Combo giá rẻ để uống cafe sạch tại nhà

AllLove
6/7/2022 6:22Phản hồi: 112
Combo giá rẻ để uống cafe sạch tại nhà
Đợt rồi mình có coi được clip của anh Nguyên Lê về chiếc máy pha cafe Blitzhome BH-CM1503 (CMM3) thấy anh đánh giá máy khá tốt nên mình cũng đặt 1 cái về chia sẻ cùng anh em.

Clip của anh Nguyên Lê

Mình có làm 1 clip chi tiết hơn xíu về chiếc máy pha espresso này anh em coi thêm nhé

Theo mình cảm nhận mức giá 2tr2 Blitzhome BH-CM1503 là 1 chiếc máy tốt để bắt đầu.

Khoảng 1 năm trước mình có bài chia sẻ cùng anh em máy pha cà phê Espresso BlitzWolf BW-CMM2 anh em có thể đọc lại bài ở đây nhé.
https://tinhte.vn/thread/review-may-pha-ca-phe-espresso-blitzwolf-bw-cmm2-khong-doi-thu-gia-1tr8.3369491/

So với phiên bản trước CMM3 đã có những nâng cấp mình thấy đáng giá như:

• Kiểm soát nhiệt độ chính xác hơn với NTC. Anh em đều biết nhiệt độ ảnh hưởng rất lớn tới hương vị của cafe được chiết xuất, tính nhất quán giữa mỗi lần chiết xuất. Nhiệt độ thay đổi dẫn tới các biến số khác sẽ thay đổi như áp suất…chúng ta sẽ khó duy trì được điểm ngọt yêu thích mỗi lần chiết xuất.
  • Có thể điều chỉnh lưu lượng nước. Anh em sẽ cài đặt số ml cà phê mà anh em muốn. Sáng sáng chỉ cần bấm nút để máy chiết xuất cafe, khỏi phải canh để bấm tạm dừng.
  • Pre infusion là 1 tính năng quan trọng, máy sẽ bơm 1 lượng nước nhỏ với áp suất thấp trong vài giây vào cafe. Cafe thấm đều nước qua đó chiết xuất được hết tinh túy, hương và vị có trong cafe.
  • Vòi đánh sữa dài hơn, hơi mạnh và khô giúp sữa khá mịn.
  • CMM3 còn có chế độ lấy nước nóng. Nước nóng sẽ chảy chung với vòi đánh sữa khá chuyên nghiệp.
  • Chế độ tự động của máy cũng khá ngon như: tự động tắt sau 29 phút không sử dụng, hay chế độ lấy nước nóng sẽ tự dừng khi cung cấp 215ml (thực tế mình đo được 240ml) hạn chế tình trạng cháy bơm. Vòi hơi cũng chỉ hoạt động tối đa 3 phút nếu anh em ko nhấn thêm 1 lần nữa. Nhắc nhở tẩy cặn sau 500 lần pha, báo quá nhiệt…
  • Thân máy full kim loại với thép 430

2tr2 so với 1tr8 thì mức chênh lệch 400K cho hàng loạt nâng cấp mình thấy ổn. Tổng thể chúng ta có 1 máy pha cà phê Espresso nhìn sang chảnh hơn rất nhiều. Decor cũng đẹp.

Ngoài những nâng cấp kể trên, các tính năng cơ bản của CMM3 cũng không có khác biệt nhiều so với CMM2.

• Vẫn là bộ lọc áp suất. Với bộ lọc này anh em có thể bắt đầu uống cafe sạch với khoản đầu tư ban đầu không nhiều vì bộ lọc này không quá kén cafe. Xay mịn hay thô 1 xíu cũng được.
  • Công suất 1450W nên thời gian làm nóng khá nhanh. Mình đo máy mất 54s để làm nóng trước khi bắt đầu pha ly cafe đầu tiên. Nhiệt độ ngoài trời lúc mình đo khoảng 30 độ.
  • Khay đựng nước có thể tháo rời để lấy nước hay châm nước trực tiếp
  • Áp suất 15Bar

Mời anh em ngắm qua vài ảnh chiếc máy pha cà phê Espresso CMM3 trước khi đi tới phần combo nâng cao nhé

Nút bấm đẹp với led nền
Núm xoay để đánh sữa, lấy nước nóng
Đặt canh lon nước 330ml. Máy nhỏ gọn tiết kiệm không gian
Khay nước có thể tháo rời

