Có phải lỗi VGA?????

ngocphucqtkd
23/6/2017 13:2Phản hồi: 25
Có phải lỗi VGA?????

Tình hình là mỗi lần vào và ra fullscreen là bị lag như thế này đó mấy a ơi, ko biết có phải lỗi vga ko?? có cao thủ nào chỉ giáo vs để em còn đi đổi máy ạ. tks all
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử kiểm tra laị bằng nhiềù cách , trc tiên quét virus
- Cập nhật VGA driver
- Thay chuột khác hay thay pin của chuột
- Maý bàn xem nguôn đủ kh6ng ( 12v/18A trở lên)
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
cập nhật drive ở đâu bạn ơi
Start>chuôt phải computer (hay this PC) > Properties > Device manager > Display adapters>đúp chuột sẽ thây VGA > chuột phaỉ trên VGA > Update drivers> chon automatic chờ maý tìm và caì tự đông...
@TsanHoang Đang sài mac chứ win đâu mà =))

Máy của bạn đang chạy rất nóng phải không, lên mang ra thợ kiểm tra kỹ nhé. Giờ có hd thì cũng chỉ là giải pháp tình thế thôi
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@APPLEHANOI.COM
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài macbook mà computer mô ra bạn ơi???
Boybq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TsanHoang Thôi ông bớt đi. Quê thì im đi. Đang trong Mac lại cập nhật driver VGA gì ở đây.
@Boybq Cụ có biêt CUDA cuả ai không ?
https://9to5mac.com/2017/04/11/nvidia-releases-pascal-web-drivers-mac-os-gtx-10-series-cards/
@TsanHoang con xin để bố lên bàn thờ ngồi lạy ba lạy. Update NVIDIA này cho external GPU chứ card này là loại gắn cho máy để bàn mà gắn cho laptop thế nào được. Cái này là cho High Sierra gắn thêm card màn hình bên ngoài thông qua cổng thunderbolt.

https://www.nvidia.com/en-us/geforce/products/10series/geforce-gtx-1050/

Còn CUDA driver thì Apple và Nvidia đã cài sẵn để trong các máy rồi khỏi cần đi đâu lấy cả.
Boybq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TsanHoang Vái thêm vài vái nữa cho cụ im mồm dùm cái. Thớt này có con macbook pro 2015. Không có dùng card NVIDIA nữa
fire01
ĐẠI BÀNG
7 năm
May ban la may doi nao the nhi?
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy mình là macbook pro 2015 bạn ơi. Chắc ra fpt đổi lại quá, mới mua chưa quá 30 ngayd
fire01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy đúng rồi. Trong diễn đàn này cũng có ít nhất 2 topic phàn nàn về chất lượng video card đời Early 2015. Mình cũng bị tương tự và mang ra apple họ kiểm tra họ nói lỗi này k nằm trong diện bảo hành. Nó tính phí 400 usd nhưng mình k thay mình xaid tới khi nào vga hỏng thì thôi. Mình hiện ở Mỹ
fire01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ban co doi thi doi 2016 2017 bu tien de tranh dc loi VGA cua 2015 ( minh doan vay). Minh thi k co nhu cau gi nhieu nen van song chung voi lu.
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tks ae. Chắc mai đi đổi thoii. Qua 30 ngày thì méo mặt ko cho đổi hihi. Mà sao lỗi này chỉ bị trên fb nhiều thôi, xem video trên youtube lag nhưng ko rõ
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
máy phình phường !
Mấy cái dòng Pro 15" 2011 - 2012 nếu bị lỗi VGA thì các bạn nên đem ra dịch vụ để chuyển sang dùng onboard cho nó bền máy. Chổ này có nhận làm nè thấy rất uy tín và chuyên nghiệp

www.facebook.com/macsaigon
duchuu88tbvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hà Nội bạn mang qua số nhà 22/49 ngõ Tiến Bộ, Khâm Thiên. Điện thoại 0912 50 7878
máy bác bình thường thôi. nếu bị phần cứng thì các trang coi phim fullscreen đều sẽ bị lỗi hết. chứ chỉ có FB thì chờ anh Mark sửa lỗi lập trình của FB thôi. bác thử dùng Mac App Store update macOS lên hết đi, rồi update phần mềm Chrome lên.
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
đâu chỉ fb đâu bạn ơi, youtube hay ảnh nặng vẫn bị. cơ mà ra fpt bảo hành đem đi trung tâm check các kiểu kêu ko có lỗi nhưng ko khắc phục được. cũng xin thua mấy anh fpt
@ngocphucqtkd nếu không phải lỗi phần cứng thì bác có mang sang Mỹ cũng bó tay. Mấy anh kỹ thuật hay Apple Genius làm sao sửa được lỗi không phải phần cứng. lỗi phần cứng cần được thu hồi thì làm rất chậm. Nếu giống như lỗi VGA MacBook Pro 2011-2014 thì Apple chưa có ra phần mềm chạy xác định lỗi thì làm sao mà TTBH thu nhận được. còn nhận đổi thì chưa chắc hết nếu lỗi có mà chưa thay đổi quy trình sản xuất.

Lỗi từ macOS thì chờ Hair Force One tung ra bản vá lỗi nhé. Craig Federighi đang bận ra iOS 11 và macOS High Sierra.

Còn lỗi của Facebook Youtube hay v.v.v các phần mềm thì chờ nhà sản xuất đó fix nhé. Máy mình mới mua về cũng không xài MS Office được vì MS chưa có ra bản tương thích với MacBook Pro Touch 2016. Đành cài VM Ware xài tạm chứ sao.

Mình nhỡ mọi người phán bệnh với
Thử dùng
Disk Utility > Repair Permissions
nêú repair OK ...thì làm laị từ đâù để lưu file vaò SSD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019