Có thể bạn đã biết: WatchOS 7 cho phép người dùng kiểm tra tình trạng pin trên AppleWatch
2 thángBình luận: 2
Không biết anh em có thói quen theo dõi tình trạng pin trên các thiết bị di động của mình không nhỉ?
Thường thì khoảng 1-2 tháng mình sẽ vào mục Pin trên iPhone để theo dõi xem mình đã "phá" chiếc điện thoại của mình như thế nào trong khoảng thời gian đó, hoặc những ngày cảm giác pin tụt nhanh.
Ngoài ra đối với các anh em mua hàng đã qua sử dụng thì mình nghĩ đây cũng là một tính năng hay giúp anh em chọn lựa, thì nay, ngoài iPhone anh em đã có thể xem dung lượng tối đa của AW trên phiên bản WatchOS 7.
Kéo ứng dụng Cài đặt của bạn lên và nhấn vào Pin. Nó sẽ hiển thị một biểu đồ phân tích thời gian sử dụng Pin tương tự như trên iPhone.
Cuộn xuống và chạm vào Battery Heath, bạn có thể thấy dung lượng pin tối đa của Apple Watch.

Ngoài ra, sau khi kích hoạt tùy chọn Optimized Battery Charing, watchOS 7 sẽ ghi nhận thói quen sạc pin của người dùng. Sau đó, nó chỉ sạc pin đồng hồ đến 80%, rồi dừng sạc và ước tính thời điểm người dùng sắp sử dụng đồng hồ trở lại để sạc tiếp 20% còn lại.
Không biết sắp tới ngoài iPhone và AW thì Apple có định đưa tính năng này lên các thiết bị khác của hãng không nhỉ !?
Tính năng tốt cho người mua, còn người bán ngược lại 😂
@NDC9057 Ngoài ra còn gây thốn cho người sử dụng :v
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019