[Có thể bạn chưa biết] Tại sao ruồi cực khó bắt?
Rất hay và hữu ích!/22 người
BaroTo
2 tháng trướcBình luận: 322Lượt xem: 54.568
Bộp phát CHẾT, chỉ bằng vài cái que.
Thế mà hồi nhỏ vẫn thỉnh thoảng tay vo cua đc vài con, thời bây giờ cũng đỡ ruồi hơn rất nhiều rồi.
@uronbkhn Tùy nơi thôi bác!!! Mà em thấy nhiều hơn lúc trước á chứ!!!
Ở nhà Hồi bé trồng cây cao su
Mỗi lần thu hoạch con ruồi và nhặng thích bâu vào thùng mủ cao su trắng như sữa và thế là chúng bị dính chân vào và tụi em lấy cánh ngắt chân bẻ đầu tùng xẻo cho đã tức
I Sent from ĐiênDâmDại1981 using Blackberry lím lìn
Đành sống chung với lũ thôi, bắt gì nổi.
có ai lấy dây thun bắn NÁT ĐẦU con ruồi giống mình không?
@caman006 Bác thấy được đầu con ruồi luôn á!!! Siêu thế!!!!
Dùng vỉ đập gần như bách phát bách trúng mà
Thế mà từ trước đến giờ mình toàn bắt ruồi bằng 1 tay thế mới tài haha
Nếu có hơi mất lịch sự thì mình xl, nhưng cảm nhận mình thấy bạn chỉ dịch ra nội dung từ 1 trang nhưng chưa tìm hiểu sâu. Cảm giác tinhte giờ giống như diễn đàn của Thông dịch viên á. Thấy có bác DuyLuan và P.W, audioPsycho là có vẻ có nghiên cứu và cảm nhận thực tế.
Riêng đối với bài viết này thì mình chưa hiểu tại sao mình khó bắt đc nó như tiêu đề. Chỉ biết nó thao tác lẹ hơn mình. Và tại sao lẹ hơn thì không thấy nói đến nên mình tự tìm hiểu.

Trong bài nghiên cứu này có nói đến việc hình ảnh từ môi trường xung quanh được mắt mình nhìn như được ghép liên tục từ nhiều bức ảnh. Đối với người là 60 flash/s, rùa là 15f/s. Và ruồi là 250f/s. Nên mỗi s trôi qua với nó có vẻ dài hơn mình. (Tưởng tượng như phim matrix vậy 😁)
Nhờ đó mà nó sẽ xử lý nhiều gấp mấy lần chúng ta, một tờ báo bay tới thì dễ dàng né như Keanu nha =]]
https://www.bbc.com/news/science-environment-41284065
làm nhớ lại bộ phim hài, của 2 đứa nhỏ ở chùa thiếu lâm
Tài thiệt hèn chi khó đập.
Đập trực diện (góc 90 độ) còn lâu mới đật trúng nếu không dùng vỉ ruồi, nhưng có cách mà tay không vẫn bắt được ruồi đó là phải để tay ngang tầm mặt bàn (chỗ nó đậu) và hớt ngang thật nhanh là sẽ tóm được.
Tần số quét của mắt người là 60hz. Trong khi của ruồi là 250hz. Ruồi nhìn chuyển động theo kiểu slow motion, chậm gấp 4 so với người. Phản xạ của ruồi nhanh gấp 4 lần người
Điều này chỉ đúng với giống ruồi ở bãi cát biển, còn ruồi nhà rất dễ bắt.
Có lần ngồi uống trà đá, thằng bên cạnh cầm bao thuốc ném bụp cái chết ngửa 1 con ruồi đang đậu trên bàn, nó vểnh mặt bảo siêu không, mình cũng cầm 1 bao thuốc ném bụp cũng chết ngay con kia, 2 thằng cười phá mả... từ sau đó thử bao lần mà không làm được lần nữa :v
E dùng đôi đũa gắp trúng chết cmnl
Làm mình nhớ tới chàng trai ấy
Bọn này là chúa nhiễu. Đuổi đi rồi mà vẫn quay lại cà đểu. Tức cầm báo đi đập chết từng con 1 mới hả dạ.
Khó bắt là vì chưa có thần binh
ngày xưa có thú vui tao nhã là dùng vỉ ruồi tự chế , cứ ngồi võng đập bẹt phát =)) phổ độ chúng sinh cho bọn nó
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156