ColorWare mang lại màu sắc mới cho máy tính iMac của Apple

sonlazio
26/11/2009 1:58Phản hồi: 27
ColorWare mang lại màu sắc mới cho máy tính iMac của Apple
Apple iMac là một chiếc máy có thiết kế rất đẹp nhưng không điều gì có thể thỏa mãn nhu cầu của tất cả mọi người. Một số người cho rằng lớp vỏ trắng của iMac tuy sang trọng nhưng lại có phần hơi đơn điệu, họ muốn chiếc máy tính này được trang trí bằng màu sắc mà mình ưa thích. Dịch vụ của ColorWare ra đời là để đáp ứng điều đó, công ty này cho phép bạn dùng bất cứ màu nào để làm chiếc iMac của mình nổi bật hơn.

Không chỉ cho phép thay đổi màu sắc của thân máy mà ColorWare còn có thể thay đổi phần logo, đế hay thậm chí là cả chuột và bàn phím. Hãng đã sử dụng những vật liệu cao cấp để bảo đảm lớp sơn này luôn luôn bóng loáng và không bị trầy theo thời gian. Do đó, cái giá bạn phải bỏ ra là không hề rẻ. Bạn có thể tự mua rồi gửi chiếc iMac của mình đến cho ColorWare hoặc mua trực tiếp một máy đã trang trí sẵn từ họ. Tất nhiên là tự làm thì bao giờ cũng rẻ hơn. Chẳng hạn như khi bạn muốn trang trí cho thân máy, gửi iMac đến hãng thì sẽ có giá 499-524$ trong khi mua trực tiếp từ ColorWare là khoảng 700$. Giá trang trí cho Magic Mouse là 30-40$, 10$ cho logo Apple và 25$ cho phần chân đế. Để làm đẹp bàn phím thì bạn thậm chí còn phải chi nhiều hơn thế, từ 120-140$.

Mức giá trên chỉ dành các màu được ColorWare tạo sẵn, nếu muốn tạo một màu theo ý mình mà không sử dụng bảng màu của hãng thì bạn sẽ phải chi thêm 250$. Để biết thêm về chi phí cũng như các màu sẵn có, bạn có thể truy cập vào link trong phần nguồn của bài viết.

