Có nên tích hợp ứng dụng Viewboard vào màn hình tương tác trong Giáo Dục?
HoangNam TK
8 thángBình luận: 18
Như mọi người đã biết, ViewBoard là một phần mềm được tích hợp với màn hình cảm ứng tương tác và sử dụng phổ biến trong môi trường giáo dục hiện nay với việc cho phép người dùng viết hoặc vẽ lên màn hình bằng ngón tay và bút chuyên dụng. Mình đã có dịp được sử dụng qua phần mềm ViewBoard tích hợp vào màn hình cảm ứng dạy học (màn hình Arirang và cung cấp bởi công ty ALO360.COM).
Dưới đây là 3 đặc điểm mình đánh giá là khá nổi bật, các bạn có thể cân nhắc có nên tích hợp ứng dụng với màn hình cảm ứng không nha.
1. Dễ dàng sử dụng
Theo cá nhân mình thấy tích hợp thêm phần mềm Viewboard vào Màn hình cảm ứng khá ổn vì đây là phần mềm chuyên sử dụng cho mảng giáo dục nên giao diện rất dễ sử dụng, phù hợp với nhiều cấp độ khác nhau, học sinh cấp 1 cũng có thể sử dụng khi được giáo viên hướng dẫn.
Có 2 hình thức tương tác trên màn hình là dùng trực tiếp bằng tay hoặc bút cảm ứng chuyên dụng. Cả 2 hình thức này đều rất thu hút các bé và các bạn học sinh.

2. Cảm ứng đa điểm
Mình đánh giá đây là điểm nổi bật nhất của giải pháp này, vì có thể vẽ hoặc viết cùng 1 lúc lên tới 20 điểm rất tiện lợi trong việc thảo luận tăng tương tác giữa giáo viên và học sinh.
3. Lưu trữ đơn giản và dễ dàng chia sẻ
Dễ dàng lưu trữ bài giảng, file đã chỉnh sử một cách dễ dàng và tiện lợi. Sau khi lưu trữ bạn có thể chia sẻ thông tin tới các học viên qua mail hoặc mã QR – đây là một tính năng mới mà không phải phần mềm nào cũng đáp ứng được.

Đây là lý do mình sử dụng phần mềm viewboard tích hợp vào màn hình cảm ứng trong trường mình, mọi người có thể tham khảo để lựa chọn giải pháp phù hợp.
Đây là ứng dụng nên được ngành giáo dục ở Việt Nam sử dụng kết hợp với bảng tương tác. Mình thấy các trường quốc tế hầu hết dều sử dụng từ cấp 1 để cho các bạn học sinh chủ động và kích thích tương tác giữa học sinh và giáo viên trong lớp học hơn.
@phuong_phan Ngân sách đầu tư cho 1 trường học không hề nhỏ, không thể nào thay đổi ngày 1 ngày 2 được.
@HoangNam TK Không nhất thiết là một lần đầu tư nguyên 1 trường, có thể sử dụng 1 - 2 cái tùy vào môn học hoặc phòng học để quen dần
Vừa lượn lờ tìm hiếu được sản phẩm này. Đúng là giải pháp nên có mặt ở VN sớm hơn.
@Dang Kh@i Đúng rồi bạn ơi, giờ nhiều trường học, trung tâm áp dụng lắm. Con mình học ở trường quốc tế có sử dụng màn hình cảm ứng và tích hợp rất nhiều phần mềm khác nhau.
Cảm ứng đa điểm có lẽ là điểm sáng nhất trong thiết bị và ứng dụng này nhỉ
@bao longnpt Chuẩn rồi bạn ơi, trong lớp học thì cần nhất sự tương tác, thiết bị này đáp ứng được thì còn gì bằng
Bài chia sẻ hay, đúng là một chủ đề nên cân nhắc
Đúng là một giải pháp phù hợp cho ngành giáo dục Việt Nam
Mình chưa sử dụng qua, nhưng sau khi đọc bài chia sẻ thì thấy nên tích hợp phần mềm ViewBoard với màn hình cảm ứng tương tác vì nó có rất nhiều ưu điểm là không sản phẩm nào có thể đáp ứng được.
@Binh DucNk Sẽ có nhiều cơ sở họ yêu cầu những tính năng khác thì phần mềm ViewBoard này không phù hợp.
@HoangNam TK Cũng có thể, nhưng mình có thể tích hợp nhiều phần mềm mà, càng nhiều phần mềm thì càng nhiều tính năng. Quan trọng là tìm phần mềm phù hợp với nhu cầu, nếu không thì thuê 1 đơn vị viết riêng 1 phần mềm cho oách.
Có ai quan tâm màn hình cảm ứng như mình không? ai cho mình đơn vị cung cấp uy tín với 😁
@Gia Khanhnkt Công ty ALO360 như chủ thớt review đó bạn.
https://alo360.com/
@Cuong Hungnth Mình muốn tìm thêm nhà cung cấp khác, có ai có đơn vị nào không nhỉ?
@Gia Khanhnkt Google cho nhanh đi bạn, mình cũng hóng 😁
@Gia Khanhnkt Ông thử tham khảo bên này xem: https://thietbituongtac.vn/
@jasonsonaja bạn đã sử dụng bên này chưa

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019