Quảng cáo

Đèn báo
Tay pha, thìa định lượng kiêm tamper
Giỏ lọc hoàn thiện tốt
Sản phẩm được bảo hành 1 năm
Khay chứa nước thải. Thép được hoàn thiện mờ giống vỏ máy
Mặt trong thép không được hoàn thiện mờ nó nhìn thế này

Quảng cáo

Thông số kỹ thuật của sản phẩm

CMM3 cũng còn 1 vài điểm chưa tốt:

• Khay chứa nước thải hơi nhỏ nên nước từ vòi đánh sữa dễ chảy ra bàn
  • Chế độ lấy nước nóng bơm hơi mạnh, sử dụng với cốc thấp sẽ văng nước ra ngoài
  • Tamper nhựa chưa đủ tốt để sử dụng nếu anh em muốn chiết xuất 1 ly espresso tốt

Giờ chúng ta sẽ qua combo nâng cấp để pha ngon hơn nhé

Clip mình sử dụng mấy phụ kiện đơn giản nhưng hiệu quả khá lớn

1- Mình thấy cối xay là thứ quan trọng nhất.
Mình đang sài cối xay Linglong ACE R1 v3 giá 1tr4. Cối xay được hoàn thiện tốt với lưỡi Versalab. Có thể điều chỉnh độ mịn vô cấp khi xay cafe.

Mặt cắt
Phạm vi điều chỉnh V3 của mình là 0.01mm hiện tại V4 là 0.005mm
Tháo bên trong để vệ sinh
Lưỡi Versalab
Khi vệ sinh anh em chú ý kẻo rơi chốt kim loại
Ốc hãm
2- Que khuấy cafe cũng là 1 món mình thấy rất cần thiết
Que khuấy là 1 dụng cụ đơn giản anh em có thể tự làm với kim châm cứu. Nhưng nó có tác dụng rất lớn khi chiết xuất đặc biệt khi anh em sử dụng tay pha không đáy.

Hộp gỗ này mình mua 19K trên shopee, thêm vài cái kim châm cứu là đẹp luôn anh em nhỉ
Que châm cứu, keo nến anh em mua gần nhà cho rẻ
Đơn giản, rẻ, đẹp
3- Tamper cũng rất quan trọng
Blitzwolf tặng chúng ta thìa định lượng kiêm tamper, tiện thôi nhưng không đủ tốt để sài. Với OCD anh em sẽ san cà phê đều hơn, nén cà với 1 lực duy nhất cho mọi ly cafe. Đây là yếu tố quan trọng đảm bảo chất lượng cũng như sự đồng nhất của từng ly cafe