Nguồn: ColorWare
[relate]colorware, imac[/relate]​
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kieuchitai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rất đẹp và độc đáo! Nhìn thật thời trang.
rammstein
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở tinh tế này cũng có bác gì hình như là dánda.com chuyên dán các loại máy, em mà mua được Imac em cũng mang cho bác ấy dán cho đủ màu sắc, cho nó "cá tính"... mua của bọn Apple làm gì cho mắc, chắc gì đẹp bằng của bác dánda.com
Đời người như thế mà , dell vừa to vừa nặng thi làm sao Mac so sánh được nhỉ....? 😆)
hiepbeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
tranh luận chi cho mệt.cứ thấy và xài qua Mac mot lần thì sẽ thay đổi cách nhìn nhận thôi. như em nè, mấy hôm nay nhận được hợp đồng trang trí cửa hàng cho Icenter(đại lý chính thức của Apple singapore).phải gọi Icenter la thiên đường về MAC lun,3 đêm em làm trong cửa hàng cho đến sáng, nên có dịp voọc Mac,từ Macpro,imac đến mini.từ Macbook đến Macbook pro,13'' đến 15'' đều thử qua.sáng về nhà nhìn con vaio sao thấy chán quá.đang lập kế hoạch đổi lấy em macbook 13''.
bác nào quan tâm thì Icenter đang có khuyến mãi đổi máy laptop(bất kì hiệu nào nghen) lấy laptop Apple.
p/s:ko phải em quảng cáo đâu nghe,Mod đừng xóa bài em.
hais
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chương trình có vẻ hay nhỉ. Khoảng 80% người dùng máy tính TG nói chung và VN nói riêng chưa sử dụng qua Mac. Đây chính là lượng khách hàng tiềm năng khổng lồ của Apple. Dân Việt Nam lại có đặc điểm là yêu thích/đam mê/tò mò/ham hố/đua đòi công nghệ mới. Thêm việc fan của Apple hết lòng khen ngợi cho hãng thì em cho nghĩ là chương trình kiểu này nếu quảng cáo rầm rộ thì sẽ đặc biệt thành công ở Việt Nam, đến Apple cũng không ngờ đấy :D
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
con số thống kê 80% lấy ở đâu ra vậy bác 😕
hais
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác gõ vào "thi phan" trong hộp tìm kiếm của Tinh Tế hoặc tìm trong google "operating system market share" sẽ có được rất nhiều kết quả. Tùy coi bác tin tưởng nguồn nào thì tự coi nguồn đó nha! Theo đó thị phần hiện tại của Mac OS gần đây nhất được thống kê ở mức 7.x% - 9.x%. Tính luôn cả những người dùng Mac không thường xuyên (dùng Windows và có sử dụng Mac, hoặc mượn Mac xài ké chẳng hạn, không tính người dạo Apple shop) thì số người sử dụng thực tế có thể lên trên 10%. Như vậy con số khoảng 80% khách hàng tiềm năng là còn quá khiêm tốn phải kô bác?
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
thanks nha bác ............................... :p
sao h nhiều hãng thik pha tùm lum màu vô wá zậy '3'....? Lẩu thập cẩm chưa chắc đã ngon.
đang sài MBP đây thấy cũng bt có gì đâu mà mấy bác khen e nó thế .mac cũng như mấy lapkhac1 thôi chứ có gì đâu
Hãng nào cũng như vậy thì các bác danda.com bỏ nghề đi đánh giầy mất.
thôi đi các bạn, các bạn định biến tinhte thành đấu trường sao hả,chẳng văn minh tinh tế chút nào
xâu mù. Mac thì lúc nào cũng trung thành với trắng và đen trong các dong PC và Mobile cảu mình. Màu mè thế này về VN lại tưởng hàng tung của thì buồn đời
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
hô hố , mac thì lẫn vào đâu được mà bác bảo tung của :p
Mac là đồng bóng hả? Sao mà tui thấy mấy người xài Mac toàn có bạn gái hot hot không àh. Đừng ăn nói linh tinh thế nhá.
Bác này nói chuyện vui gớm :biggrin9gp: Dùng Mac hay dùng máy khác hay kể cả là không dùng máy thì liên quan gì đến việc bạn gái có hot hay không :shocked7fl: Hùi em chưa có lappy mà dùng thì toàn bạn gái hot, có bạn cực hot :cools: Từ ngày xài đến giờ thì tối về chỉ được nằm ôm lappy mà ngủ chứ chẳng có bạn nào là con gái mà ôm cả :sad9cd: Mà trong đó có cả MacBook Pro mới toanh luôn đấy :rofl8yi:
Yêu cầu các bác tập trung vào chủ để chính của topic, những vấn đề khác vui lòng lập topic riêng hoặc PM trực tiếp với nhau. Xin cảm ơn!

Nói gì thì nói em không thích cái màu của con iMac này tý nào cả 😃
toanmht
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy màu trắng bạc vẫn đẹp hơn bao giờ hết, đúng với tiêu chí của Mac, đơn giản nhưng đẹp. Nếu cho nhiều màu sắc như con "vẹt" thì lại không phải là MAC rồi
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở VN ko có nhỉ? có là chơi con mbp màu vàng nghệ rùi 😔
Hehe, tớ chỉ đang nói về cái đứa mà nói Mac đồng bóng đấy. Còn hot hay không thì do lòng yêu thương của bọn con trai mình dành cho chị em phụ nữ cậu ạh. Tớ cũng MBP đấy nhá, và cậu nói đúng thật, tớ ôm máy nhiều hơn bạn gái. hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019