Có nên mua samsung galaxy s2

nguyenthanh_3490
6/6/2011 3:4Phản hồi: 660
660 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topkiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em tính định cưới 1 cô Galaxy S2 hàng xách tay của Hoanghamobie (Hà Nội). BH tại cửa hàng. Nhưng em phân vân là hàng xách tay này có phải là bản Quốc tế không hay là bản Hàn Xẻng, nếu bản HQ thì có hỗ trợ nhiều không (up rom, apps...) Em chắt bóp mãi mới đủ xách tay em này, chưa đủ để cưới bản BH chính hãng. Mà em lăn tăn quá, bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều 😃
sao bạn không hỏi trực tiếp cửa hàng xem đó là bản nào. Bản hàn quốc m250s, m250k up chung rom với i9100 quốc tế nên mua một trong 3 bản này không sao hết. i9100G dùng khác rom nên rom cook ko nhiều bằng 3 bản bên trên
topkiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhé, Hàng xách tay ở Hoanghamobile là i9100G (Màu trắng) nên chắc là ko rơi vào 3 bản kia rồi (không có màu đen xách tay). Vậy là em fai cày kéo thêm để mua bản chính hãng vậy 😔
mình thấy bên CellphoneS vẫn ghi là còn hàng i9100, bạn hỏi thử xem
Có 1 số lựa chọn cho bác HTC sensation XE, Sony Arc/Arc S , Iphone 4 , Galaxy S2 , Galaxy S2 HD LTE , HTC Sensation XL ,Evo 3D. Bác có thể qua nhật cường mobile hoặc cellphones để xem .Chúc bác sớm mua dc máy nhé.uppppp hộ ( nhớ tks^^)
Em đang định mua S2 bên CellPhoneS nhưg CellPhoneS có 2 loại là hàng EU giá 11tr6 và hàng Orange Pháp giá 10tr7. Vậy 2 hàng đó khác nhau ở điểm nào mà giá chênh lệch nhiều như vậy. EU đắt hơn hẳn Pháp 1 triệu. Vậy các bác cho em lời khuyên nên chọn hàng nào ạ ^^ Thanks mọi người nhiều :'x
theo mình thì đừng mua .s2 nào thì lỗi này lỗi nọ mới lại vừa mỏng vừa nhẹ như đồ chơi ý nói thật mình dùng máy cứ phải nâng lưu làm cái j cứ phải để ý chỉ sợ vỡ đi ngủ cũng phải tìm chỗ an toàn để bảo vệ nó hơn cả của quý .theo mình là không nên nhưng được cái giá thì mềm với hàng xách tay . mình đã dùng được 21 ngày rồi cho em nó ra đi luôn hiện tại còn ít phụ kiên ai máu không http://www.tinhte.vn/f144/phu-kien-khong-thieu-cho-samsung-galaxy-s-ii-1056566/index4.html
theo mình bỏ 1 cục tiền ra thì cứ chơi cái nào nó sang 1 tý dân mình bây giờ chỉ biết iphone thôi cầm con s2 này dân nó lại tưởng mình cầm con máy tàu nhái iphone nếu không quan tâm đến công nghệ thì cứ iphone mà quất.còn nếu quan tâm đến công nghệ thì chơi htc sen xe ý . mình đang dồn tiền mua .em nó đang đắt qua chắc mình mua trả góp quá em này thì cấu hình thừa để sử dụng có cao thêm nữa cũng chẳng để làm gì mà htc đang nổi là điện thoại hạng sang với lại không có hàng tàu mấy nghe nói toàn thân bọc thép chắc bền đây nói cung em này đáp ứng được nhu cầu sử dụng em đang khó hiểu ở mỗi cái xem phim 1080p .mà mình không hiểu sao cho phép quay phim chuẩn 1080p mà không xem được thì quay làm gì nhỉ . ý kiến riêng em thôi sau khi đã dùng s2 9100g và đang mơ đến htc sen xe
Nghe là biết ông thần này chém gió rồi S2 mà ko chạy được phim 1080p đùa à? Có mà mấy con HTC mà bạn bảo hạng sang ấy 720p còn ì ạch còn 1080p thì đầu hàng luôn. Cầm con IP người ta tưởng hàng tàu thì chính xác hơn. Mình đã xem qua nhiều chiếc S2 thì thấy màn hình của máy sản xuất tại VN có màu đậm và xỉn hơn hàng xách tay i9100 còn bản Hàn Quốc thì quá chuẩn rồi không có gì phải chê. Hàng S2 của VN có vẻ thiên về màu đỏ nên mọi người thường thấy nó hơi ám đỏ và ánh vàng còn hàng xách tay i9100 và hàng hàn quốc M250K, M250S thì thiên về màu xanh nên nhìn tươi màu và đẹp hơn
Em đã lên hãng để claim, kết quả là thay màn mình. Lỗi màu trắng ngả vàng đã đc fix, tuy nhiên độ sáng màn hình vẫn kém hơn các máy khác. Em sẽ dùng tiếp vài ngày xem thế nào.
cocchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hỏi pin galaxy s2 có phải là lithium-ion ko? Máy mới mua về cũng chỉ cần sạc 3 tiếng và tất cả các lần sau cũng chỉ 3 tiếng là đầy, ko cần sạc 8 tiếng j cả, có đúng thế ko các bác ^^
cocchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
vang, dung' la` oin lithium-ion 😆
Không hẳn chỉ vậy thôi đâu bạn ah về hiệu năng 9100g cũng kém hơn
Mình chỉ bạn 1 chỗ bán i9100 này, đại lý viettel trên thái hà nhé, vio.com.vn ý
các bác cho em ho?i tý: Làm thê' nào dê phân biêt dc samsung galaxy s2 là hàng xách tay hay hang chính hãng. Có cách nào dê chon mua dc máy tôt' ko cac bac giup em voi?
mình tính mua con SA II Hd LTE con này ok ko các bác
chủ yếu là qua thương gia uy tín bác ạ chứ kể cả người có kinh nghiệm đi mua cũng không thể check hết đc.
con này ok bác ạ, samsung từ dòng galaxy này ra mắt thì chất lượng phần cứng rất tốt, không phải lăn tăn. Em chỉ thấy đáng tiếc khi mấy em cao cấp như s2 mà vẫn chơi vỏ nhựa, cảm giác không đầm tay và cao cấp cho lắm như vỏ kim loại.

