[Có thể bạn chưa biết] Vì sao càng mất ngủ, bạn càng khó ngủ?

BaroTo
23/8/2019 3:15Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từng có khoảng thời gian bị mất ngủ. Lúc đó tìm những game chán ngắt để chơi mà vẫn ko thể nào ngủ được.
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#JK Chơi thì sao ngủ được. Phải thức dậy làm việc có ích đi, lấy tài liệu ra đọc, học hành nâng cao trình độ, để đỡ phí thời gian. Hoặc tán mấy em không muốn lấy chồng mà chịch cho nó thoải mái, khoẻ khoắn
@bible 1 Ngồi cả ngày trước máy tính, nửa đêm ko ngủ được nên cố làm gì cho mỏi mắt để ngủ chứ làm việc gì nữa bác?
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#JK Làm việc và học là cách dễ gây buồn ngủ nhất mà bác
@bible 1 Thua
vvthe
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình làm theo ca 1-2-3 nên đồng hồ sinh học chắc cũng chẳng còn nữa rồi 😔
letien292
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mất ngủ càng muốn ngủ lại càng k ngủ đc
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@letien292 Cái gì càng mong thì càng khó. Mất ngủ cứ dậy làm việc, học bài. Tối mai mệt quá kiểu gì cũng ngủ cho xem
hsukaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cứ quá giấc là xác định thức trọn đêm nay, có tí tuổi rồi ko đc như hồi trẻ vất đâu cũng ngủ đc
dashboard
TÍCH CỰC
5 năm
thiếu ngủ chỉ xảy ra tạm thời và ta sẽ buồn ngủ khi mệt mỏi
dukichlang
TÍCH CỰC
5 năm
làm cốc sữa tươi hoặc kiếm một cuốn sách đọc thì chỉ cần khoảng 15p là ngủ.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Chả hiểu nhiều khi đi ngủ sớm mà ko thể nào ngủ luôn mà cứ phải sau 12h đêm ms vào giấc 😔
Mình mất 2 tháng liên tiếp khó ngủ do quá giờ ngủ, người lúc nào cung tỉnh táo, đến hôm vừa rồi quỵ vì tụt huyết áp huhuhu
nói chung là không thể biết hết được
cuntyn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước e cunng4 thế, mất ngủ suốt có lúc còn rất đau đầu. Tuy nhiên có người mách cho dùng viên uống Bình an nano này thấy đỡ rất nhiều. Dùng kiên trì 2 tháng thấy bệnh mất ngủ biến mất, cơ thể thoải mái khỏe mạnh
mất ngủ => sợ mất ngủ=> căng thẳng=> mất ngủ, mình hay ngủ không đủ hay dẫn đến thiếu tập trung, cáu ghắt, trí nhớ giảm, quải, ông bà có câu ăn được ngủ được là tiên là đúng
hieptran3v
ĐẠI BÀNG
4 năm
ai bị mất ngủ dùng sản phẩm này tốt này : https://danhgiacongtam.com/saffron-extra.html mẹ mình mất ngủ cả năm mà uống cái này tầm nửa tháng là ngủ lại được
trước cũng hay mất ngủ, nhưng dạo gần đây mình tập thêm thể dục buổi tối bằng đạp xe đạp tập rider thấy ngủ ngon hơn, sức khỏe được cải thiện nhiều
mình thì ngủ thường không được sâu giấc, thường hay tỉnh rồi ngủ lại nên rất mệt mà ngày nào cũng vậy
Mình thì ngủ được nhưng thường không ngủ sâu nên lúc nào cũng lờ đờ. Chả biết làm sao hết.
mình tìm hiểu thấy bảo tích cực vận động như đi bộ, đạp xe,... sẽ tăng cường quá trình tuần hoàn máu giúp giấc ngủ ngon hơn nên đang quyết tâm tập luyện, tạo thói quen mỗi ngày đây, ông xã mới đầu tư chiếc máy chạy bộ elipsport nữa nên cũng tiện cho việc tập luyện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019