[Có thể bạn chưa biết] Điều gì xảy ra với cơ thể khi sử dụng heroin?
Rất hay và hữu ích!/14 người
BaroTo
một tháng trướcBình luận: 177Lượt xem: 24.789
Bữa nào @Barato trên tay cho anh thấy để biết mà tránh.
@harryposter Rồi nguyên seri trên tay trại cai nghiện ra đời ^^
like mạnh cho bài viết, kinh khủng & đau lòng cho gia đình có người thân vướng phải nghiện ngập, tất cả đều tan nát về cả 2 phương diện vật chất & tinh thần
@whatwhenwhere Mình thấy nghiện ngập còn đỡ chứ gặp tụi bài bạc là bán nhà bán cửa 😔
@Huy †rần vướng vô cái nào cũng vậy, nghiện heroin thì cũng chà đồ nhôm ở nhà
Có thời mình hút cần xong lên đô chơi cỏ như điên. 2 tuần trời chơi gần 20 bịch, không thèm ăn không thèm uống, nhìn không ra con người nữa, bạn bè không muốn chơi, mọi người không ai thèm khuyên luôn.
Đến hồi quyết tâm: 1 tuần đầu sống trong vật vã, lúc nào cũng đổ mồ hôi, người như thằng tăng động, đập bất cứ thằng nào nhìn ngứa mắt. May mà chưa bị đập lại cho chết.
Giờ không bao dám đụng nữa, và mất luôn một thằng bạn cực kỳ thân.
@sLim. Cứ kush nhập mà táng.
@sLim. Chính xác bác ơi. Hoá chất không, nhưng cũng là THC dạng hoá học. Mình gọi vậy cho dễ phân biệt à.
@ChillaGuy 😆) sợ lắm rồi
@linkingok THC cứ thiên nhiên mà chơi bác ạ 😁
Thử 1 lần là xoong.
Em hóng bài: "Trên tay Heroin: Có đáng sợ như lời đồn?" :p
@dalamaco "Trên tay: Trại cai nghiện có gì vui?" :v
dùng xong mặc định nghèo
Nghiện 99% là k cai được nhé, ae đừng thử dù một lần thì chưa nghiện.
Bài viết chỉ mang tính hù dọa
Heroin ở VN chỉ 200k/g
Và thực ra heroin là chất lành tính nhất trong số loại kích thích, hút thuốc lá còn có hại hơn là heroin, chưa kể sự tàn phá của đá, cỏ mỹ,...
tinhte lúc các mem co xu hướng mới hay sao ?... mà từ công nghệ chuyển sang vấn đề ko nói thì ai cũng biết vậy
Trước mắt là bị nghiện 😆)
'Sau khi đưa thuốc vào cơ thể, họ sẽ có cảm giác hưng phấn tức thì, miệng bắt đầu khô và da ửng đỏ. Lúc này thuốc như giúp họ giảm đau và bớt căng thẳng, tay chân có vẻ nặng nề hơn bình thường. Nhiệt độ cơ thể thường tăng và họ sẽ thấy buồn nôn. Nhịp tim có thể chậm hoặc không đều. Nói cách khác là họ đang rơi vào trạng thái mất ý thức hoàn toàn '
đọc thôi mà mình đã thấy phê rồi 😁
Mình thấy mình chả bị nghiện bất cứ thứ gì. Mình có nên thử cái này ko?
@ninhlexus Thử đi bạn..là đàn ông nói ít làm nhiều mới hay 🙄
@bourne6372 Kiếm đâu ra. Có free thì tốt quá.
@ninhlexus Nghe nói phân chó mang ngâm nước xong phơi khô, nghiền ra là tiền chất heroine đó b, b không ngại có thể thử 😀😀
@bourne6372 Bạn nghe nói mà ko lọc đc thông tin bổ ích thì óc bạn còn ấu trĩ lắm.
Đã lâu lắm rồi không dùng.
Mình có thằng bạn thời cấp 3. Suốt ngày nghe nó nói thao thao bất tuyệt làm thế nào để dùng mà không nghiện như liều lượng, cách sử dụng... mà chỉ biết mỉm cười. Sau thằng đó sôc thuốc 2 lần suýt chết. Giờ nó thành người kém tin tưởng nhất trong những người kém tin tưởng. Như một con ma
Không được thử dù chỉ một lần
Đi làm mình tiếp xúc với nhiều ảnh nghiện. Nói chung nghiện thì chỉ có nghiện tiếp. Làm đc bao nhiêu đốt hết bấy nhiêu. Còn có bao nhiêu hệ lụy.
Bữa có ông anh làm bên củ chỉ mà vã quá buổi trưa phải chạy qua quận 4 làm 1 tép. Về tới nơi thì đã gần 3h giờ chiều. Vậy là bạn mình nói thôi anh nghỉ luôn đi. Thế đó. Đã nghiện thì làm việc gì cũng phân tâm. Không ai nhận cuối cùng lại quay ra phạm tội để thoả mãn.
KHÔNG ĐƯỢC THỬ DÙ CHỈ 1 LẦN
hi vọng hơn 9,2 triệu con nghiện còn lại sẽ chết dần trong tương lai =)))
cần sa có phê như heroin ko nhỉ, mình từng làm 1 điếu cần mà chẳng thấy phê gì, chỉ thấy tỉnh như uống cafe
@toilatoi199x Cần sa được hợp pháp hóa ở nhiều quốc gia rồi
Cần sa có hàng trăm hàng nghìn loại khác nhau. Check type ở: https://www.leafly.com/
Cần sa có 2 loại chính là indica và sativa, hút mà tỉnh như cafe chắc là sativa rồi
Thông tin hữu ích, thks
Đã từng trải nghiệm Kẹo, Ketamin, LSD, Canabis... nhưng riêng heroin thì ko bao giờ đụng vào.
Nguyên tắc sử dụng chất kích thích của mình là phải tìm hiểu về nó trước khi dùng
@Luigi190992 LSD vẫn ổn nhất nếu chơi cùng anh em thân và có cách chơi rõ ràng như mình thì đi Trip :-D
@sLim. LSD hay mushroom ko giành cho tất cả mọi người , nên cbi kỹ trc khi sd
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019