[Computex 2011] ASUS hoàn thiện Eee Pad MeMO với màn hình 3D

Didu
30/5/2011 16:53Phản hồi: 21
[Computex 2011] ASUS hoàn thiện Eee Pad MeMO với màn hình 3D

ASUS mới đây đã đưa ra quyết định chọn triển lãm Computex 2011 làm nơi trình diễn phiên bản hoàn chỉnh (phiên bản thương mại) của Eee Pad MeMO với màn hình 7". Sở dĩ gọi là phiên bản hoàn chỉnh vì chiếc tablet này đã được hãng thay đổi một số chi tiết theo chiều hướng tích cực kể từ sau khi giới thiệu nó tại CES 2011 đầu năm nay.

Đầu tiên, màn hình hiển thị 7" trên MeMO đã được thay thế bằng màn hình 3D không cần kính, giúp người dùng trải nghiệm 3D dễ dàng và thuận tiện hơn. Bên cạnh đó, chiếc màn hình này còn sử dụng panel IPS cho góc nhìn rộng hơn và nâng cao chất lượng hình ảnh. Máy khi bán ra cũng sẽ đi kèm với phụ kiện tai nghe, điều khiển từ xa Bluetooth và cài sẵn Android 3.0 (Honeycomb). Có thể Eee Pad MeMO sẽ được bán ra trong quý 4 năm nay.

Nguồn: Electronista
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ứng điện trở hay điện dung thế nhỉ? Em thấy có cái bút thấy hãi quá, hy vọng bút dùng cho cảm ứng điện dung.
Bút cho cảm ứng điện dung đó bác, thời buổi này còn làm công nghệ điện trở để có mà chết à 😃
điện dung.
còn bút thì dùng cho các ứng dụng phải dùng bút..như vẽ tranh như ở HTC Flyer
bạn cứ đùa với asus, chắc chắn là điện dung
ko thì điện trở thế hệ II càng tốt
bluet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi vọng là Asus cho ra thêm 1 bản không có 3D với mức giá hợp lý. Thêm 3D vào lại đội giá lên mà ứng dụng thì chẳng được mấy
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Rồi sẽ có 1 ngày cây bút sẽ trở lại với chiếc điện thoại, chứ dùng ngón tay mà miết trên màn hình mãi thì mòn cả dấu vân tay, tội phạm tha hồ mà tung hoành
Chuẩn bị mua Tablet mà cứ cái đà này chắc e phải nén lại tới năm sau..........
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Rất thích mh 7', nhưng nghe nói Honeycomb ko suport cho 7' mà!?
thị trường tablet giờ sôi động quá ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
xấu mà! Cái đuôi to thế để làm gì nhỉ ;)) chắc là pin chăng
cái ji cũng có cái lý do hết bác ơi, mà làm vậy cho nó phá cách chứ chẵng lẽ phải unibody như thag táo ....
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
tablet đã to, mình nghĩ cho nó nhỏ dc tý nào hay hơn tý đấy 😁
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
😆 à à h thì em đãhhiieeeuur! Sao bút k tặng luôn bao da cho em nó r đút vô nhỉ? k thì chơi kiểu như samsung ấy làm cái bút như cái móc khóa xong r lại giấu như cái kẻ mắt! Cái này xưa dùng em omnia II của hàn cũng có cái này hay phét
mình thích cái màn hình 7inch.hehe.nếu là điện dung mà tầm tiền thì phang thôi....
cho em hỏi ngu xíu, cái máy nhỏ nhỏ xinh xinh bên cạnh là cái j thế?
cái này thì phải đeo kính bất tiện lắm
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
Mới học số, chưa học chữ hả?
kh0c
CAO CẤP
13 năm
bác nói làm em phì cười. Asus dạo này chạy đua vũ trang ghê phết nhỉ
Úi trời ; bút chất lượng quá .

3D không cần kính.
Thật sự em thấy con này là quá hợp lý cho những ai thích tab có đt (kô đề cập đến giá). Màn hình nhỏ dễ mang, có thêm cái "điện thoại" lại android 3.0 có điều chắc chắn giá sẽ đắt theo em chắc phải xấp xỉ 1k. Thế nên thôi đành dùng Galaxy tab cho đến khi con Asus này hạ đến mức hợp lý. Chắc tầm giữa năm sau ^^
huydak76
ĐẠI BÀNG
13 năm
ASUS dạo này nhiều sp mới ghê ta.Thích ASUS rồi nha.hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019