Có vấn đề với Treo 650 cần giúp đỡ!

trungzena
16/8/2006 2:16Phản hồi: 17
Con Treo 650 của mình khi cắm tai nghe vào thì khoảng 3 phút sau sẽ mất tác dụng. Ví dụ như nghe nhạc: khi cắm tai nghe vào nghe khoảng 3 phút thì máy sẽ tự động phát ra loa ngoài, không nghe bằng tai nghe được nữa, rút ra rồi khoảng 2 phút sau cắm vô thì hiện tượng trên lại tiếp tục. Đối với Phone cũng vậy, cắm vào khoảng 3 phút là mất tác dụng.
Bác nào rành về Treo 650 giúp mình với!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vụ nghe nhạc bằng Treo này chú lùn 9 là chuyên gia đó, vào giúp anh em cái đi.
cả cu dihuta nữa.
Em thì không rành😁 , nhưng nếu máy bác có cài Freedom thi kiểm tra soft này lại nhé
Bạn kiểm tra lại các phần mềm tiện ích hổ trợ cho Treo như Freedom, Butler, mRing, RingPro,...

Có thể do cấu hình hoặc lỗi của các phần mềm này gây nên.
Chúc vui.
trungzena
ĐẠI BÀNG
18 năm
Mình đã Hard reset, không cài thêm phần mềm nào cả. Mong các bác giúp với!
Thanks!
trungzena
ĐẠI BÀNG
18 năm
Không ai giúp được mình sao ta? Các cao thủ về Palm đâu hết rồi, giúp mình với!
Khả năng máy bác bị phần cứng là rất cao, tuy nhiên bác Trung có thể dùng một cái ROM khác bỏ vào máy xem sao đã rồi mới tiến đến quyết định sửa phần cứng.

Để lấy rom mới bác lên Palm.com hay vào đây
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=161

chẳng qua là cái lỗ cắm dây tai nghe nó không được khít.
chúc may mắn.
Máy của mình sau khi hard reset thì phần pocket turn bị lỗi hay nói đúng hơn nó không đọc được file wma thì làm thế nào bây giờ. trong khi thẻ của mình thì lại toàn file wma down từ nhạc số. net về mà. Ai giúp tui với.
Hình như Ptuneskhông hỗ trợ file nhạc wma bác ơi.
Bác dùng tcpmp để thử xem có được không nhé. Đây là soft miễn phí.😁
Bác có thể tải theo link http://picard.exceed.hu/tcpmp/test/ Bác nhớ cài thêm các plugin luôn nhé.
Ừ để mình cài thử xem. Cảm ơn bạn. Trước khi hard reset minh vẫn nghe bình thường mà
sao khônng vào được link thế này
aera
ĐẠI BÀNG
17 năm
ptunes chạy wma quá ngon mà bác Xitin.
Ko chơi đc wma,thì thiếu gì soft khác chơi mp3 ngon lành.
À, Minh vừa mua một chiếc thẻ mới. Hình như phải định dạng theo máy đúng ko? Sao mình copy từ thẻ cũ sang thẻ mới rồi thì khi dùng cứ bị thiếu thiếu thế nào ấy. Skin của ptune ko thấy nữa. Còn lại một cái thì trông đệp thôi rồi. font của YAHO cũng bị mất. Chán thật. Nó bị sao vậy,.
Mấy bác ơi giúp mình với, con treo650 của mình bây giờ thỉnh thoảng nó cứ tự động phone off, mình không biết phải xử lý sao đây. Mình đã upload lại ROM như trên bài của bác CU HIEP, nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề.

Cảm ơn các bác nhiều
p4bus800
ĐẠI BÀNG
17 năm
phone tự off or mất sóng vậy bác 😁
aera
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bác thử gỡ bỏ các chương trình có liên quan đến phần phone và theo dõi,xem có chương trình vào mà bác đặt giờ raiod on/off ko.
Phần Select networks,bác có để Auto ko.
Ko được nữa thì bác thử up lại bản rom đầy đủ,và theo dõi.
Phải chơi bài khoanh vùng và dự đoán nguyên nhân thôi bác ah.
Chúc bác thành công.Có gì bác cứ update thông tin may,để moi người cùng xem và giúp đỡ.
Có thật là do mất sóng thì như vậy ko? Máy của mình cũng bị thế cứ phỉa bất đi bật lại chán lám. Hơn nữa phải chú ý nhiều khi có việc thì chết.
isometric
ĐẠI BÀNG
17 năm
@dongbacphong: Bệnh này mình đã từng gặp hồi mới mua máy, khả năng bị lỏng sim là rất cao. Bạn thử chêm thêm vài miếng giấy vào dưới khe sim rồi gắn lại xem. Mình đã thử và giải quyết được vd.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019