Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex 2012] Trên tay Ultrabook Acer AspireUltra S5-391: mỏng, đẹp, sang trọng

TDNC
7/6/2012 18:55Phản hồi: 57
[Computex 2012] Trên tay Ultrabook Acer AspireUltra S5-391: mỏng, đẹp, sang trọng
Trong số những máy tính mà Acer mang đến Computex 2012 có một chiếc Ultrabook rất mỏng (11mm) và đẹp, đó là chiếc AspireUltra S5. Chiếc Ultrabook này có một tính năng rất đặc biệt gọi là MagicFlip, có thể dấu toàn bộ các cổng kết nối của nó vào bên trong ở mặt sau. Ở góc phải bàn phím của máy có một cái nút nhỏ dùng để kích hoạt MagicFlip, bình thường bạn sẽ không thấy các cổng kết nối như USB, HDMI... ở đâu cả, nhưng khi bấm nút MagicFlip thì ngay lập tức, mặt sau của máy tính sẽ lòi ra thêm một mặt sau nữa, trên đó có 1 cổng HDMI, 2 cổng USB 3.0 và đặc biệt là có cả cổng Thunderbolt. Khi bạn bấm nút MagicFlip lần nữa thì mặt sau này sẽ đóng lại, dấu các cổng vào lại bên trong.

Ngoài chức năng đặc biệt đó ra thì đây cũng là một chiếc Ultrabook khá là đẹp, nó mỏng chỉ có 11mm và nặng 1,2kg. Máy được trang bị CPU Ivy Bridge mới nhất của Intel, ổ cứng SSD chạy ở chế độ RAID 0 và có màn hình LED 13.3", độ phân giải 1366x768. Chất liệu nhôm và màu đen quý phái làm cho mình có cảm giác rất là thích khi cầm S5 trên tay, tuy nó mỏng nhưng lại rất chắc chắn, chất lượng hoàn thiện tốt, bề mặt trơn láng, ít bám dấu vân tay, MagicFlip hoạt động êm ái, nhẹ nhàng và thiết kế tổng thể thì phù hợp với cả nam lẫn nữ.

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chaudizai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp nhưng Acer nên biết giá trị thương hiệu mình nằm ở phân khúc nào... Đừng "tự sướng" toàn đưa giá trên trời lol...
@chaudizai đời thay đổi khi ta thay đổi bác à, acer đang thay đổi đấy bác ak. rùi xem
p/s: đây chính là những sp đang thổi lửa vào dòng máy mac và hđh mac os, ko biết ở phân khúc khác thế nào nhưng mà thực sự ms đang sắp sửa cho máy mac vào chân tường
ninhk48
TÍCH CỰC
12 năm
@chaudizai Đọc cái cm của ông này mà ngứa mắt! Trên đời này cái gì chẳng có giá của nó! Hãng nào chẳng có phân khúc của nó đừng có đánh đồng tất cả các sản phẩm của 1 hãng như thế chứ?
@chaudizai Nói như bố tướng.hài thật...nghèo nàn về suy nghĩ lắm e ạ.
@chaudizai Máy tốt, cấu hình cao là ok rồi. Không có những hãng giá rẻ như acer, dân mình có được phổ cập laptop không bạn.
haha đc đó
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái máy này mà xài chuột không dây thì sao nhỉ? Biết cắm cái đầu Receiver ở đâu nhỉ? Không lẽ cứ cắm vào, dùng xong lại rút ra?
@dnguyen1987 Dùng chuột Bluetooth đi bạn!
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jamesbond_lns Chuột Bluetooth nhận lâu và pin mau hết, ko nhạy bằng bên kia :p
@dnguyen1987 Trời đất, thì dùng chuột Bluetooth là xong !!!
MagicFlip CÓ VẺ MỚI
Nhìn cũng hấp dẫn ghê! Ko biết giá bao nhiêu đây?
@gaumep Mẫu ultrabook của Acer vừa bị lộ giá 1399$ trên website của Microsoft với cấu hình ổ SSD 256GB, chip Core i7, RAM 4GB và cổng Thunderbolt. k biết đúng k
máy đẹp nhưng thua mac air .....thích cái magicflip ...nếu giá rẻ thì là một sự thay thế hoan hảo cho mac air
@hoangtrieu87438 Thua chỗ nào vậy bạn?
Fan táo dạo này comment nhiều ghê!
@hoangtrieu87438 cả thảy ultrab00k chưa thấy cái nào đẹp hơn mac air 😃 có cái zenb00k của asus nhìn còn dc :rolleyes:
@luke valentine chịu khó xem lại mấy bài gần đây đi bác, macbook giờ là vẫn chỉ là chiếc laptop trong khi 1 đống thiết bị hybrid vừa mỏng, đẹp và cấu hình mới nữa
@luke valentine Chúa ghét mấy con Asus có cái vân tròn chuối chịu không nổi
@hanhngao46 cái phần mình khoanh tròn thì của acer hơi dày thi phải.........
Cái magic Flip hay quá :X Toàn cổng kết nối khủng 😃
Thiết kế giấu cổng này hay nhỉ. Như thế thẩm mỹ sẽ cao tuy nhiên đôi lúc lại hơi bất tiện
trong acer đến nay tạm kết nhất em này 😁 hehe nhìn đẹp và hay ghê
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Sẽ không bao giờ hướng được tới đối tượng khách hàng như tớ !
@iApples Nghèo thì chả ai người ta hướng tới đâu!lol.
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
@juns2ju Ừ, vâng ! Tôi nghèo ! LoL
cái màn này có cảm ứng được không nhỉ? có cảm ứng thì ngon quá đi
Cuối cũng cũng đc thấy người đẹp xuất hiện.
sáng :windows 8
chiều: windows 8
tối: windows 8
Đọc win8 nhiều quá
Suy ra: Ghiền win 8 lun
Kết luận: win8 ra phải mua ngay cái ultrabook màn hình cảm ứng hoặc tablet😃
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Acer: giá rẻ, cấu hình mạnh, vậy mới được...😃
k0 có giá nhỉ?chán thế
@sieuthimaynghenhac4 1400 $ thì phải bác ạ
@trongvongbankinh thế ak`! hj`, cũng max nhỉ
Hàng Acer mình dùng, thấy đó là sự lựa chọn hợp lý. Vote cho Acer
bác cứ nhìn mà phán, ko thua đâu bác, còn giá thì sao mọi ng lại cứ có quan điểm máy mac là phải giá cao hơn nhỉ?
các bác cứ đợi mấy e này + màn hình cảm ứng thì sẽ như hình dưới này, các e khác xách dép ko kịp
Screenshot (5).png
Screenshot (6).png
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Con này 1399$ mấy bác à. Vậy thì em chi thêm 200$ nữa mua con Vaio Z 2012, vừa sang, và cái đẳng cấp thì khỏi bàn cãi. 😁
sao mình chưa thích kiểu bo góc mép của mấy ultrabook nhỉ, cứ vuông cho nam tính 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019