

mình mua máy ở cửa hàng Ducviet, ở Xã Đàn, số 233 thì phải, bác có thể check lại trên google nhé

do ko biết j nên phải nhờ bạn đi xem hộ. loanh quanh cũng chỉ thấy ông bạn xem số serie của máy dán phía dưới, check thông số kĩ thuật có đúng như cửa hàng đưa ra hay ko, rồi cố chọn lấy 1 em long lanh nhất có thể 😁

với mình ko biết, ko thạo về máy thì có đắt 1 chút cũng ko sao, thương gia ko có lãi thì họa trời sập, quan trọng là khi đem về dùng thấy đáp ứng đc yêu cầu về công việc là ngon lành.

bác cũng nên lưu ý tư vấn của một vài bác ở trên, là dòng T61 có loại dùng card on, loại dùng card rời, thì loại card rời dễ bị chết main. sau khi mua máy về mấy hôm, đào mộ trên tinhte và trên mạng thấy bàn tán về vđề này khá nhiều, nên cũng hơi choáng. đến khi check thì máy em card on, hết hồn chim én 😆

1 lưu ý nữa là nếu bác chốt hạ em T61, thì nên lưu ý bàn phím nhé. lúc em mua thấy máy móc ok, gật đầu múc đại. về nhà nhìn kĩ thì bàn phím là qwertz,là loại xuất sang thị trường Đức ấy, giống mấy em BB nhà mình ^^ bàn phím em T61 của em khác hẳn bàn phím thông thường hay dùng, nên đến giờ vẫn chưa quen lắm. còn ai ko biết thì đố mà mượn đc máy để vào facebook, vì đố biết gõ @ thế nào =))

chúc bác tìm đc 1 em ưng ý, ngon nghẻ với giá cả phải chăng
@butchithan_2b bác ơi cho em hỏi T61 mà dùng card on thì có vẽ SolidWorks dc ko ạ
@sizkil Bác ơi cho em hỏi là con này là card on hay card rời vậy ạ? Link
Thấy nó ghi là Graphic Video Chipset Network là Intel GMA X3100
@goole159 mình nghĩ là card on, vì card rời thấy bảo là NVdia gì đó, mình mù về kĩ thuật mà, chỉ biết check thông tin lúc cần thôi, còn sau là quên hết 😆

em T61 của mình đến giờ dùng vẫn ok nhé,
dùng chán chê mới biết cách set up để sạc pin tự động ngắt khi đầy và tự động nạp ở mức mình muốn =)) trước giờ toàn thủ công rút rút cắm cắm ...
cửa hàng nào mà bán chát vậy, tẩy chay ^^
T61 giờ chỉ khoảng dưới 4tr5 thôi bác ạ, 4tr8 bác cố thêm tầm vài trăm k nữa là kiếm được con T400 hay X200 rồi
Thank bạn nhé! nhưng mình ở Thành Phố HCM, cảm ơn bạn đã chia sẽ kiến thức, chủ nhật tuần sau mình sẽ đi múc 1 em, hy vọng mình hợp với nó! hihi
Em cũng đang nhờ anh bạn mua một con T61 đây, nhìn đẹp lắm, bàn phím toàn chữ nhật loằng ngoằng, giá cũng tầm 5 củ. thấy mấy ông anh bảo đắt nhưng thấy thích, chắc là cũng mua thoai!
@tuannguyengtvt T61 có giá thế. T400 của em đây mua có 8 chai. Cấu hình, dung nhan chắc chắn ăn đứt con T61.
http://muabanraovat.com/mua-ban/1783333/mai-hoang-gia-laptop-giam-gia-manh.html
@Lâm Quang Thi máy bác bá đạo quá, 6mb cache, cái này mà dành cho dân programing thì khỏi nghĩ, bá đạo quá, h mới biết cor2 due có loại 6mb cache, ác
@Lâm Quang Thi Hoa mắt vì công nghệ quá...!! hihi
giá vậy đắt rồi bác ạ, tầm hơn 5tr là mua được T400 cấu hình cao hơn nhiều rồi
IBM thinkpad mà cart rời ATI thì cũng không vấn đề gì. T43 cart ATI chạy chục năm nay rùi không sao ah
Con Core 2 Extreme QX9300 còn 12MB cache mới là bá đạo dòng Core 2 😁
@hoangduytung dc mở rộng tầm mắt, thanks bác:p:D
@hoangduytung Ôi con này nghe thôi tay chân đã run lẩy bẩy rồi.
Lâu lắm không thấy bác nào vào chia sẻ về thinks ở đây nữa nhỉ. không biết mấy bác mua đắt mua rẻ thế nào rồi. con của em thì ổn ngon các bác ợ. mượt mà luôn!
Các pro ơi cho em hỏi về cái laptop lenovo t61 với. Em mua hàng secondhand giá là 3tr5 có cấu hình như trong hình thì giá đó được ko ạ? Bộ nhớ là 60GB 😔. Cho em ý kiến với, em cám ơn ạ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.413 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.994 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119