Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CoD Warzone: Những người chơi gian lận sẽ phải chơi chung trận đấu với nhau

P.W
22/4/2020 8:45Phản hồi: 114
CoD Warzone: Những người chơi gian lận sẽ phải chơi chung trận đấu với nhau
Sáng nay theo giờ Việt Nam, trang fanpage của Call of Duty đã đăng tải những thông tin mới về chiến lược xóa sổ tình trạng hack cheat đang khiến hàng triệu gamer phàn nàn những ngày qua. Cụ thể hơn kể từ hôm nay, những người chơi báo cáo đối tượng dùng phần mềm gian lận sẽ được thông báo nếu đối tượng đó bị phát hiện đúng là có dùng cheat và bị khóa tài khoản vĩnh viễn. Thêm nữa, những bản cập nhật chống phần mềm gian lận sẽ được tung ra thường xuyên hơn, kinh phí cho nhóm phát triển backend, nhóm quản lý gamer chơi Warzone và những nhân sự ở studio đảm nhiệm công việc đối mặt với tình trạng gian lận trong game.

Mà quan trọng nhất trong số những chiến lược mà Activision sẽ áp dụng để xóa bỏ hack cheat trong Warzone và Modern Warfare chính là áp dụng khả năng “shadow ban”, nghĩa là không khóa tài khoản ngay sau khi phát hiện ra chủ tài khoản xài phần mềm hack, mà thay vào đó sẽ bỏ tài khoản đó vào một góc riêng, để khi tìm trận đấu, những cheater sẽ bị xếp chung vào một trận, từ đó không gây ảnh hưởng đến những người chơi khác, tạo ra môi trường game công bằng nhất.

