Có nên nghỉ việc nhà nước?
AnNhienDN
2 năm trướcBình luận: 51Lượt xem: 8.083
51 Bình luận
Theo mình nghĩ bạn nên kiếm một công việc rồi hãy nghĩ để khỏi mất thời gian phí nếu ở khu vực Bình Dương Hay Biên Hòa vào trang Timviecnhanh24 Bình Dương tha hồ kiếm việc nhé
E thì nghĩ là nên nghỉ, làm nhà nước thì được cái ổn định và lâu dài. Bố mẹ thì hay nhìn vào điều đó.
Hơn 1 năm rồi, thớt quyết định sao rồi hay để bố mẹ sống giùm thớt rồi 😁
@madafaka Em nghỉ việc lâu rồi bác ạ. Tự kiếm việc mới, cố gắng để chứng minh cho gia đình thấy không làm trong NN thì vẫn rất ổn. Và bây giờ ba mẹ đều khoe em làm việc nước ngoài lương cao thế này thế kia. Em không tự mãn đâu ạ, còn phải cố gắng nhiều. Nhưng mà giờ thấy gia đình bớt lo lắng, em nghĩ là quyết định của em đã đúng. Cảm ơn các bác đã động viên em rất nhiều trong thời gian qua!
@AnNhienDN chúc mừng em nhé <3
@AnNhienDN oh, real story, chúc mừng thớt ;)
Sau ni về già thì người ta thường k hối hận vì làm sai mà hối hận về những gì mình k làm trong tuổi trẻ
Tư duy cứ phải làm nhà nước quá lạc hậu và cổ hủ từ thời các cụ để lại. Môi trường nhà nước toàn con cháu, nếu không lại chạy chọt, làm việc thì ì trệ, người có năng lực muốn phát huy cũng khó
lương k đủ thì nghỉ
Cảm ơn các bác em nghĩ đc gần 1 năm rồi 😆
tương lai con cái sau này trông chờ vào bác mà
nhiều người mơ không được ấy nghỉ làm j
Làm IT thì cứ công ty nước ngoài mà chơi. Vừa lên trình lại lương cao. Không cần phải chịu chèn ép ăn hành của tụi sếp.
Mình giờ lớn rồi, bạn nên tự quyết bố mẹ ko sống thay mình về sau được.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019