Có thể xin chút tư vấn của cả nhà được không ạ. Mình sắp tới muốn mua ipad. Với mục đích là lưu ảnh

Paster96
22/10/2020 13:19Phản hồi: 8
Có thể xin chút tư vấn của cả nhà được không ạ. Mình sắp tới muốn mua ipad. Với mục đích là lưu ảnh chụp để chỉnh sửa, sẽ chỉ cài đặt app lightroom hoặc ai cũng như pts và youtube là chính. Thi thoảng sẽ có những video ngắn ngắn mình quay. Mình khá thích ipad air 2020 mới ra, nhưng lại chỉ có 2 phiên bản là 64 và 256, nếu mua 128 thì sẽ phải mua ipad pro. Vậy có thể nên lựa chọn option nào khi mình muốn mua cả ipad lẫn pencil đi kèm ạ? Mình xin cảm ơn
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chia sẻ kinh nghiệm từ mình, đang dùng ipad pro 2020 128GB
Thứ nhất: Nếu bạn thích ipad air thì cứ mua, nhưng 64GB là bất tiện, nhất là bạn dùng để chỉnh sử ảnh (như mình) xử lý 1 project ảnh RAW chẳng hạn, lưu trữ trên máy là rất mau hết. bạn có thể mua thêm một ổ cứng ssd để mở rộng dung lượng cũng được. ipad air và ipad pro đều có thể kết nối ssd qua cổng type C được. Có điều là bạn cũng không thể edit trực tiếp được trên ssd, mà cách ứng dụng như lightroom hoặc pts thì app sẽ import vào ipad (dùng dung lượng của ipad) nên cơ bản là cũng sẽ nhanh hết dung lượng.
Thứ 2: về app. trên ipad, lightroom tải miễn phí dùng ngay và có giới hạn tính năng, pts thì không dùng được luôn, phải đăng nhập acc có bản quyền.
Thứ 3: nếu dùng ipad cho công việc chính thì mình khuyên bạn không nên. Chỉ mua nếu bạn đã có máy tính.
Paster96
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hữu Tiến 94 Thực ra vì bt mình hay chụp ảnh và chỉnh ảnh trên lightroom đt nên 1 phần muốn chuyển tác vụ đó qua ipad nếu mua xài, vs lại xem các app phim nữa, chứ mình cũng ko phải mục đích để chỉnh chuyên sâu do có lap rồi, mọi thứ là tác vụ cơ bản nhất thôi ấy ạ, do muốn sử dụng màn to hơn đt
@Paster96 Nếu chỉnh ảnh cơ bản thì ổn đó bạn.
Có thể bạn nên chọn mua iPad air 2020 bản 64GB và mua thêm gói iCloud 50GB. Dùng iCloud lưu ảnh sẽ rất tuyệt vời mà ko bao giờ sợ bị mất.
Phí mỗi tháng chỉ 19k (bằng 1 ly cafe thôi).
@cuongbk12 Đồng quan điểm. Thoải mái hơn thì dùng gói 200GB chỉ 59k/tháng có thế share cho 5 người thân.
@dylerb Mình cũng đang dùng gói iCloud 200GB để lưu ảnh và dữ liệu, khỏi lo sợ mất dữ liệu gì cả. Dùng rất tiện lợi cho dù muốn đổi qua iPhone khác thì dữ liệu sẽ được chuyển qua 1 cách dễ dàng, ko cần phải dùng máy tính chi cho phức tạp.
leeyang
CAO CẤP
4 năm
Ipad pro 2018 là hợp lý, đừng mua ipad air 2020 vì khá chán, trong khi giá của nó bằng combo pro 11 2018 và pencil, lightroom có thể chỉnh raw trên ipad, dùng khá tiện nhưng ngốn dung lượng, vote 256
chotoi
CAO CẤP
4 năm
iPad Pro thích hợp cho chỉnh sửa anh, video hơn. Nếu đủ đạn lên luôn Pro 2020 256 GB.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019