Coi phim khiêu dâm nhiều làm rối loạn cương dương, thậm chí không còn hứng thú với việc quan hệ thật
/7 người
MinhTriND
6 thángBình luận: 367
Coi phim khiêu dâm nhiều làm rối loạn cương dương, thậm chí không còn hứng thú với việc quan hệ thật
Một nghiên cứu nhằm phân tích các thói quen về việc tiêu thụ nội dung khiêu dâm cũng như hoạt động tình dục của nam giới ở Đan Mạch và Bỉ, đã phát hiện thấy có đến 35% nam giới đạt "cực khoái" nhờ xem phim khiêu dâm hơn là quan hệ tình dục thật. Có đến 9/10 người xem video kiểu đó thú nhận là họ chỉ kéo đến những đoạn thật sự "hấp dẫn". Cụ thể, nam giới nếu xem quá nhiều phim khiêu dâm có thể sẽ bị rối loạn cương dương khi họ quan hệ tình dục với bạn gái. Để cho ra kết quả và những con số như trên, các nhà khoa học đã tiến hành một cuộc khảo sát tiến hành trên 3.267 người thuộc nhóm trên 16 tuổi ở cả Bỉ và Đan Mạch.

Trong mỗi bảng khảo sát, những người tham gia phải trả lời đến 118 câu hỏi có liên quan đến việc thủ dâm, tần suất xem phim khiêu dâm và thói quen tình dục. Thống kê trung bình cho thấy mỗi tuần, một người nam dành ra đến 70 phút để xem phim khiêu dâm, tuy nhiên, có khoảng 2,2% những người tham gia xem tới 7 tiếng mỗi tuần. Chưa hết, phát hiện “nguy hiểm” hơn nằm ở khúc sau của nghiên cứu. Chỉ có 65% nam giới cảm thấy hào hứng với việc quan hệ với bạn tình hơn là xem phim khiêu dâm, và 20% cảm thấy họ cần xem nhiều phim với cấp độ “dữ dằn” hơn để đạt được khoái cảm tương đương với trước đó.

Thực tế mà nói, có rất nhiều những tác động tiêu cực của việc xem phim khiêu dâm đến sức khoẻ đã được chứng minh, và rối loạn cương dương là một trong số đó. Trước đây, một số nghiên cứu thâm chí còn chỉ ra việc xem phim khiêu dâm càng nhiều càng làm giảm lượng chất xám, đồng thời làm suy giảm chức năng não bộ. Nhìn chung thì tới thời điểm này, bản thân mình chưa tìm thấy lợi ích nào của việc xem phim khiêu dâm nên anh em nào đang có thói quen này cũng nên tập bỏ dần. Và nếu chưa biết cách thế nào để bỏ thì mời anh em xem Infographic ở link này.

Nguồn: NYPost
/7 người
Hồi còn học cấp III với mấy 5 đầu Đại học còn hứng thú với mấy thứ này nhưng bao 5 qua ko còn mấy cảm giác hưng phấn khi xem thể loại phim này rồi! Giờ cứ người thật, việc thật cho thực tế. Tuy nhiên, thi thoảng vớ được mấy clip của mấy em trẻ nổi tiếng như kiểu Vàng Anh hay Trâm Anh thì cũng bỏ thời gian để xem cho hết episode 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Mr. Đăng Giáp Đấy, muốn lên được cao trào thì phải đúng lúc, đúng thời điểm 😆
@crazysexycool1981 👍👍👍
@crazysexycool1981 bác nói thế làm e lại phải xem lại Trâm anh thế phiệt phát 😁
@cuoihahaad12 Thử biết liền à, đâu phải tự dưng có câu: "Ta về ta tắm ao ta..." 😌
dù vậy nhưng những quốc gia có nền công nghiệp phim người lớn mạnh thì càng phát triển và giàu có, tiêu biểu như Nhật, Mĩ...