OCD này mình mua 286K.
OCD có 2 chiều. Đây là mặt để san đều cafe. Có thể điều chỉnh độ cao của 2 mặt cho phù hợp
Mặt phẳng dùng để nén cafe
4- Một vài phụ kiện khác cũng quan trọng anh em tham khảo thêm
  • Vòng nhôm giúp đánh tơi cà dễ hơn, không lo vãi ra cà ra ngoài
Cái vòng nhôm này mình mua 47K
  • Cân mình mua taobao 250K. Anh em đừng mua cân rẻ quá là được. Có bấm giờ sẽ tiện hơn
  • Hộp gỗ 360K để đồ vừa gọn vừa đẹp
  • Ca đánh sữa giúp anh em dễ cảm nhận nhiệt độ từ đó biết được sữa đã đủ nhiệt độ chưa mà không cần dùng đồng hồ, Jig đong nếu anh em muốn pha chế vài món từ đơn giản tới phức tạp.
Ca đánh sữa có vạch chia mình mua 86K loại 550ml
Cảm ơn anh em đã đọc bài. Chúc anh em lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân. Anh em theo dõi fanpage cũng như kênh YouTube của mình để coi thêm nhiều sản phẩm nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nquangthanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quá chi tiết.
@nquangthanh Cảm ơn bạn
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng nhiều tiền đó ...
@MinhHy Nguyen hihi tại nó sài giỏ lọc tạo áp suất muốn ko có bọt cũng ko đc. Bạn mua tay pha ko đáy sài uống ok hơn đó
@AllLove Nhiều bọt crema uống thâý ngon hơn
@MinhHy Nguyen Bạn thử máy khác pha ko bọt sẽ ngon hơn. Máy sài giỏi lọc tạo áp suất mà giờ làm nó hết bọt thì khả năng nhạt hơn thiệt
@AllLove Vặy mới mua thêm Delonghi EC65. Ít bọt hơn nhưng đậm đà hơn
Musica21
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn có thể cho biết chất lượng cà pha ra khi so với những máy tham chiếu hoặc cao cấp hơn thì sao bạn?
@Musica21 Mình thấy ổn. Bạn coi thêm clip anh nguyên lê thấy anh cũng khen lắm. Anh nhiều kinh nghiệm hơn mình
Musica21
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Cảm ơn bạn!
@Musica21 Bắt đầu uống cafe máy này ổn áp. Tiền còn mua máy xay blabla cũng tốn ghê á
tui chỉ thích bụi Lan Kiếm hình trên
@hudahue Rẻ như rau muống bạn ơi
ban đầu mình cũng tính tới mua máy... nhưng sau đó mình mua máy rang hạt nhân xanh để pour... từ ngày tự rang cafe uống thấy vui phết... khi nào thích cafe đá thì làm 1 ấm moka hoặc pour đá cũng ngon
@Dương Quang Thế Chuẩn luôn
quanhp68
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dương Quang Thế Mình hơi " lười' nên tính mua về pha phin thôi.Cuối 2019 có dịch nên tiện đà mua về cái máy Pha.Dùng từ đó đến h cũng ổn.
@quanhp68 Đang sài máy gì thế bạn
@quanhp68 em thì ban đầu cũng phin với sữa đá.. sau đó chuyển qua dùng ấm moka . Từ khi có dịch thì rảnh quá ở nhà nghiền ngẫm nghịch dại chuyển qua Pour thì lại thêm cối xay. thêm món rang nhân xanh nữa.. hiện tại thì chuyển qua mua hạt nhân xanh ngoại về rang vui lắm bác .
Mới tập tành chơi pour thì hết tiền nên đành an phận với thủ công vậy 😔(((((((
@Wolfrain Ha ha hệ thủ công siêu tốn rồi
@Wolfrain chào bác Pour thủ 😁
Tương tác nè
@Nắng Mong Manh Ghi nhận nè. Cảm ơn bạn ^^
Nghề chơi đơn giản vậy thôi chứ cũng lắm công phu. Cảm ơn bạn đã chia sẻ
@HpDellIBM Cảm ơn bạn
Phức tạp mất thời gian quá
@caotri_hoidulich Đơn giản mà bạn làm cái rẹt là xong
những bước đầu tiên khi lâm vào con đường nghiện ngập 😆
@-KhangThien- hihi khởi đầu vất vả
nghp
TÍCH CỰC
2 năm
tưởng đơn giản mà ko hề giản đơn, thôi đành quay về với cái phin truyền thống vậy
@nghp Càng đơn giản càng phức tạp ấy chứ. Phin cũng cần hạt mới và vẫn phải xay. Phin mệt hơn bởi phải đo nhiệt độ nước rồi cân tỉ lệ... Máy setup hết rồi bấm nút thôi
Có ai xài loại này chưa?
HiBREW H11
https://tiki.vn/product-p182144472.html?spid=182144473

Nếu so với cái Blitzhome BH-CM1503 này thì loại nào xài ổn hơn nhỉ?
@lct_005 Con này cũng ổn đó bạn tiếc là ko có NTC. Nhiệt độ rất quan trọng để chiết xuất ngon đó. Giá nó cao hơn xíu vì phụ kiện ngon hơn. Mình nghĩ bắt đầu thì con blitzwolf ổn hơn. Tiền bạn để lên phụ kiện. Sau 1 năm bạn có thể thanh lý đi mua 1 máy khác xịn hơn.
etanolk52
TÍCH CỰC
2 năm
Các bác nhớ là mua máy xay xịn xịn chút, chất lượng cafe phụ thuộc phần lớn vào độ ẩm và độ mịn của cafe, mua máy xay đắt tiền hơn máy pha là chuyện bình thường
@etanolk52 Chuẩn luôn bạn. Máy xay ổn cỡ 12tr gấp 5 lần tiền máy pha ^^
ai rãnh đi làm này, uống có ly cf rửa cái máy mệt chết mịa, thôi mua cf quậy sẵn cho lẹ là ý kiến của mình, còn bác nào có tg thong thả thưởng thức cf thì thấy nó thú zị,
@phamhoaiduy228 Có phải rửa nguyên cái máy đâu bạn. Rửa cái tay pha thôi
@phamhoaiduy228 vì ngta muốn uống CF sạch ko tẩm ướp, chứ cf hàng bán sẵn biết nó có gì trong đó
dành cho ông nào làm chủ, có nhiều thời gian buổi sáng.
@nhaquedaoweb Dậy sớm thêm 5 phút uống cafe như mình cũng ổn mà ^^
Trước giờ toàn pha phin, không quan tâm lắm đến các loại/phong cách cafe tây tàu. Nhưng giờ thời gian ít quá, với lại không dậy sớm được như lúc còn trẻ trâu nữa. Chủ thớt cho hỏi máy này hoặc cùng loại này có pha được cafe giống hoặc gần giống cafe phin không? Nếu không phải loại này thì nên tìm mua loại nào đồng giá. Xin cảm ơn.
@SuzukiAxeloHPcity Mình cũng thích phin nhưng phin cầu kỳ hơn. Mình có 1 bình đun nước 90 độ để pha phin. Rồi vẫn phải xay cafe, tráng phin, rửa phin lâu hơn. Vị cafe phin bạn uống thấy sao nhỉ. Nếu mua hạt rang sẵn tẩm ướp thì bạn mua loại đó pha cũng như phin thôi.

Bạn để ý hạt bạn pha phin nó bóng loáng vì hạt đã ra dầu, 1 là để lâu 2 là rang đậm bởi vậy vị nó khác...nên có nhiều yếu tố nó tạo thành vị quen thuộc của bạn lắm.
ngoài cái máy ra thì còn lỉnh kỉnh đồ đi theo để phục vụ cho nó. ngán nhất là phần vệ sinh máy, dụng cụ. uống 1 ly cafe có 15-20 phút thôi nhưng vệ sinh hết 1-2h. haha
@trungmum Bạn vệ sinh tay pha thôi. Xả qua nước mất 1 phút là đc rồi
Ông bạn này cứ loanh quanh mấy con máy tìu nhỉ. Loanh quanh kiểu này tưởng rẻ mà cuối cùng chẳng rẻ đâu. Chia sẻ với anh em ý kiến của mình để đầu tư cho Home Coffee.
Xác định uống ở nhà thường xuyên, liên tục ngày nào cũng 1-2 tách. Thì cố gắng đầu tiên là quất con máy xay. Quay tay oải lắm. Nhất là mấy con 1z quay nặng thấy bà. Lên Kinu quay thì nhẹ đấy nhưng tầm tiền đó mình khuyên anh em lấy DF64, mới chơi thì để lưỡi zin cũng đc, k thì thay lưỡi SSP sau cũng ok. Loanh quanh 8-12tr (nếu thay lưỡi).
Tiếp theo đến máy pha. Tầm Entry level này, khuyên anh em bỏ qua hết mấy con máy tìu đi. Quất con La Pavoni, tự ship ebay về tầm 6-8tr tùy bid, về bảo dưỡng đồ đạc các thứ cho 10tr là thừa. Chơi đc hầu hết các loại cà với các mức rang. Và quan trọng là chất lượng chiết xuất từ nó ra cực ngon, tổ độ thì ngon ngang cơ mấy con E61, mấy con máy tự động tìu không có cửa. Còn thích tự động, không muốn đầu tư quá lớn thì Rancilio Silva, Lelit Anna, Gaggia... Loanh quanh từ 10-20tr tùy độ cũ mới và phiên bản. Cao hơn tầm thì táng E61.
Mình k kì thị hàng tàu (con DF64 ở trên cũng tìu rặt). Nhưng máy pha cf tầm giá như ông bạn chủ thớt hay mua nó phế thật. Loanh quanh chỉ tốn tiền mà chất lượng cafe pha ra mình khẳng định luôn (mong ông bạn chủ thớt đừng buồn) là không ra gì 😁, nghe tới áp 15 bar các thứ là vứt đi được rồi =))
@o0_iam_0o_me Mỗi người có điều kiện kinh tế khác nhau bạn. Nhu cầu cũng khác nhau. Bạn nhìn lại nhiều đồ bạn sài có những món cũng cùng tầm máy pha cafe này thôi. Nhiều món tốt hơn có thể bạn biết những bạn ko mua vì món đồ hiện tại nó phù hợp.
@AllLove Mình biết là bạn làm aff =)), nên bạn review mình cũng hiểu . Chỉ là mình chia sẻ kinh nghiệm cá nhân cho người khác có thêm cái nhìn khi quyết định đầu tư thôi. Như mình nói đấy, loanh quanh tưởng rẻ mà cuối cùng chả rẻ đâu. Vì cái món này nó ảnh hưởng trực tiếp đến vị giác, người ta có xu hướng "ăn ngon" dần lên chứ chẳng ai muốn uống dở cả. Mua về uống chả ra gì lại lóc cóc lên đời. Mấy món đồ đã mua đi bán lại có mà trầy trật.
@o0_iam_0o_me Cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng anh em. Bạn có công nhận sản phẩm tốt là sản phẩm phù hợp không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019