[Có thể bạn chưa biết] Làm sao vòi bơm xăng biết tự động ngắt khi sắp đầy bình
Rất hay và hữu ích!/33 người
Nam Air
3 tháng trướcBình luận: 208Lượt xem: 353.314
Bên ta luôn có người đứng để bơm xăng,cho nên bây giờ mới biết tính năng này qua bài viết.
cám ơn ad, giờ lần đầu mới được biết đến. thêm kiến thức
Bác mod nói đoạn 1 lượng không khí chạy vào trong vòi do xăng đẩy không khí ra ngoài nghe nó sao sao ấy 😁 thực tế thì cũng gần gần như vậy nhưng phải nói ngược lại là do vòi xăng tự động hút không khí vào để cân bằng áp suất bên trong. Giống nguyên tắc của cái bình đựng nước khi bác mở vòi thì phải đục cái lỗ ở trên nắp bình ra, nếu lỗ bị bịt kín thì dù tràn bình nước cũng ko chảy ra chút nào
@AZwarrior Có link bài viết của đại học Michigan giải thích đó bác.
"When you fill your gas tank, some of the displaced air flows through the hole in the nozzle into the pipe. When the tank is full, the hole will be below the gasoline level and no air will pass through the pipe. A mechanical switch inside the nozzle detects when the flow of air stops and shuts off the gas."
Hay ta.
Anh ơi....95.....ĐẦY BÌNHHHHHHHHHHH.....Chưa bao giờ gọi 1 cách tự tin...
@ThienAnimation Hết nhiêu tiền anh ơiiiiiiiii?
@Nam Air Xe bình có 4l ah a nên đỗ lần có 25k ah :v
Ở Việt Nam thì không có chuyện tự ngắt đâu mod ơi, mấy cây xăng còn muốn đổ cho tràn luôn để hớt thêm tiền thì có.
@rubbysun Mình thấy cây xăng mới xây luôn vẫn mua trụ bơm xăng cũ về xài, chắc đồ cũ xài lâu năm quá nó hư rờ le đó bác.
Cảm biến
Cũng đã từng thắc mắc vụ này khi hô đổ đầy bình mà nhân viên bán xăng lại quay ra hướng khác nói chuyện với đồng nghiệp 😆))
Hay quá cũng thắc mắc vụ này lâu rồi nay mới dc giải đáp và hiểu thêm
Thank !
Bg mới biết !
anh em có hứng thú với chủ đề này mình làm vài clip cho ae xem chơi! Ví dụ như đổ xăng mà nhắp nhắp cái cò bơm thì ai lỗ :v
đổ xăng thì có để ý thấy cái lỗ nhỏ trong vòi bơm, nhưng ko biết tác dụng, giờ thì biết rồi, thanks Mod.
Mình tràn mấy lần. Vô nói ac coi tràn nha. Họ nói ngay tự động ngắt. Y như rằng tràn tè le. Nhắc là tràn
hay giờ mới biết
cảm ơn mod đã chia sẻ thông tin
Sensor đơn giản mà lợi hại nhể.
Xe e lỗ bơm nhỏ xăng bơm 500k khá lâu số nhảy chậm toàn phải canh, nó nhảy cò thì bấm tiếp.
Đổ xăng mình luôn mua theo số tiền và ướm chừng sao cho không bị tràn. Ví như 60k đầy bình thì đổ 50k
@minhthanh255 Mod @Nam Air viết bài rất đều. Cảm ơn mod chia sẻ thông tin hôm nay mình mới biết
Giờ mới biết nguyên lý hoạt động vậy 😁
Nhờ mod mà giờ mới biết tại sao đang đổ mà nó tự ngắt phải kéo cần lên mới đổ tiếp dc
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.413 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.994 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119