[Computex 2011] Tham quan gian hàng của AMD

sonlazio
2/6/2011 9:48Phản hồi: 47
[Computex 2011] Tham quan gian hàng của AMD
Gian hàng AMD năm nay thật chán khi mà họ không trình diễn bất cứ một công nghệ mới nào mà chỉ tập trung vào những nền tảng cũ như Fusion APU trên nền Bobcat (E-350, C50) mà không hề đưa ra Llano như mong đợi. Hơn nữa, những con chip Bulldozer mạnh mẽ cũng chẳng được mang đến mà sản phẩm dùng để trình diễn vẫn quanh đi quẩn lại 1090T hay 1100T. Dù sao thì nếu đến với AMD năm nay, bạn sẽ được thưởng thức 1 số hệ thống máy chơi game đa màn hình hay các máy tính sử dụng nền tảng của họ.

Không trưng bày nhưng AMD cũng giới thiệu 1 số công nghệ mới như nền tảng Trinity hợp nhất CPU Bulldozer với GPU hỗ trợ Direct X11 để tạp thành 1 APU đầy mạnh mẽ hay series APU mới thuộc dòng Z cho máy tính bảng. Tuy nhiên, dòng Z có vẻ như hơi khó để thành công khi mà mục tiêu của AMD là tạo ra 1 nền tảng đủ sức chạy Windows 7 mượt mà trên tablet. Chính vì mục tiêu này mà khả năng tiêu thụ điện của Z series lại là 6W TDP, quá cao so với 1W của Intel ATOM Mooretown. Cuối cùng, AMD cũng đã chính thức giới thiệu về thế hệ APU mới Llano với 3 dòng chính A4, A6 và A8. Sản xuất ở tiến trình 32nm, dự kiến Llano sẽ đương đầu trực tiếp Sandy Bridge ở phân khúc trung và cấp thấp khi mà hiệu năng đồ họa của nó mạnh mẽ hơn CPU từ Intel nhưng CPU lại yếu hơn hẳn.

Quảng cáo

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là tản nhiệt cho Lap hay Tab mà mini thế nhở? :p
Hơi ít ảnh! Bác Sơn lại kô post ảnh PG luôn.
Bác không biết còn bày đặt nói chữ.
ProArmy
TÍCH CỰC
13 năm
Chết cười =)) .
dotapro
TÍCH CỰC
13 năm
bạn đùa hay thật vậy?
:mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle: :mstickle:
Đẹp quá .......................
Nhìn qua clip ... gian hàng chỉ ấn tượng mỗi máy chơi game đa màn hình
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Từ bé đến h em chưa từng đc sở hữu và tàn phá CPU của PC nên chưa biết ngại ngùng. Các bác thông cảm :mstickle:
orionviva
TÍCH CỰC
13 năm
cũng éo dính dáng gì tới GPU cả, phán mấy câu nghe... vãi
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thật sao ở HN không có những triển ;lãm công nghệ lớn và hoành tráng như thế này nhỉ
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
khi nào việt nam là cường quốc
albatron
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa rồi nghe nói có ngày hội công nghệ Đài Loan, đọc mạng nhưng chả bít tổ chức ở đâu, phi xe đến Giảng Võ vắng như chùa bà Đanh, vòng về Cung Hữu Nghị thì thấy đóng của rồi, tổ chức độc 1 ngày. không thông tin, không địa điểm bố ai bít. đúng là khâu tổ chức như xxx ấy
Bác mod đã về việt nam chưa thế ;)
bác Sonlazio là dân tiếng pháp à ?
Bác sơn cái vấn đề PG có vẻ ko máu như Bác hiệp nhể. Chắc vợ B Hiệp dễ tính lắm đây 😁
Nói yếu hơn được rồi, nói yếu hơn hẳn làm mình phân vân quá, hihi.
Đẹp thật......

P/s: Chờ hình giang hàng Intel tiếp theo 😁
Thấy trong đám VGA, nhớ mặt có mỗi con Tesla [hàng đầu tiên trên cùng, thứ ba từ trái sang]. :mstickle:
anh em tinh tế cố gắng giúp con người ; và mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn với VN.
anther
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người ta nói sai tí mà các pác chém ghê quá. Chắc nữa hết dám hỏi gì luôn :mstickle:
Thành Viên [​IMG]
Tham gia Dec 2008
Địa điểm Hà Nội
Bài viết 1,168
Được cảm ơn 240
trời rơi ... Người...

anh em tinh tế cố gắng giúp con người ; và mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn với VN. ​

Bạn làm gì vậy ?

Dù họ có chưa hoàn hảo ; nhiều lỗi ; nhưng có đang góp phần giúp việt nam có trở nên 1 tương lai tươi sáng hơn không trong CNTT ? Dù là 1 phần nhỏ ?
tinhte dạo này viết sai chính tả cực nhiều :mad:
Có mỗi chữ thế mà bảo cực nhiều, vãi bác. Chữ P nó gần chữ O, gõ nhanh thì gõ nhầm thôi chứ có gì đâu mà bác bức xúc nhỉ? Sai 1 chữ bác đánh vần nguyên đoạn văn ko hiểu ah :p
ủng hộ AMD mình dg dùng em 5570 ko thích nivia
AMD thì lúc nào chẳng vậy. hồi VCW năm ngoái gian hàng AMD cũng chán phèo
đã chán như vậy rồi mà còn ko bít PR nên khó lòng mà thắng nổi Intel. Nói chung AMD sống đc chủ yếu nhờ mấy fan trung thành thôi
AMD & INTEL cuộc đua mới chỉ bắt đầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019