Gửi từ SK17i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Originally Posted by mwinasus
Mình mới mua hàng xt 2nd fullbox check thì trùng 3 imei mà máy để made by samsung là sao vậy các bác, mình check imei là hàng xuất EU, hình mình mượn tạm nó giống vậy đó
[TR]
[TD="class: td1 width: 20"][IMG]http://vozforums.com/images/statusicon/wol_error.gif[/IMG][/TD]
[TD="class: td2"]Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 768x1024.[/TD]
[/TR]

Của bác hàng dựng 99%, cái tem IMEI của bác không phải tem dành cho sản xuất, chỉ là tem dùng trong testing thôi.

Thêm nữa máy bác không có tem ốc (sẽ dán vào chỗ con ốc gần camera nhất, bác sẽ thấy ô hình chữ nhật lõm xuống để dán tem

Cuối cùng bác nói hàng xuất châu âu mà sao có cái tem Asia Pte?
cac bac xem con nay made by sámuunngg co phai hang dung ko a?
mới sắm em s2 màu trắng bác nào cho hỏi cách sạc pin như thế nào cho nó bền?
người bảo mới mua xài cho hết pin cắm sạc tầm 8h rồi xài cho hết sạch khoảng 2-3 lan như thế rồi lần thứ 4 máy báo pin yếu thì sạc...
thế đúng kô các bác?
theo mình thì SII xài cũng uki đó mà đang giảm giá bên viễn thông a quá trời kìa giảm tới 1,5 triệu còn tặng thẻ cào nữa, khuyến mãi quá trời mua SII đi bạn
hophit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có thông tin chính thức gì về bé S3 ko để ae còn chờ chứ mua S2 bây h mà S3 nó ra thì tiếc lắm 😔(
nen mua em gala s2 nay lam ban a. minh dang xai moi nang cap len 4.0 ngay hom qua..............
@VIP member đã có bản nâng cấp chính hãng hả bác
@nmkmth 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
2. Bản 4.0 đã có lâu roài bạn à, nhưng 4.1/4.2 thì phải dùng rom cook ;)
@LIENHUONG hi. E gà quá. Chẳng biết nhiều về mấy vấn đề này. Thế bjo e mua con s2 mới thì nó cài sẵn cho e bản 4.0 ạ? Hay là e phải nhờ nhân viên cài ạ?
thằng VIP_member đào mộ ít thôi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019