Có thể anh em chưa biết, iOS 13 đã cho phép chụp màn hình toàn bộ trang web

17/7/2019 3:36Phản hồi: 176
Có thể anh em chưa biết, iOS 13 đã cho phép chụp màn hình toàn bộ trang web
Khi chụp màn hình bằng phím cứng, sẽ có một thumbnail màn hình chụp hiện ra ở góc trái bên dưới. Anh em chỉ cần bấm vào đó, lúc này nhìn sẽ thấy có hai tab là "Toàn trang" và "Màn hình". Khi chuyển qua "toàn trang" thì nó sẽ hiện ra cả một trang web và anh em có thể chọn chụp phần nào phần nào luôn. Ngoài ra chúng ta cũng có thể chỉnh sửa và ghi chú trên ảnh chụp màn hình đó. Lưu ý là tính năng này chỉ hoạt động khi dùng trình duyệt Safari thôi.

Mình vô tình phát hiện ra điều này, thấy hay nên muốn chia sẻ với anh em. Rõ ràng Apple đang lắng nghe người dùng và cố gắng học hỏi từ những đối thủ khác hơn bao giờ hết. Anh em có phát hiện ra thêm mẹo nào hay thì cùng chia sẻ nhé.
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này tiện và ngon thật!
học hỏi từ đối thủ giờ đã thành xu thế 😁
sonph307
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Chắc bản Beta người ta làm vậy.
@manhmanh989 Cái nào hay thấy học được thì nên học thôi bạn 😃
@HuuPhongNguyen1507 Nhìu ông cứ nghĩ Beta là bản chính thức rồi @@
Cái này chỉ áp dụng cho website thôi phải ko? Mình hay chụp loạt cmt trên fb và dùng app Tailor để nối lại thành hình dài thòng.
SilverA
TÍCH CỰC
5 năm
@Cường Nguyễn 202 Bài viết nói rõ chỉ dùng Safari rồi còn gì bạn. Nếu muốn chụp cmt FB thì bạn đăng nhập FB bằng Safari là đc.
@Cường Nguyễn 202 Dùng fb bằng safari là chụp toàn cmt được nhé
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
5 năm
@Cường Nguyễn 202 Không chịu đọc bài viết à ?
@9xnh0nh0 Đăng nhập fb trên sfr rồi tha hồ chụp ba.n 😃
Nhưng vẫn ngu vì nó chỉ export được ra PDF chứ không thành 1 file ảnh được
@ephemeral55 Fan ip j cũng nói đc. File ảnh select text cũng đc cần j. =)) tự nhiên ra file ảnh ngon lành ko chịu phải đi chuyển đổi từa lưa
@hanguyen129 Mình cũng là fan nhưng mà không lú 😆
@ephemeral55 Pdf là có lý của nó. Nếu ra ảnh thì mình phải có 1 cái ảnh panorama dài sọc hả?
@schtroumf Đúng rồi bác, ngày xưa mình dùng samsung là nó ra ảnh đó
File pdf, lâu lâu tiện trong 1 vài trường hơp
Tính năng này miui nó có từ lâu rồi , và còn nhìu trò kinh lắm.
peterh
CAO CẤP
5 năm
@ngoinhala Ờ, nhưng không nổi tiếng nên nobody cares.
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoinhala Samsung note 5 có lâu rồi, chụl với bút, sau này samsung mang cho tất cả máy khác ngoài Note, chụp đc tất cả app ko chỉ riêng trình duyệt web
Chà, tính năng essential đấy ;)
nghoang24
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toàn trang thì chỉ được .PDF , vậy là có ý đồ gì nhỉ ???
nghoang24
ĐẠI BÀNG
5 năm
@amio1st tiện cho người nào in ấn thôi, chứ còn lại em thấy nó bình thường bác ạ
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@nghoang24 Bác sai rùi lưu trữ rất tốt nha, mìn cần text trích xuất hay hình vào pdf lấy ra bt ko vấn đề gì. Chạy cái OCR jpg hay png là phê lồi và thường ko chính xác với tv. Mìn dùng lưu trữ chứ ko in ấn gì. Bác biết trang web nó dài lắm ko? chưa chắc dùng in chỉ 1 số người cần thôi. PDF thì quá tiện. Gần mình có chị na khi gửi hồ sơ vv thì phải dùng pdf gửi và chỉ chấp nhân file này. Khi dính virus mấy file ảnh hầu như chết weo trong khi pdf da số sống sót XD. Covert qua jpg cũng có app mà nên đơn giản. Bác dùng lưu trử thữ xem lúc trước mình cũng khoái save jpg,png,jpeg lắm, dùng webpage,webshot chụp. nhưng theo tg trải nghiệm thấy ko linh động bằng pdf. Và 1 số app chụp web đã hỗ trợ pdf trước đây ko có. Từ đó có thể nghĩ nó đã chứng minh giá trị của mình.
nghoang24
ĐẠI BÀNG
5 năm
@amio1st Like
Tin chấn động giới công nghệ .
