Có nên mua ssd cũ hay không??? E đang tính mua để nâng cấp ổ ssd mà thấy họ bán ssd cũ giá khá...
Chuẩn Rồi
4 nămBình luận: 11
Có nên mua ssd cũ hay không??? E đang tính mua để nâng cấp ổ ssd mà thấy họ bán ssd cũ giá khá mềm...
11 bình luận
Không
An_94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua cũ rủi ro cao hơn nhiều, bạn mua cái 120G giờ có 500k là đủ sài rồi
Không
nguyendata
TÍCH CỰC
4 năm
cứ mới mà dìng bác. giờ ssd cũng rẻ mà.
đồ cũ hi hữu lắm.
nếu có ý sài lâu thì cứ mới mà dùng.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
4 năm
đồ mới có mắc đâu mà đi mua cũ, trừ phi cũ rẽ chán (rẽ hơn 1/2 so với giá mới ấy), SSD sài bình thường đừng quan tâm thương hiệu quá, đổ tiền vào loại cao cấp mà sài ko hết cũng vậy. Giống công việc bạn bình thường như chỉ đi chợ đi loanh quanh có cần bỏ đống tiền cho người ta biết mình sang mình giàu mua SH hay ko ? Nếu bạn dư tiền cứ làm ko ai cản (mà tính mua cũ thì ko dư rồi).
Giá so với hàng mới ntn nhỉ ? Và là loại SSD nào ?
Cũ như SM883 2TB/ 4TB thì giá và chất của mấy ổ mới khác cũng chả đọ đc.
Longshy
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chung cũ mà sk còn 100% thì cũng đc , mà nên mua mới ổ mới trên shoppe có hơn 400k , mua mà sài , tốc độ vẫn cao ngút , bảo hành 3 năm , thì tội gì bỏ ra gấp đôi số tiền để mua ssd cũng 120g mà thương hiệu nổi tiếng 😃
leoshate
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mình thì bạn không nên mua do SSD có tuổi thọ tính theo chu kì đọc ghi, mua cũ ai mà biết nó đã xài hết bao nhiêu chu kì rồi dù lúc test có thể nó vẫn chạy phà phà max công suất.
Mua mấy con SSD cũ ko an tâm đâu, kể cả mấy cái SSD mới 400k cũng ko an tâm vì mấy con này tèo rất nhanh và trong phần S.M.A.R.T nó ko báo wear level nên ko biết lúc nào nó lăn ra chết đâu.
Nên mua SSD mới, vì SSD giới hạn số lần truy xuất dữ liệu, quá số lần đó là chip nhớ sẽ hỏng, mua cũ khấu hao nhiều nguy hiểm lắm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019