Có thể bạn chưa biết: Apple Store Online Việt Nam đã có trả góp thẻ tín dụng 0% lãi và phí

tamng12
7/6/2024 9:55Phản hồi: 3
Có thể bạn chưa biết: Apple Store Online Việt Nam đã có trả góp thẻ tín dụng 0% lãi và phí
Như anh em đã biết, trước đây khi vừa triển khai Apple Store Online ở Việt Nam, Apple chỉ có duy nhất mục thanh toán trả góp qua Momo với lãi suất cao kèm với không cho trả góp toàn bộ đơn hàng thì nay mình vừa kiểm tra thì nhận thấy Apple đã hỗ trợ trả góp bằng thẻ tín dụng với một số Ngân hàng.

• Những ngân hàng hỗ trợ: VietcomBank, ACB, BIDV, SacomBank, VPBank, HSBC, VIB và Shinhanbank.
  • Kỳ hạn hỗ trợ: từ 3 đến 12 tháng
  • Phí chuyển đổi trả góp: Hiện tại Apple đang không thu phí, không biết có thay đổi trong tương lai hay không
  • Giao dịch tối thiểu từ 3 triệu trở lên
Lưu ý: Với các đơn hàng hủy thanh toán trả góp, Apple sẽ thu một mức phí tùy theo kỳ hạn từ 2% đến 6%.
Hình thức này sẽ hỗ trợ hơn cho anh em có mong muốn sở hữu thiết bị Apple từ Apple Store Online một cách dễ dàng hơn. Đỡ phiền hà như dùng Momo trước đấy phải xác thực (Momo cung cấp thông tin user cho một bên tín dụng để cấp hạn mức thanh toán).

Đồng thời anh em còn được hỗ trợ phí chuyển đổi trả góp, không như một số bên thu phí chuyển đổi trả góp của khách.

Theo mình tìm hiểu thì cổng thanh toán hỗ trợ cho Apple ở Việt Nam là OnePay, một cổng thanh toán lớn và khá an toàn nên anh em yên tâm về phần bảo mật thanh toán.

Thường mình mua trên Apple Store Online những món mà mình ít mua được bên ngoài như các phiên bản Macbook custom đặc biệt, khắc tên Airpods… Việc hỗ trợ thêm trả góp thẻ tín dụng sẽ thúc đẩy mình mua hàng dễ dàng hơn vì không phải trả ngay một cục, lợi dụng đòn bẩy tài chính. Còn anh em thì sao, nếu có thêm hình thức thanh toán này thì anh em có cân nhắc mua thêm không?
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy có lâu rồi
Có thể bạn đã cập nhật tin tức quá chậm, cố gắng lần sau nhanh hơn nhé 😆
GLES
TÍCH CỰC
3 tháng
mình có quan tâm chút, cũng cần mua vài thứ như con mac để build code

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp