Com macbook của mình hiện tại xem toutube hay bị đơ mạng quá , muốn về lại OS cũ ( nhớ mang máng...
Re0
10 ngày trướcBình luận: 17Lượt xem: 499
Com macbook của mình hiện tại xem toutube hay bị đơ mạng quá , muốn về lại OS cũ ( nhớ mang máng là Lion os gì đó ) cho máy bớt nóng và đơ khi xem video , có cách nào về lại khoing anh em , mình chủ yếu các tác vụ bình thường , máy mình ME864 late 2013 , thank anh em
Tắt máy. Cắm dây mạng cho nó. Mở máy và bấm ngay tổ hợp Shift-Option-Command-R. Nếu làm đúng sẽ vào chế độ Internet Recovery.

Chế độ Internet Recovery bằng tổ hợp Shift-Option-Command-R sẽ cho phép cài đặt lại phiên bản macOS đi kèm với máy khi xuất xưởng (khác với Option-Command-R chỉ cho phép cài lại bản macOS mới nhất hiện có).
@Penguin Pingu Đơn giản và nhanh gọn vậy thôi à bác ơi , cắm dây mạng thì máy mình bắt wifi , hình như không có cổng cắm dây bác ạ
hoặc download bộ cài theo ý mình muốn rồi cài vào thôi. Cần giúp đỡ về macbook thì bạn LH: https://www.suamacbook.com

Sửa

Chuyên Sửa Các Sản Phẩm Apple
suamacbook.com
@Blackberry Center Mai mình làm ko được sẽ nhờ tới shop ạ , hihi
me864 có 4gb ram nên nó lag là phải, bác giữ shift option command r để về mặc định, nhưng em nghĩ bác cài 10.10 cũng ổn đo
@nghiemduchien Bác ơi của em là 8gb ram mà , ME865 ý , vâng để làm thử về mặc định , đang cơ quan , sáng mai mới về , chỉ cần kết nối mạng wifi là được bác nhỉ
@nghiemduchien Dữ liệu có bị mất không bác ơi
@nghiemduchien OS có thể tải ở đâu là chuẩn bác ơi
Hình như do adblocker nữa. Mình thử tắt thì tải được, nhưng lại bị quảng cáo
@rungxanh2901thanhlam Mình chưa hiểu bạn ơi
@Re0 Ý mình là nếu bạn có dùng adblocker trên trang của YouTube thì có thể thử disable xem. Nhưng một khi disable thì lại phải khó chịu với quảng cáo trong lúc xem clip
@rungxanh2901thanhlam mình không dùng bản trả phí nên là xem clip video nó vẫn hay chèn quáng cáo bạn ạ , hihi , mình đang chuẩn bị cài lại đây
Cài lại phút mốt thôi mà bác
@daxutru Đến lúc chọn ổ lại ko hiện bác ạ giờ vẫn lọ mọ mấy lần mà ko đc , chán quá
@Re0 Bác vào Disk Utility xem có nhận ổ ko, nếu vẫn nhận thì Format lại xem
@daxutru Vâng , giờ vẫn đang lọ mọ đây bác, lâu quá k làm mà chả nhớ gì nữa
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
10.005 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.168 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
15.000 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM