Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Combo nhà thông minh Google Assistant cho người mới, điều khiển giọng nói, giá chỉ từ 1,6 triệu

Duy Luân
29/3/2019 13:6Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haingan01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con google home mini của mình có tiếng việt beta mà chỉ nhận dk lệnh tắt TV nói những cái khác nó ko hiểu? Trên điện thoại nhận diện tốt hơn mà nói tiếng việt nó hiểu ngay và luôn
dunghaipm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các anh/chị cho em hỏi trường hợp lắp công tắc đèn cảm ứng nhưng do ở nhà Chung cư nên họ đấu dây mát trên trần hết rồi vậy giờ có cách nào lắp không ạ? Em mê đám công nghệ này ghê mà vướng cái này ko xử lý được 😔
@dunghaipm nếu bạn xài ip thì có thể nghiên cứu sản phẩm này nhe, không cần hub, không dây nguội.
link review bên dưới. mẫu mình lấy bên Đài Loan.
https://insitu.vn/danh-gia-cong-tac-aura/
conan2901
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dunghaipm thường họ vẫn để dây mát đi vòng mà, nhìn như cái dây đen còn lại kia kìa bạn. nó là dạng nối tiếp, tức nó chạy 1 mạch, bạn muốn lấy mát thì chích điện ra chứ đừng cắt, mất mát các thiết bị khác đấy. mà mát nối tiếp nên làm thì cắt cầu dao, đừng chủ quan, giật lòi kèn đấy.
Công tắc thông minh Sonoff T1 US + Nokia 7+ thì dùng đc gg assistant để điều khiển đc ko. Mình chưa đủ tiền mua loa gg và main pi.
Mình sử dụng app Yeelight hay Google Home để điều khiển đèn Yeelight được... Mình đã đồng bộ qua trợ lý ảo google (đã có tiếng việt) nhưng không điều khiển được bằng giọng nói kể cả tiếng việt và tiếng anh... Anh em nào biết cách xử lý...hỗ trợ mình với nhé... Xin cám ơn!
Mình sử dụng lệnh
OK google
Bật đèn (hoặc Bật đèn phòng ngủ) đều không thực hiện được..
L3Dzuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mod Duy Luan hay a ae nào rành tư vấn cụ thể mình với. Làm sao để điều khiển điều hoà từ xa qua app trên đt với. Mình đang dùng điều hoà pana XU12UKH-8. Có đọc thông tin của Pana là có app Panasonic ComfortCloud mà mình ko biết setup thế nào.
Bây giờ cần mua thiết bị gì lắp vào đh ae nhỉ.
huuquan27
ĐẠI BÀNG
5 năm
ai dùng công tắc thông mình rồi tư vấn giú[ mình . Thấy sonoff rẻ quá ko biết chất lượng và ổn định thế nào !
một ngôi nhà cần lắp bao nhiêu cái loa gg home là đủ mn
Mr Le Hai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đường Tăng 69 cũng còn tùy nhà nữa, chung cư như e thì tầm 2 cái . miễn sao nói ở đâu cũng nghe đc , bác có điều kiện thì mỗi phòng làm cái 😁
Em đang tính mua gghome mini nhưng mà vừa rồi đọc bài của bác bảo nó chưa hỗ trợ tiếng việt. Nhưng sao clip trong bài lại nói dx tiếng việt ạ! Đang định mua mà phân vân quá
hieu_david
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Duy Xuyên GHM không hỗ trợ tiếng việt nhưng GA hỗ trợ tiếng việt rồi mà bác! Em ko cần dùng loa chỉ cài app GA là điều khiển đc rồi
Các bác cho e hỏi chút a. E mua 2 công tắc thông minh của broadlink sp3. Cài đặt thành công, nhưng chỉ có 1 cái là ra lệnh được giọng nói bằng google assistance, cái còn lại o thể nào add vào được Google home a. Mong cao thủ chỉ giáo a
.
theo dõi
Duy Luân cho mình hỏi : chức năng của 2 bóng đèn thông minh Xiaomi Yeelight là để làm gì ? Cảm ơn
Giá cả hấp dẫn đấy
Cũng hay đấy
Công tắc điện và ổ cắm thay cho sino thì nên dùng dòng nào các cụ nhỉ
huanquach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang setup con GG Home Mini, đến bước này nó bắt gọi "OK Google" để nhận giọng mình, mà gọi 1 chục lần nó cứ quay quay vậy hoài. Có bạn nào biết bị lỗi gì ko ạ?

Mình cũng tính add máy lọc không khí Xaomi Air Purifier Pro từ Mi Home, nhưng nó ko Link được. Có giải pháp nào ko ạ?

Many thanks
khuonguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@huanquach Cũng y chang. Mấy lần mới được. Với thấy nó điếc điếc sao đó. Nhà cực kì im ắng mà nhiều khi "ok google" nó nhận nhiều khi nó im ru
huanquach
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khuongnguyenhcm Mới đầu mình nghĩ do mạng, nhưng test mạng thì chạy như trâu. Thử qua mạng khác vẫn bị. Bị mấy lỗi lặt vặt này chán dễ sợ.
Mod @duyluan có giúp đc anh em ko?
pbhd
Trứng
5 năm
Hiện tại mình đang có con Máy lạnh LG Wifi Inverter V10APF. Mình muốn mua 1 cảm biến theo dõi không khi ( nhiệt độ, độ ẩm, bui ...), để kiểm soát chất lượng không khí cho em bé nhà mình. MN thấy nên chọn cái nào cho hợp lý.
nhvu02
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chào Luân và tất các bạn,
Mình rất thường xem các bài chia sẽ của Luân trên Youtube và Tinh tế, rất hay và chi tiết.
Nhân đây cho mình vài lời khuyên khi chuẩn bị chơi Smarthome (đối với người bình thường biết chút chút về máy tính thôi)
1/ Nên sử dụng Zigbee hay Wifi?
2/ Nếu sd Zigbee có kết hợp được với HASSIO không? cần thêm thiết bị gì để kết nối?
3/ Mình định xài đồ TUYA hoặc TUYA ZIGBEE (vì nó khá rẻ so với các hiệu khác)
4/ Laptop Core2 có dùng chạy HASSIO không, vì Raspberry PI hơi khó đối với mình.
Xin cám ơn Luân và tất cả các bạn.
khuccui1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới tạo 1 trang tin tức, hướng dẫn... về Smarthome, web mới phát triển, xin chèn nhờ 1 backlink trên Tinhte cho chất lượng :d
http://smarthomevn.net/
ngon. mà mỗi tội google home mini vẫn chưa có tiếng việt lại. tiếng anh minh hơi kém nên chỉ dùng đẻ mở nhạc và tắt bật đèn thôi
@❤️ Yêu Gái Đẹp nói mở cửa cái nó nhốt luôn
Thêm cục điều khiển hồng ngoại nữa là đủ bộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019