J000
TÍCH CỰC
6 tháng
@Long kengg Bác lên search China AV thử nhé
@toolkit Thoạt nhìn cứ nghĩ tay của Cu Hiep sao mà trắng mà lại còn sơn móng nữa!
finnfinns
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@toolkit Vì nơi đó là sản xuất hợp pháp thôi. Thiếu gì nước phát triển giàu có mà chả có nền công nghiệp này.
phantom320
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Long kengg Hình như tui có lướt qua một trang có nhiều loại phim mà bạn cần: heo69 .com
Căn bản là phim thì nhiều em đẹp nên hứng hơn, chứ gấu mà đẹp như phim xxx thì xem phim làm đếu gì :v
@rualg khổ các ông toàn nghĩ đến tòm tem ngoài, bài nó kêu là xem xxx nhiều thì ko thèm sex chứ có nói vụ tòm tem đâu pa "v
mannavod
TÍCH CỰC
6 tháng
@crazysexycool1981 Mặn nhưng có duyên là được phải không bác 😁
@mannavod Duyên & cả hứng thú nữa chú, 2 thứ này kết hợp thì dễ theo lao lắm 😁
@bogia00biet Thì chán cái quen rồi mà không dám tìm cái lại thì lại phải xem xxx để tự xxx bác à! KKK ^_^.
Sợ quá, đi coi vài tập cho đỡ sợ.
huy445
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@bucom2486 Link nè xvideos.com
@bucom2486 Người bình thường chỉ Google là có hết. Thiểu năng thì đến Google cũng không biết.
@hackieuhay Hơ hơ hơ, may mà bạn nói chứ nếu không nói chắc mình cũng không biết đâu. Từ trước tới giờ toàn lên Youtube search phim sex mà không thấy có 😁
@bucom2486 Thế cơ mà 😆
Giờ thì 30k usd là sẽ hơn cả xem JAV
@chetnhacon 30k mà ko bằng 2-3tr checkerviet.
@chetnhacon 30k đc thưởng thức 1 đống batterfly rồi
mannavod
TÍCH CỰC
6 tháng
@tuan9945 Không phải là gắn mác đâu bác. Đấy là người thật việc thật, bọn người mẫu nó viết bài làm giả giấy tờ để đánh lạc hướng dư luận 😁
@chetnhacon Á đù 30k $. Về quê em 200k vnđ khuyến mại thêm lon bò húc.
Bậy dồi xem nhiều và lành mạnh thì sẽ giúp tăng kích thước cậu nhỏ nhé 😁
MrNamN
TÍCH CỰC
6 tháng
@Kính Cận 0_0 Lợi ích của xem phim là ko tốn tiền (bóc bánh hay cưa cẩm, nuôi gái), ko bị bệnh da liễu, bị Siđa... :D
@Kính Cận 0_0 xem rồi quay hoài teo chứ tăng gì nổi 😆)
popegiant
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@MrNamN Luyện một thời gian là đi ăn cơm nhà nước vì bấn quá hấp diêm hay làm theo mấy cái hành động bệnh hoạn trong phim 😆
mannavod
TÍCH CỰC
6 tháng
@Kính Cận 0_0 Cậu nhỏ tăng nhưng người thì teo đi 😁
@Kính Cận 0_0 Xem nhiều + Thực hành nhiều với cùng 1 đối tượng = Lành mạnh 😁
AE hầu hết đã xem nát hết phim, giờ chuyển sang thực hành hết rồi
@bomduc Nhìn tụi nó mà thấy giờ khác nhiều so với thế hệ 8x đời đầu của mình những năm 199x ghê, lắm lúc thích bạn gái nào trong lớp ko dám nói, chỉ lén nhìn vì rất sợ bị ai đó trong lớp biết hoặc bắt gặp những hành động khác lạ 😅
@crazysexycool1981 Tiếc Ko =>>>>
@bomduc Đôi lúc đúng là cũng khó trảnh khỏi những khoảnh khắc ước muốn được trở lại cái thời còn trẻ ghê 😄
@crazysexycool1981 =))))
ptp49
CAO CẤP
6 tháng
Giảm chức năng não bộ? Sao có thằng bạn tóc xoăn,ăn rồi chỉ phim sẽ và billard mà nó ko hề thi lại môn nào, trong khi mấy thằng cắm mặt vào học học thì... nghĩ nó sai sai.
blinkinkin
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ptp49 Toét toét, đề nghị 2 đ/c táp ngay vào lề
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@meohoangdochanh Bk không có thi lại .mà học lại ak
@ptp49 kakaka, tớ nghe là thấy mùi, tớ cũng dân BK và cũng có nhiều thằng bạn giống vậy hahaha, toàn thấy nó đi chơi và bi da, vậy mà đi thi lúc nào cũng ngon, đế hiểu nó gắn não gì luôn hahaha
@blinkinkin bạn cũng dân BK à kakaka
xem Full HD thay vì HD có giảm sự rối loạn không?