@minhjim Thương
@Lucy Heart Filia Tội
@Uthuong050713 Thương a làm gì cưng, a ko chơi với gay
@minhjim
Sagaa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rườm rà. Chả có gì thú vị.
xiaomi có lâu r, ko biết có coi apple copy của xiaomi đc không ta
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@nguyen_ngoc_an đã là chụp ảnh màn hình thì đúng nghĩa là chụp toàn bộ ảnh màn hình, có gì đâu nhỉ
hvdtam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyen_ngoc_an Tính năng đó là ăn cắp của Snipping Tool trên Windows 7 à?
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
5 năm
ghê nhỉ, chắc cả thế giới android phải xem lại mình vì cách IOS 13 định nghĩa lại cách chụp toàn màn hình nhỉ
@Lucy Heart Filia Phản biện chán thế, tôi có nói ss họ có lý do gì đâu? Bạn bảo cái gì apple cũng làm đc còn ko làm là vì họ có lý do, vậy tôi mới hỏi bạn là wiffi bắt kém là do ko làm đc hay có lý do để phải làm kém hơn? Oke, hiểu vấn đề ko
@Hoang_HaoMinh Cưng cũng cmt chán thế.
Cái topic chụp màn hình thì lại lôi sóng yếu vào, thì chị cũng lôi con gập vào dc thôi baby
Sao t xài không thấy nó bắt kém nhể?
2 con Android vs iPhone sóng sánh bình thường
Hay mỗi hội ăn lương nhìn thấy
peterh
CAO CẤP
5 năm
@elgaucho Làm sao biết được ông có đem file ghi âm đó làm chuyện mờ ám gì.
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@peterh Đúng là đòi hỏi quyền này quyền nọ tùm lum mà cuối cùng k biết xài làm sao à.. Kiện nó ra toà.
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ safari thôi à?
Trình duyệt mặc định thôi nhé :p
Aro
TÍCH CỰC
5 năm
Xài cái này bên con oneplus phê vãi, ios có nữa thì ngon
THONG_PQ
TÍCH CỰC
5 năm
Sao app tinhte không học hỏi luôn thể?
Mở safari chi cho thêm 1 bước
hình như mấy con MIUI của xiaomi nó làm điều này 2 năm trc rồi thì phải . vì nhớ ông bạn dùng Mi 5s ổng chụp màn hình 1 phát là kéo dài hết trng web luôn
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@palmtj27 Android thì chụp được trong ứng dụng lâu rồi, có chụp trong tin nhắn hết phần hội thoại được luôn
Khủng khiếp quá, một tính năng vĩ đại 😁
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@Darklord.Py Thâm quá
@Darklord.Py Đơn giản là có những thứ mang tính bảo thủ chứ không phải Apple không lamd được và nó đều có lý do. Cũng giống như ghi âm cuộc gọi vậy
@Lucy Heart Filia Thì kệ nó! Không làm và không làm được tức là không có tính năng đó. Và khi có giống như nắng hạn gặp mưa thôi! Mừng húm 😁
zeus2412
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Darklord.Py có phải ai cũng cần dùng tính năng đó đâu mà mừng 😆 chỉ có mấy ông hay cay cú cứ nghĩ thế thôi. Chứ dùng iphone mượt là đã đủ ngon hơn android rồi 😃)
@zeus2412 Thì đó, đâu phải ai cần tính năng đó đâu, bạn "nhột" làm gì 😁
Sam đã có từ lâu trên P và ios đã tiếp thu và sử dụng là 1 cái hay. Cái gì hay thì chắt lọc mà dùng là xu thế hiện đại. Không cho mà nó còn lấy ngang còn được mà.
Heheheh
@pond1597 Đơn giản là có những thứ mang tính bảo thủ chứ không phải Apple không lam được và nó đều có lý do. Cũng giống như ghi âm cuộc gọi vậy
@Lucy Heart Filia Mình lại nghĩ là không làm đc, mới nghiên cứu đc của xiaomi nên áp dụng luôn cho anh em mừng.
Hehe
@flower_cutter Apple chỉ cần so sánh với Google Android One thôi chứ nó so với Xiaomi hay Bkav làm gì. Từ từ mà làm thôi.
heo quay nó có từ con nova 2i rồi. Tù túng vậy? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019