Có nên mua yamaha TFX ở thời điểm hiện tại!?
4 nămBình luận: 18
Chào các anh chị tinhte.vn!
Đúng như tiêu đề, em đang bân khuân ko biết có nên mua chiếc Naked-Bike TFX của yamaha ko!? Em thì thích dáng góc cạnh của nó, đặc biệt cặp phuột US-down nhìn "cứng" vãi linh hồn, nét gì đó giống Z1000 của Kawasaki. Không biết trong phân khúc này có chiếc nào ngầu mà chất như TFX ko?
Và cuối cùng nhờ ae đánh giá và tư vấn ưu khuyết điểm xe này dùm mình
#VQT
Perry96
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang chạy xe này vs ab 2016 ạ. Cảm thấy khá hối hận khi mua em này mà ko phải fz150. Khuyên chân thành ko nên mua bác ơi, mua fz ấy, sau sơn đen mờ đẹp hơn. Tfx này đi ì lắm, có khi còn kém cả ex150 cơ
@Perry96 Nói như đúng rồi :v
@Perry96 E đang phân vân tfx vs fz đó bác.
Chưa có vợ thì xúc đi cho sướng thân đi. Sau này đổi lại chạy tay ga cũng không tiếc tuổi xuân.
xukxikx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em này ngầu. Xe nhập giá này ổn r. Quất đi bạn
Chung Tú
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn lên youtube.com gõ tìm chanel của Anywhere Man
Có đánh giá các cột mốc mới lấy xe, 300-500 sau đi tour v.v.....
Có bạn nói xe rất bốc, có người lại nói xe rất ì, có người nói dàn nhựa nhiều nhưng rất chắc chắn, có người lại nói nhựa ọp ẹp, mình thì chưa có may mắn sở hữu nên cũng không biết sao
Không biết lấy tiền đi mua xe Rồi Thì làm tất cả thủ tục bao lau thi co the chay xe mot cach hop phap vay may Bac
Chung Tú
TÍCH CỰC
4 năm
@Võ Quang Thịnh Hồi đó mình làm chiếc No5 1 buổi sáng là xong rồi
anhson8668
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này nhìn nhìn ngoài ngắn ko đẹp như ảnh
Mình nhìn thấy con này bên ngoài rồi, khá hầm hố đấy. Hôm đó xế mặc đồ công sở chạy chiếc này nhưng nhìn vẫn đẹp.
Nhìn con này mình cũng thích nhất cặp phuộc, thớt có điều kiện cứ mua chạy thử rồi review cho anh em với.
@Quốc Hải Y nhất trí
hoangthia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn độc thân chạy mấy con Naked bike vẫn là sướng nhất. Cưới liền 1 em đi bạn.
Thích thì mua thôi bác, lên đây có mấy người đã từng chạy đâu mà tư vấn chính xác cho bác được, bác hãy tự trải nghiệm sẽ biết xe ngon dở chỗ nào liền, lúc đó mấy anh em lại tìm bác để hỏi kinh nghiệm không chừng.
Khuyên bạn lên hội TFX trên face mà tham khảo. Ở đây toàn thánh phán, xe thì ko có mà mâm nào cũng có mặt nói như đúng rồi :v
Còn trẻ chưa vợ cứ mua về mà trải nghiệm, sau này có gia đình rồi khó có cơ hội chạy lắm.
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi nói thiệt nhé ! Đừng có mà lập mấy cái topic nhảm shit này nữa ! Có tiền, thích là múc...tự bản thân phải biết nó có hợp với công việc, cuộc sống của bản thân mình hay ko ! Hơi đâu nghe 9 người 10 ý ! Quá đơn giản ! Sống là phải tự quyết ! Chẳng lẻ người ta nói ko ngon, ko êm...v....v..thì mình ko mua hả ?
Đã chạy 2 em này: FZ mạnh bốc vừa phải, rất êm trong tầm 60 70km. Nhún sau FZ ngon nhất trong các dòng xe <150cc (đã chạy qua hầu hết các xe <150cc). Xăng 42 44km TP, 50 55km đường trường. TFX ngoại hình ngầu, nặng hơn chút nên sẽ yếu hơn FZ. KHoảng 50 60km chạy êm nhưng không bốc bằng FZ, nhưng >80 thì TFX đầm hơn hẳn. Nhìn chung FZ ngon hơn nhiều mặt chỉ trừ ngoại hình hầm hố. Tuy nhiên em FZ của mình nhìn cũng rất bảnh chứ không yếu chút nào 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019