Có nên trở về OSX 10.10?

Sơn KenZí
15/11/2017 7:12Phản hồi: 12
Có nên trở về OSX 10.10?
Tình hình là ông anh em mới cho cái macbook air 11' late 2010 đg xài High Sierra 10.13.1, em tính dùng với mục đích học tập (word, excel,.. etc). Hôm bữa mới đem đi thay cái bàn phím + vệ sinh thay keo đầy đủ, có nghe ông thợ nói là nên down xuống 10.10 tại 10.13 máy lúc nào cũng chạy 100% CPU nên nóng máy lắm. Em về nhà lấy máy xài lướt fb tí thấy máy lên >60* nóng ran, quạt quay vù vù lag cả máy nên thấy cũng lo. Một phần e cũng ngại xuống vì đg còn dữ liệu của ông anh chưa đem đi backup đc nên ngồi đây hỏi ý kiến ae, nếu đc thì e ra hàng backup xong nhờ nó down xuống luôn! Em cảm ơn!!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alanwake
ĐẠI BÀNG
6 năm
đây là lí do mình ngại ko lên High Sierra mặc dù dùng early 2015, mình đang dùng Sierra 10.12
Sơn KenZí
ĐẠI BÀNG
6 năm
😔 ae có ai có tư vấn gì ko?
Sơn KenZí
ĐẠI BÀNG
6 năm
. chấm
Sơn KenZí
ĐẠI BÀNG
6 năm
.
konc3
TÍCH CỰC
6 năm
bac rảnh mang qua 234 xã đàn e chạy cho
Sơn KenZí
ĐẠI BÀNG
6 năm
@konc3 tiếc là em ở HCM bác à 😔( e cảm ơn
lên high xong, dính lỗi gõ tiếng việt e về lại 10.12 gấp!!!!!!!
Sơn KenZí
ĐẠI BÀNG
6 năm
@featherchickens chuẩn rồi bác à, nhưng có cách fix đó
@Sơn KenZí e nghe bảo bản mới fix dc lỗi đó rồi, nhưng ngoài ra vẫn còn các lỗi khác nữa.
Bản thân dùng mac cũng dc mấy năm, từ thời lion, thấy là nếu chỉ dùng bthg thôi thì không cần phải nâng cấp lên làm gì. Cứ để OS nào thật ổn định thì dùng. Bản high, mình cảm thấy cứ nhiều bug. khó chịu
máy cũ chạy phiên bản cao sẽ rất nóng máy. bạn nên cho nó về phiên bản 10.9.5, nó hiệu quả hơn phù hợp với hiệu năng của máy.
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
về nhà làm gì khi.... !
2017 còn đang muốn quay về đây. Nói chung Apple giờ làm ăn như c cả iOS lẫn Mac OS đều tởm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019