Có phải storm 2 bắt wifi yếu

zenkiboy
30/1/2011 23:39Phản hồi: 40
em dang xài bản OS 5.0.0.973 , em thấy nó bắt sóng wifi quá yếu , chỉ cần xa cái trạm wifi là nó ko bat dc , vậy mà em thử con E71 của anh em thì lại thấy bắt dc rất mạnh , vậy có cách nào làm cho storm 2 bắt dc sóng mạnh ko các bác
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng dùng storm2 nhưng thấy wifi yếu hơn nokia (1 số cái mình biết thôi) chỉ 1 ít! bạn test thử rom khác chưa?
công nhận yếu hơn hẳn con E 63 mình dùng lúc trước. ngày xưa ngồi ngoài E 63 full sóng giờ dùng S2 chỉ 1 vạch căng lắm thì hai... 😕
xme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Storm2 mình dùng ko yếu đến vậy, nếu nokia full 5 vạch thì e storm 4 vạch, dữ dằn lắm là thua 2 thôi (cực hiếm). Vậy là tại máy à! Ah hồi xưa mình dùng con 8820 có lần nghịch hư dây sóng, mua dây nó kia thay vô (hơi dài hơn) thì sóng dt bắt mạnh hơn thấy rỏ. Không biết e storm mod kiểu đấy dc không nhỉ?
làm gì mà s2 lại thu e 63 luun vậy. hix. đánh giá con s2 này thấp quá vậy các bác
xme
ĐẠI BÀNG
13 năm
:timebomb:bb sóng wifi hơi yếu ko riêng dòng storm. 😢
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không phải mình đánh giá nó thấp nhưng thuc sự là vậy , có lẽ storm nó thế , hay cả dòng bb nói chung nó như vậy , các ban đã test thử các máy khác chưa . ngồi kế bên con e71 mà nó bắt dc quá trời sóng wifi , trong khi đó mình vào Scan wifi network thì kết quả là Empty 😁:D . Còn nếu có wifi thì cái storm của mình phải đứng ngay cái cổng phát wifi mới có , bó tay hehe , ko biết có bạn nào có cách khắc phục ko nhỉ
chỉ ss chức năng wifi thôi... không ss chức năng mà...
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ riêng storm 2 là bat sóng yếu , còn của ông anh mình xài bb dòng khác có QWERTY nhưng lại bat dc sóng wifi mạnh , mình thì đem ra dò wifi mà ko có , có cách gì làm storm 2 bắt mạnh ko nhỉ , chứ ko thì thua kém nguoi ta quá
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
up up up.......................
Yếu thì có bán không bác 😃
metalcool
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cũng đang dùng storm 2 đây, wifi cứ no network found hoài, ko biết có phải hỏng ko, nếu hỏng nó sẽ báo unable to connect, đây hình như là bị yếu😆
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
13 năm
BB kén wifi mà bạn riêng j storm đâu
Bắt yếu hơn cả Qmobile. Sang nhà thằng bạn nó vào dc wifi nhà mình bằng Qmobile của nó, còn mình thì chịu chết. Haizzz
metalcool
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nay e ra hàng, tháo ra coi, thấy cái dây sóng wifi nó bị lỏng, lắp chặt vào cái là ok ngay, lại lên ầm ầm, bác thử tháo ra gắn lại coi:d
mở máy này xướng phết😆
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hàng o dau vay bạn , ra nó tháo ra lắp lại cái wifi cho mình hả , de co gi mình ra coi hihi
metalcool
ĐẠI BÀNG
13 năm
turn Viet bác ạ số 3 Núi trúc Hà Nội
mình xài 9550 5.0.0.1015 vo wifi ầm ầm có thấy yếu đâu bác
công nhận sóng wifi của con này yếu thật, e dùng 1 con bb8900 chạy ngon, để 2 con bên cạnh nhau, search wifi thì con 8900 bắt đc, còn con 9550 không bắt đc, đang up lại rom, con 9550 xem sao
100vnd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị như vậy trước dùng E71 ngồi cùng một chỗ bắt sóng căng đét, giời không có nổi 1 vạch, tay bạn mình có con E72 ngời cạnh thì sóng full luôn.
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
oh , vay ko biet có cách nào sua lại cái wifi của con 9520 ko nhỉ , chứ cái kiểu này thì wifi có cũng như ko hic hic , các bác biet ở SG nào sửa wifi của 9520 ko
em thấy bình thường mà,của e bắt phát đc,mà e dùng bắt wifi để làm cảnh thôi, chứ dùng nó tốn pin mà!

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 08:05 AM ----------

em thấy vô bình thường
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic , vay em may mắn roi , anh dang tìm chỗ sua wifi ở SG day
bác thay máy đê,hehe
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
bac noi nghe bun qua the , máy bác co bi vay hok ^^

---------- Post added at 09:52 AM ---------- Previous post was at 09:51 AM ----------

dang muon mình ngoi quan cafe mà bat wifi van ok , mà máy mình ko dc vay , ai biet chỗ sua hem
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
up up up , bộ các lão lãng box st ko biet lỗi này là gì á ^^
Không bít con Storm của các bác thế nào chứ con Storm 2 của e bắt wifi cũng ổn lắm.
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
con của mình bắt yếu lắm bác , ko fai tai room roi vi luc truoc minh xai 713 nay xai 973 , chỉ khi de gan cái cot fat wifi moi bat dc thoi , ko biet fai lỗi fan cứng ko nua va mình cung ko biet cho sua hic
xme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngày trc nghịch dại làm đức cộng dây sóng của e 8820, ra chợ mua cộng khác dài hơn thay vô sóng mạnh lên thấy rỏ (sóng nhà mạng). E storm thì ko biết và ko dám làm thế! >.< hic hic.
Máy mình cài bản ROM 1015 của Verision thấy vào wifi cũng bình thường chưa thấy lỗi lầm gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019