@Trưởng Anh Mod coi thử đi, sau đó viết bài chia sẻ cảm nhận cho mem cùng biết nha 😆
choslag
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Trưởng Anh 4K thì tăng thêm thời gian quan hệ lun nhé 😁
@Trưởng Anh Nét hơn thì càng rối loạn nhiều hơn 😹
@choslag Càng nét nó càng giống lol trâu.
Đã đến lúc bỏ đọc báo rồi đó mấy bạn
tuan171
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@killed 🤣
@killed 😂😂😂
@killed Chuyển qua xem clip & thực hành thôi, đọc báo chi giờ này nữa 😁
Ko có 30k$ nên đành về team tay phải 👍
không nên xem là đúng
@crazysexycool1981 Hihi e cảm ơn a nhá . cho e xin mấy like a nha
@nguyenkhangpt92 Tưởng gì, thứ đó đơn giản 👌
@crazysexycool1981 hihi e cảm ơn a nhá
@nguyenkhangpt92 👍
Xưa vua chúa còn phải vẽ lên bát đĩa, thêu lên màn, cửa. Nay ta có video 4k, 60fps, HDR, 3D, còn hơn xa các vị ấy, ko xem quả phí của giời =]]
@Rich Leon Công nhận ngày nay xài sang 😁
@Rich Leon Đúng rồi, tội gì ko hưởng 😁
Sao mình k bị ta?
@thaonhu1503 Chắc chưa xem nhiều đến mức bị rối loạn thôi 😆
@crazysexycool1981 Chắc vậy quá, e chỉ xem khi cần kích thích thôi 😁
@thaonhu1503 Điệu này chắc phải trải qua thực tế, sau đó cùng bạn tình xem phim, lúc đó khéo phê lòi đến mức bỏ phim để thực hành theo 😆
Xem ít quá có hại ko?
khoa318
TÍCH CỰC
6 tháng
@exciterc có nhé bạn. Cứ xem thoải mái. Chán thì chuyển qua chăn rau, check hàng... Thời giờ thì không còn cứu nét chứ thời cấp 3 của mình đi cứu net, cà phê sáo là phê nhất luôn 😁
@exciterc Có, vẫn hại nhé, hại ở chỗ sẽ ko có nhiều kinh nghiệm, ít tư thế, kiểu dáng khi lâm trận vì trước đó ko xem đủ để lĩnh hội kinh nghiệm giường chiếu 😆
Mình vẫn "ấy ấy" đều và vẫn xem video đều hehe
@hnadov Xem 1 mình hay 2 mình? 😁
SULLEY
TÍCH CỰC
6 tháng
hồi xưa ở dường lê vãn sỹ có chỗ xem trực tiếp bên phòng kín ( kính 1 chiều ) mỗi lần 200K cơ mà khách mua dâm yếu quá ... tý là xong nên xem phí tiền 😁
@SULLEY Quái, lầm đầu nghe cái này..😅
@SULLEY Ghe vậy bác.giống mấy cái nhà thổ bên nc ngoài
@SULLEY Vụ này hay nè, người thật việc thật không diễn gì hết, xem phim trực tiếp phê tận nóc.
SULLEY
TÍCH CỰC
6 tháng
@SULLEY mình chỉ nói thế thôi, cho ae nào hay đi chơi gái thì nhìn trước nhìn sau, giờ camẻa nó bé lắm :D mà clip tung lên ai mất mặt hơn thì cũng biết rồi :D
lucas
TÍCH CỰC
6 tháng
Lợi ích xem phim khiêu jâm nếu giảm được ham muốn thì bớt được gia tăng dân số rồi.
@lucas Ờ, có lý đấy chứ 😁
@lucas Kkkk. Hèn chi bên jav họ bị già hoá dân số. Âu cũng có lý. Vãi cả “jâm”.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019