Có Nên SET RAM Ảo Hay Không!?
tuấn nghèo
1 thángBình luận: 12

chào các bạn, dạo này máy mình hay bị full disk (do dùng HDD ;-;) mình lên mấy kênh nước ngoài họ bảo hãy set ram cao gấp 2 hoặc 4 lần rồi cái gì đó gấp 1.5 lần. xem một số bài viết tại việt nam, thì họ bảo đó chỉ nên là phương án tạm thời còn về lâu về dài thì nên dùng RAM thật nếu ko muốn bay mất vài bộ phim nhật (đùa thôi, mình ko xem 😂)

Mình muốn hỏi các bạn NÊN ĐỂ RAM CHO HỆ ĐIỀU HÀNH TỰ LÀM hay SET RAM VÀ SET RAM CÓ HƯ Ổ CỨNG HAY GÌ KO Ạ?

Chi tiết cấu hình:
CPU : I5 3320m
Card Đồ Họa: No
RAM: 4GB
HDD: WD BLACK 7200 RPM
Hệ Điều Hành: Windows 10 Home Bản Quyền (Tự Mua Không Cr@ck)

Thank Mọi Người!
Nâng cấp cái SSD đi bác
@Tiểu Như Ý Một câu trả lời rất hợp ný, nhưng tiền đâu 😇
Set ram ảo là lấy 1 ít dung lượng ổ cứng làm ram, ram là bộ nhớ truy cập ngẫu nhiên mà ông lấy HDD set ram ảo thì chuối vl. Kể cả SSD thì cũng đã chuối hơn ram thật rồi.
Full disk là đầy ổ cứng mà bày đi set thêm ram ảo?
Mua thêm ram cắm vào để windows tự xử.
@VănThanh373 Ban đầu đọc: hmmm ôg này chắc chuyên gia
Tiếp sau: chuối vl ;-;
ducphu06
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Ram rẻ đầy ra, mua 4 thanh 2 triệu 32gb về xài ko khi nào hết 1/2
@ducphu06 Ờ rẻ lắm 😂😂 ssd còn chưa có hdd toàn mua trên mạng 😁D
máy em cũng chip thế hệ 3 giống bác mà ram 16gb nè, ram ddr3 rẻ lắm, bác mua thêm 1 cây 4gb hay 8gb gắn vào xài cho đã, ko cần set ram ảo, rồi mua thêm ổ ssd rẻ rề, máy bao nhanh.
Mua thêm cây ram nữa ho khỏe. Ram ảo trên cái HDD thì chẳng giải quết được gì, thêm chậm máy.
HMG2020
TÍCH CỰC
1 tháng
Giải quyết vấn đề full disk thì chỉ có thay ổ hdd bằng ổ ssd thôi. Win10 thì nên thêm thanh ram 4gb nữa cho mượt. Có tiền mua win chính hãng thì ráng thêm 400k mua cái ssd 120gb là ok
@HMG2020 Bạn ơi mình nghèo bạn ơi, chứ 400k là đc 8gb thì mua chứ lên đây hỏi làm gì. Còn ewin bản quyền thì có ròi, xài ko ..... 100% thật (do mua laptop ở dưới đít có key 😆😆)
HMG2020
TÍCH CỰC
1 tháng
@tuấn nghèo Tốc độ đọc của ram lớn hơn rất nhiều hdd, do vậy có set 1/2 cái ổ hdd cũng không giải quyết được. Laptop tôi ram 8gb, hdd 750gb tốc độ 7200rpm mà vẫn full disk. Chỉ có thay ssd mới hết.
@HMG2020 nói nghe dễ quá, nhưng khi mình quẹo lại cái ví. một tháng không dư đc bao nhiêu mua SSD chắc bán nhà luốn 😂😂

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019