[Có thể bạn chưa biết] Điều gì xảy ra nếu bạn không ngủ?

BaroTo
9/5/2019 3:9Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung Ngủ thì nên ngủ sâu giấc dù bạn có cố ngủ sớm mà giấc ngủ bị chập chờn thì thà bạn cố thức cho mệt hẳn tầm 3H00 sáng đi rồi ngủ một mạch đến 9H00 hôm sau dậy cái đi làm luôn xin đến muộn là ok! 😁 :p
troll face tau.gif
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
bị ngộ độc và chết sớm là cái chắc. phần năng lượng dưa thừa bị tích tụ trên cơ thể không được giải phóng ra ngoài nó sẽ làm hại các cơ quan nội tạng. mỏi cơ, nóng trong người, có thể gây chuột rút, chóng mặt, con người mất tỉnh táo. cũng có thể bị tai nạn giao thông do mất ngủ.
The Dust
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ lúc nào mình thấy buồn ngủ là trời đã sáng rồi..
Hương tràm mất ngủ mà phải ngưng ca hát lun kìa
74K1-1818
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sẽ ngủ bù
VVvMM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn nào bị mất ngủ nên tập thiền nha. Tôi có tuổi nên cũng thường mất ngủ, mỗi lần vậy lại ngồi thiền, chừng hơn 30p là ngáp lên ngáp xuống, xong rồi nằm xuống ngủ một giấc ngon lành 😁
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nên ngủ trưa không ạ
Mỗi lần tôi mất ngủ là tôi uống 1 ly cà phê pin lại nhủ ngon.
đã từng thức 40 tiếng, đầu óc xay xẩm, khó tập trung, hay bị ngủ trong 1-2s rồi giật mình tỉnh dậy
Ko ngủ thì mai ko thể đi làm được,ít nhất phải được ngủ 2h.chứ ko thì die.
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
hóng bài viết : điều gì xảy ra đói với người trên 70 tuổi khi phơi trực tiếp dưới nắng trưa 😁 ,
Đã từng chơi game liên tục trog 2 ngày đêm và lúc ra khỏi quán mình và thằg bạn đạp xe đi trên đường bảo nhau rằg tao đang bay, cảm giác nó cứ như đầu ko liên quan đến chân tay =))))
pessi
TÍCH CỰC
5 năm
Ngủ 10-12 tiếng mỗi ngày có sao không ta?
Nhiều khi căng thẳng mãi ko ngủ được, nhiều khi ngủ cả ngày không thấy chán. tất cả do não điều khiển cả 😁
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
Lúc buồn ngủ thì đi ngủ luôn, đừng có cố công việc với ấy ấy làm cái gì, lúc đó là lúc dễ ngủ sâu nhất, sau lúc đó ngủ khó hơn rất nhiều. Vì vậy muồn ngủ ngon thì bạn cần chuẩn bị trước những thứ thứ như giường chiếu, không gian, đèn đóm... chỉ cần cơn buồn ngủ ập tới là mình đi ngủ luôn.
Tiếc rằng giờ nhiều cám dỗ vãi : công việc, điện thoại, mạng mẽo, xxx... khiến người ta không đi ngủ luôn lúc buồn ngủ nhất mà cố nán lại hậu quả ngủ không sâu, mất ngủ dần dần.
duongxm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thiếu ngủ, người bần thần khó chịu ghê luôn.
Mình và vợ do công việc nên 21h ngủ, 4h sáng dậy. Từ lúc tập dậy sớm thấy người khoẻ ra nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019