[Có thể bạn chưa biết] Điều gì xảy ra nếu bạn không ngủ?

BaroTo
9/5/2019 3:9Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
Mình hay phải làm ca nên khi nào chuyển ca ngày sang đêm thì rất mệt mỏi. Mình cảm thấy trí nhớ của mình ko đc như lúc trước nữa. Cái gì cũng phải ghi ra ms nhớ đc ko thì quên bẵng luôn. Kỷ lục của mình là 30h ko ngủ thức trắng làm việc
Đọc mà sợ quá, hứa là từ nay sẽ cố gắng ngủ trước 3h sáng 😔
hcqhvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho các bạn hay thức đêm: mất ngủ là mất vĩnh viễn chứ không có chuyện ngủ bù lại được nha.
huyminhco123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hcqhvn Đồng ý hai tay với bác!
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@hcqhvn Ngủ bù vẫn được nhưng nó bù vào phần ngủ của các lần sau chứ không bù cái kiểu 1 ngày đêm thức 24 tiếng rồi hôm sau 24 tiếng ngủ bù là không được.
jack140293
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uớc ji đc ngủ nhiều vì lúc nào cũng cảm thấy thiếu thời gian
Mất ngủ có khác ngủ ít k nhỉ. Mình ngủ 5-6 tiếng mỗi ngày. Còn đi làm trên oto thì ngủ khoảng 30-40ph. Làm đêm k ngủ về ngủ cũng như thế
Mất ngủ có khác ngủ ít k nhỉ. Mình ngủ 5-6 tiếng mỗi ngày. Còn đi làm trên oto thì ngủ khoảng 30-40ph. Làm đêm k ngủ về ngủ cũng như thế
Bác nào từng trâu bò thức học và làm việc liên tục 2 ngày là sẽ thấy ngay hậu quả của thiếu ngủ thôi 😁
lnva5000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chịch xong mình ngủ ngon liền
ước gì con người không ngủ mà vẫn sống bình thường

công việc sẻ làm gấp đôi
Bạn sẽ buồn ngủ
ngày ngủ 9 tiếng đây 😁
😔 Nên ngủ đủ giờ anh em ạ
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
mình thì thuộc dạng phải ngủ 8-10h mới đủ, mà do com ao gạo tiền nen chỉ ngủ đc 6-7 tieng
Ngủ để cơ thể dọn dẹp mọi thứ và đào thải ra, ngủ để phục hồi năng lượng và một số cơ quan được nghĩ... không nghĩ bằng tụ rác trong cơ thể và cơ thể thiếu năng lượng, các cơ quan mệt mỏi dẫn đến k vận động tốt, ăn uống vô cũng khó chuyển hóa bla bla bla... cuối cùng dẫn đến... đến đâu thì các thím biết rồi đó =))
oxechip
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy đứa bạn mình đứa làm kiểm toán, đứa lập trình. Toàn làm đêm, nhiều khi gặp dự án , nhìn như zoombee
Cũng muốn ngủ sớm lắm nhưng vk mình ko chịu. Đêm nào cũng thức đến 1h sáng.
Mất ngủ thường xuyên rất ảnh hưởng đến khả năng phòng the... vì ngày nào cũng làm sẽ mau chết ;)
Cứ thử trưa không ngủ mà chiều phải làm việc xem, tầm 2h30 thôi là cảm thấy đầu óc đình công ngừng hoạt động luôn
Phactran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đêm toàn ngủ dưới 6 tiếng nhưng trưa ngủ 1 tiếng, tập thể dục điều độ vẫn cảm thấy khỏe, đọc xong bài này hơi sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019