[Có thể bạn chưa biết] Gián thật sự có thể sống sót sau vụ nổ hạt nhân?
Rất hay và hữu ích!/16 người
BaroTo
2 tháng trướcBình luận: 125Lượt xem: 24.711
Tui sợ gián tới nỗi mỗi tối đang nằm coi ipad nó bay lên người muốn quăng cái ipad luôn, thoáng nghĩ con gián không đáng giá gần 20 củ nên bình tĩnh lại hất nó xuống rồi tính tiếp @@

Ae xem video quang cao thuốc xịt gián cua Thai Lan
Chuột chẽo gì mình ko sợ mà lại vô cùng sợ gián, nhìn nó kinh khiếp 😔(
manga terra former! cho thấy mấy anh gián lợi hại như thế nào !
Mình ko sợ nhưng ghét mó vô cùng. Đang ngủ mà bay vèo vèo bò lên cổ. Thức dậy đồ sát nó cho bằng được
Có dạo 1 năm mới dọn nhà, nhấc ráp giường lên thì cả đàn gián đến 20-30 con lớn bé to nhỏ ông bà cha mẹ con cháu chạy lúc nhúc. Thế là cầm chổi, dép đập sạch. Từ đó đến nay không thấy nữa.
Khủng khiếp hơn nữa là hút và vệ sinh bể chứa nước ngầm, ôi thôi cả họ nhà chúng đủ nguyên gia phả dễ đến cả nghìn con. Một mình mình cầm chổi nhựa đập chết hết =)) Vụ ấy lúc mới xuống mà cầm điện thoại quay lại hay chụp ảnh chắc người xem phải ói mửa bằng sạch =)). Được cái mình không ngán bọn này, nên vừa vệ sinh cái bể 10m2 vừa làm thịt hết cả gia phả nhà bọn nó.
Lâu lâu túm được 1 con thì đập thật mạnh cho nó chết, nếu không chết thì 10 phút sau kiến nó cũng kéo đàn đến khênh đi khâm niệm =))
Mấy cái thuốc xịt mình ngửi vô là khó chịu trong người. Mình hay mua Fendona 10SC của Hợp Trí. Pha vào nước rồi xịt lên tường. Tuy hơi mắc công nhưng mà diệt gián được nhiều tháng, không có bị khó chịu.
mình thấy nó chạy nhanh ko sờ đc chứ ko sợ lắm. Nhiều khi còn phóng sinh cả gián vì ko nỡ đập chết nó ^_^
Tiểu Cường bá đạo vãi
Nuôi chó nhé, chó nhà mình bắt gián giỏi lắm, có điều nó bắt xong phải rửa miệng cho nó chứ ko nó liếm mình. :V
Đây hiệu quả và an toàn, có tác dụng đuổi và diệt trên 2 tuần, 180k/chai
Mình rải axit boric xung quanh nhà hoặc phòng ngừa côn trùng vào bao gồm cả kiến. Lâu lâu rải lại là được. Axit boric thì mua ở chợ kim biên nha, dạng bột.
gas xịt gián là chất độc thần kinh à? nghe kinh vậy, ko biết mình bị ảnh hưởng nhiều ko @.@
Nhìn thấy gián bò là phải nhấc cái dép lên thủ tiêu ngay.
Mình không sợ gián, mình chỉ ghét gián, thứ đồ hôi và bẩn chưa từng thấy
tiểu cường thật đáng sợ haha
bất tử hộ thân
Ko sợ gián mà đọc xong cảm thấy...cũng không sợ gián, mà sợ cái bình xịt :'(
lúc nhỏ mẹ mình từng trả mình 20k để diệt gián trong bếp, lần nào cũng gom dc 1 bị gián, giờ xây nhà mới rồi thì hết đường sống của tụi nó.Thêm nữa ai ghét gián chắc ko dám coi Men in black 1 đâu nhỉ
vâng e cũng rơn cả da gà r đây,sợ nhất cái loại này lun
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019