Shadow ban không mới, nhưng được chứng minh là rất có hiệu quả để đối mặt với hack cheat. Lấy ví dụ CS:GO và DOTA 2 có một góc cho những kẻ thích phá game, gọi là Low Trust Factor. Những gamer có chỉ số Low Trust Factor thấp do bị report nhiều, bất kể vì dùng hack cheat, nói chuyện vô văn hóa hay cố tình phá hoại trận đấu của đồng đội đều sẽ bị rơi vào nhánh Low Trust Factor, và phải tự phấn đấu để trở thành người chơi văn minh hơn. Tương tự, với Warzone, những kẻ thích dùng cheat sẽ bị xếp chung trận đấu với nhau, cho tha hồ cân cả bản đồ, cheat của ai mạnh hơn thì người đó thắng, không ảnh hưởng tới những người chơi trong sạch và văn hóa. Trong tương lai, Activision cho biết sẽ cập nhật thêm tính năng báo cáo tài khoản nghi hack cheat ngay trong phần spectator người chơi khác.
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này nghe quen quen nè, phát hiện được cách này thì lại có cách khác để gian lận, cuộc chiến này không có hồi kết đâu
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vi_Thang Chơi trên phone chắc đâu có hack hả
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Haocrazy hic vẫn hack đùng đùng bác ơi mà nhiều cái nó bắn mình lộ liễu lắm chán quá nghĩ khỏe
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vi_Thang Vậy hả vậy mà tưởng mobile ko hack đc chán vậy hèn gì nhìu khi chết ko hỉu sao chết
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Haocrazy mình nghĩ lâu gòi
Cái vụ auto này làm nhớ đến Võ lâm truyền kỳ hoàng tráng thời nào.!
yokykaka
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BinBon2020 Những game bây giờ k có tuổi so với vltk thời hơn 10 năm trước(VN thôi nhé)
@BinBon2020 Tôi thì kiếm thế, võ lâm chơi được gần tháng 2 thằng bạn nó chuyển qua cày chung acc, ko theo được bỏ, thế là bọn nó cũng phải bỏ vì ko có bạn chơi =)) chuyển hết về AOE
@bomduc Kiếm thế chơi đoàn thị chỉ, đến cấp 122 bỏ luôn.
@BinBon2020 Tôi cũng chơi được khoảng 1 năm bị hack xong cho acc, chơi lúc mới ra ấy, bấy giờ mình thích vào chế đồ tạo đến 20 acc ngày nào cũng kiếm 300,400 vạn, anh em trong hội mới vào cho 100 vạn tiêu, sướng
Tất cả là ở ý thức thôi. 😁
kemphuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xếp những thành phần hay chửi vào chung luôn, chửi vô tội vạ
K.Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kemphuong Đúng, nói thật vào game gặp VN t toàn mute chat, tụi nó chữi cha mắng mẹ ko ngừng nghĩ. Chơi game giải trí mà còn hơn thua là ba má tụi nó chết không bằng. Nếu pro thì ko ai ngồi ở nghe tụi nó chữi, đi đánh giải kiếm tiền tỉ rồi
Cái này nghe hay cho chúng tự xử với nhau
ZenDragon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phen nay mấy anh hack ức chế nhau 🤣
Chơi trên ps4 thì hay bị bọn thượng đẳng xúc phạm,mỗi lần tụi nó thua là tha hô xổ ra nào là "đất nước nghèo nàn", "internet của mày chậm lắm phải không" mẹ, trong khi đóng tiền net 1 tháng 400k, mà cũng đúng thôi, bọn hàn bọn sin toàn 500mb/s ko mà
@Nguyễn Thắng 89 Giờ thì không chơi lol nữa chứ trước đây cứ vào trận nào có những thành phần nghe tên có vẻ trẻ trâu (vjp, pr0 vân vân hoặc kể cả tên tử tế nhưng 200x ở đuôi) là tôi cứ mute all. Nhiều khi nó không chửi mình mà nghe nó chửi nhau thôi cũng mệt não.
@SuzukiAxeloHPcity bác cứ đặt tên nữ, thật là nữ vào, tụi nó chuyển qua chế độ nghiêm túc ngay
devilbs
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Thắng 89 Thế méo nào mình chơi overwatch thì thấy mấy thanh niên nước ngoài đa phần là lịch sự, nhiều khi thua cay cú rồi chửi nhưng lúc sau lại chủ động sorry mình, nhưng thấy thanh niên nào chửi tóe loe 1 hồi không ý nghĩa gì thì thi thoảng lại lòi ra hóa ra là Việt Nam mềnh cả 😁
Nói chung ở đâu cũng có toxic thôi bác, kệ cha chúng nó :D
@devilbs cứ nhắn cho nó (nếu mình win nhé) "Loser, solo again???" là tự động im lặng đi chỗ khác
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@SuzukiAxeloHPcity Cứ rủ tụi nó ra solo yasuo 1 trụ 1 mạng 100 creep là im hết ak 😆
Dĩ độc trị độc
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
Bât chước anh Tinh
Cheat này súng nào bắn cũng không chết
Cheat này máu nhiêu cũng 1 phát.
Thôi, lôi lũ cheat test nhau
jing
CAO CẤP
4 năm
Thích cái ý tưởng này làm sao
Ha ha, vụ này làm mình nhớ lại thời kỳ đầu của game online, đặc biệt là Đột Kích. vào chơi mà 2 team team nào cũng có đứa hack.
@kekk bva81t đầu chơi đột kích từ 2006 qua 2009 chán vụ hack quá nên bỏ luôn
@palmtj27 CF ra 2008 Bác ơi !.2006 người ta đang còn chơi Mu với Võ Lâm kia Bác ơi !.Hồi đấy đang còn bé nên game gì cũng nhơz
@thuyhu1996_1996 mình chơi năm lớp 11 là 2006, cả năm 12 vừa ôn thi vừa bắn mà . MU thì từ 2005 hay sao rồi đó
Vậy cho nhanh 😆 nhiều khi khóa vĩnh viễn nó tạo cái khác mắc công khóa nữa nên không khóa mà gôm tụi nó chung 1 cái chuồng
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Mé cái này vui nè gậy ông đập lưng ông 😂
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
Gom chung chuồng cho các thánh cheat thể hiện với nhau nhỉ.
Valve là cái hãng làm game thả rông chuyện văng tục chửi thề nhất. Ko bao giờ có lọc từ ngữ dung tục trong game. Cơ chế gameplay cũng ít thông minh, ko tự nhận diện đc phá game bằng afk, văng game do mất điện hay cố ý thoát cũng ko biết, phạt gamer bừa bãi mà ko điều tra...
Dota 2 nát là do vậy.
@Edward Đỗ Thế cơ á? Dota2 chỉ dám cà khịa với đá đểu thôi nhé, chửi nhau á, xuống low prority luôn nhé, xuống đấy toàn mấy thằng phá game với chửi tục với nhau thao hồ chửi nhau nhé, quit game với mất điện bạn giúp mình phân biệt cái 🤣 nói lúc nào cũng dễ lắm bạn ạ
thay vì cho chửi F**k thoải mái thì nên chặn luôn bằng mấy dấu sao. Đừng bao giờ đòi hỏi gamer tự giác. Cấm luôn từ đầu. Valve hay các hãng game luôn có đội ngũ check report hết đó các thánh à. Vấn đề là filter của họ ko đủ sức.
Còn nhớ TI8 thì phải, trận chung kết còn bị hack thì biết mức độ bảo mật cũng có vấn đề chứ nói gì những cái đơn giản mình nêu.
Mà ai chơi dota 2 chả bị low priority ít nhất 1 lần, chơi nghiêm túc hơn cả rank. OK. Giải LP xong có chừa ko? Vẫn thế nhé. Đừng nghĩ mà chừa. Ranked match giờ chất lượng xuống lắm rồi.
Nêu thêm các vấn đề nữa để thấy Valve cũng dở:
- Steam locate game ngu như bò, cực kỳ lỗi vặt, ko smart như Blizzard Laucher hay Epic Laucher.
- Dota 2 cũng ko có cơ chế vote để cancel match, cần học hỏi LOL.
Riết rồi thấy dota 2 thua dota 1 ngày xưa 😔 buồn
tan9639
TÍCH CỰC
4 năm
@Edward Đỗ Filter là thứ cực kì đơn giản trong lập trình thôi bạn =)))) ko đủ sức làm thì nói hơi quá, họ ko muốn làm. Mà theo mình thấy cộng đồng Dota2 cũng ko toxic như LOL tới mức cần thiết phải làm thế.
Về Ranked Match chất lượng xuống là do xu thế thôi, game đã 10 năm tuổi nó phải có sự suy thoái. Bản thân mình đã bỏ Dota2 vì hiện tại ko còn đủ thời gian chơi 1 trận game 40 phút tới 1 tiếng nữa, gameplay của Dota2 cũng cần tập trung cao độ nên khá là mệt đầu, và cũng vì có nhiều game khác để chơi hơn chứ ko phải do Dota2 có vấn đề.
Mình rất ko thích vote cancel match, nó ko phải thứ đáng để học hỏi.
Về steam, mình ko rõ bạn bị sao, chứ source Dota2 của mình chắc phải vài năm rồi, cài lại win lẫn thay ổ cứng vài lần rồi những vẫn source đó move qua lại chứ chưa bao giờ lỗi.
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Edward Đỗ chắc bị LP nhiều quá nên cay cú :v :v
Adam Phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
đáng cho mấy thằng gian lận
1 cuộc chiến k có hồi kết.
@vrthanh Kết liền thì có á
ngưu tầm ngưu mã tầm mã 🤣

Xu hướng