Có thể lắp 2 ổ ssd vào pc đc không?
thanhtungtk123
1 nămBình luận: 13
Các anh chị cho em hỏi hiện em đang dùng pc đã có ssd win 10 . và giờ muốn nâng cấp dung lượng nên em có dư 1 ổ ssd và em muốn gắn tiếp vào pc của em đc không ? ssd của em lại có win 10 nữa . 2 ổ đều có win 10 . Cho em hỏi có lắp 2 cái đc không . và làm như thế nào . Em xin cảm ơn
Lắp được hết, miễn là mainboard còn cổng, case còn chổ gắn và nguồn còn đủ socket.

Nếu có 2 ổ độc lập, và trên mỗi ổ có 1 bản cài Windows khác nhau, thì khi mở máy có thể dùng menu boot của BIOS/UEFI để chọn boot từ ổ nào (và sẽ boot vào bản Windows tương ứng).
@Penguin Pingu nguồn còn đủ socket là sao ạ
@thanhtungtk123 Thì đủ dây cắm cho ổ từ nguồn đấy 😁.
@Penguin Pingu main h310m . có thêm cổng sata 4 chắc lắp đc a hỉ.
HMG2020
TÍCH CỰC
1 năm
2 ổ cùng win10 cho 1 pc làm gì cho tốn dung lượng ổ cứng? 1 ổ cài win10 còn 1 ổ lưu trữ. Nếu vì nhu cầu phải cài 2 HDH khác nhau thì ok, chứ cùng 1 HDH thì không nên
@HMG2020 dạ . em đang tính format ổ sdd sau . mà em chưa biết cách format để làm ổ chứa dữ liệu đây.
HMG2020
TÍCH CỰC
1 năm
@thanhtungtk123 Lắp vào pc, tải MiniTool Partition Wizard về rồi delete hoặc format
rosesbk
ĐẠI BÀNG
1 năm
2 ổ SSD đều có win 10 thì xóa đi 1 cái để có chỗ mà lưu cái khác
123kapha
ĐẠI BÀNG
1 năm
Được bạn ạ. 2 ổ cùng có win thì bạn setup trong bois cho boot windows vào ổ chính thôi, ổ kia bạn chỉ cần lắp vào cổng Sata của máy tính. và nếu cần thiết thì format windows của ổ cũ đi.
Các Anh Chị Cho hỏi Khi lắp thêm ổ cứng nguồn điện không đủ chạy cho cả 2 ổ. Nhà có dư 1 nguồn cũ. Có thể lắp 2 nguồn cho 2 ổ cứng trên cùng 1 main được không
@H Đức chả có cái nguồn nào mà không chạy được 2 ổ cả
Mình mới lắp thêm 1 ổ cứng song song. Ở tiệm bảo bộ nguồn cũ không đủ điện để chạy cùng lúc 2 ổ cứng. Phải thay nguồn lớn hơn?!
@H Đức chiêu trò kinh doanh thôi, 1 cái ổ cứng chạy không đến 20W
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019