Có nên thay main laptop asus không?

DucHuu.91
6/10/2016 3:1Phản hồi: 10
Chào các bác, các bác cho em hỏi xíu ạ, em có con lap k43sj, i5 đời 2, card rời, bữa đang chạy bình thường thì tự nhiên màn nhấp nháy, chuyển qua màu tím, có khói bốc lên và khét lẹt 😕 E nghĩ hư main hoặc hư card rời, con này bữa lâu cũng mới thay main ở trung tâm asus, nhưng đc vài ngày thì khởi động k lên, sửa đi sửa lại mấy lần 😕 main bảo hành 3 tháng mà giữ lại sửa mất hơn tháng :mad: Giờ e muốn hỏi nếu thay main là thay luôn chip và card mới phải k, có đảm bảo lâu dài k và e có nên thay hay mua luôn con mới ạ 😁 nếu thay thì e cũng thay ở trung tâm asus thôi, tầm 3 củ 😕 Cho em hỏi luôn là con này chipset HM65 thì hỗ trợ sata 3 và ram 3 bus 1600 k, vì e tính nâng cấp luôn, kiếm trên trang intel thì không thấy. Mong các bác tư vấn giúp. Thank các bác
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay main nghĩa là thay hết luôn cả cpu và đồ họa rời vì 2 thành phần này thường đã được hàn chết luôn trên main rồi.
Nếu mình nhớ không lầm thì chipset HM65 chỉ hỗ trợ SATA 2 thôi, nhưng cắm ổ SATA 3 vào vẫn sài được, còn RAM thì hình như chỉ hỗ trợ bus đến 1333 thôi.
Nhưng mà nếu đã hỏng main rồi thì vứt bố nó cái máy đi là tốt nhất. Giờ bán lại cũng chỉ hơn 3tr 1 tí, không đáng tiền để sửa. (Mình cũng đã từng phải thay main cho 1 đồng chí HP cũ, vác về dùng đc 2-3 tháng lại thấy nóng còn hơn cả main cũ, cuối cùng thì vẫn tạch)
@pinkiekingkie CHUAN
máy này thay gì nữa, bán xác gấp
@If you dont mind lai chua nua, nhung ko thay thi tho no mom het roai
hnmdiep
TÍCH CỰC
8 năm
không lên thay nhé bác, main ở hà nội mình hôm trước đi dạo 1 vòng cứ toàn chém gió hàng hãng, nhưng có phải đâu toàn hàng tàu tuốt lại. bác #2 có chút nhầm lẫn nhé, chíp i thế hệ 2 chưa hàn cpu vào main.
@hnmdiep chuản ko nên thay
DucHuu.91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thank các bác, em cũng tính mua 1 con mới, nhưng dạo này công việc chán quá, chưa gom đủ lúa 😔 đang tính mua trả góp😁
rjshkkj
TÍCH CỰC
8 năm
Bỏ đi, nói thay main chứ thay được main máy xách tay hơi khó vì dòng đó hãng sản xuất một thời gian rồi dừng linh kiện phụ tùng chỉ tính toán đủ để bảo hành thôi. Thực sự là sửa main, đóng chipset mà cái đó chỉ dùng vài tháng là tèo. Nói thật các bác thay main mới làm gì có chuyện hỏng ngay được trừ khi số bác quá nhọ vạn người có một thì mới có chuyện sác xuất trung nhau chết 2 main liên tục.
Riêng dòng máy tính xách tay chỉ sửa chữa thay thế khi hỏng các bộ phận như màn hình, hdd, ram thì nên thay tận dụng vì đó đó đồ mới rất dễ kiếm và nhiều hãng để lựa chọn còn động đến main thì bỏ dù nó đắt tiền đi nữa cũng bỏ vì chỉ có hãng sản xuất ra mới có đồ thay mà nó báo giá thì chát không chịu được bằng 1/2 giá thành máy mới nhưng thời hạn bản hành rất ngắn vài tháng. Muốn lắp mainboard hãng khác vào không được vì mỗi thiết kế mỗi hãng khác nhau không như máy tính bàn form có sẵn lắp loại gì cũng được.
Tôi cũng có con Asus N73s dùng vẫn còn khá ok, mà cái main nó hỗ trợ ram đến 8g là max rồi, eong khi mình thì có đến 2 cái ram 8g l. muốn thay main khác mà cũng phân vân quá
HNCOM
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bạn có bất cứ câu hỏi nào về thay main laptop hãy cho mình biết thông qua chát trên website nhé. Mình sẽ tư vấn cụ thể ạ
https://sualaptopthaiha.com/thay-main-laptop-bi-loi-can-luu-y-nhung-gi-khi-mang-laptop-den-cua-hang.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019