Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex 2013] ASUS làm mới Transformer Pad Infinity: màn hình 2560x1600, xuất video 4K, giá 399$

Blaze1st
3/6/2013 9:36Phản hồi: 174
[Computex 2013] ASUS làm mới Transformer Pad Infinity: màn hình 2560x1600, xuất video 4K, giá 399$

ASUS vừa công bố chiếc Transformer Pad Infinity thế hệ mới đầy với cấu hình cực kỳ mạnh mẽ. Chúng ta có màn hình 10"1 IPS độ phân giải 2560x1600 điểm ảnh thay cho màn hình FullHD của năm ngoái. Về CPU thì Transformer Pad Infinity 2013 dùng NVidia Tergra 4 lõi tứ tốc độ 1,9Ghz với GPU 72 nhân. Máy có thể xuất video định dạng 4K và dock có cổng kết nối tốc độ cao USB 3.0. Ngoài ra chúng ta còn có RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB, Camera sau 5.0Mp... giá bán ra dự kiến là 400usd cho tablet à thêm 100 cho dock bàn phím. Về hình thức bên ngoài thì Transformer Pad Infinity không khác lắm so với phiên bản năm ngoái.

Transformer Pad Infinity là chiếc máy tablet chạy Android được ASUS tung ra từ năm 2010. Điểm đặc biệt của chiếc máy mang tên Transformer này là nó có thể dễ dàng biến thành chiếc máy tính xách tay từ chiếc tablet khi gắn vào dock bàn phím. Trên dock bàn phím đó ASUS trang bị các cổng USB kết nối cũng như là khe SD mở rộng bộ nhớ. Ở chiếc Transformer 2013 này thì chiếc dock đã được trang bị cổng kết nối USB 3.0 nên tốc độ truyền tải sẽ nhanh hơn gấp 10 lần so với phiên bản 2.0 trước đó.

Một điểm khác mình muốn chia sẻ với các bạn nữa là khả năng xuất phim 4K của Transformer Pad Infinity 2013. Trong lúc đầu phát phim 4k đang khá hiếm thì hy vọng đây là một giải pháp để trình chiếc phim 4K trên những chiếc tv 4K đang được bán trên thị trường.

Cấu hình cơ bản:
HĐH: Android 4.2
CPU: NVidia Tegra 4 4 nhân, 1,9Ghz
GPU: 72 nhân Geforce
Màn hình: 10"1 độ phân giải 2560x1600 điểm ảnh
Camera: 5Mp phía sau, 1.2Mp phí trước
Bộ nhớ trong: 32GB, SD mở rộng, USB 3.0 mở rộng dưới Dock
Pin: 8180mAh
Wifi: a/b/g, Miracast

174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mai Ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc trước thích Transformer lắm, nhưng giờ ko mặn mà cho lắm, nhưng con này hấp dẫn vậy mà giá 399 usd thì nên suy nghĩ lại.
Èo ! Asus giới thiệu lắm thế
@ste7en9x91 im hơi lặng tiếng từ tết đến nay. bùng nổ . xổ hàng
1 tablet hoàn hoàn hảo từ cấu hình đến giá. Nếu ở VN cũng bán với giá đó thì mình sẽ bán lúa mua ngay😁
@chuquocluong và vi thế nên không bao giờ bác có nó haha, 😔
@lethangk47 chuẩn lun
giá tốt quá, hi vọng là máy sẽ chạy mượt mà.
Sao em này rẻ thế nhỉ. Thích nhất cái 4K của nó. Chắc dùng thì nét thôi rồi 😁
ngon nhy.mai menh toi ngam em no sem ra the nao
boomhugo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự trước giờ hầu như không thấy ai sài con này cả, có lẻ còn hiếm ở thị trường VN
mr.sown
ĐẠI BÀNG
11 năm
400$ thôi á hả :eek: chắc mình phải hóng hớt chú này quá
tranmjnhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng để ngắm
cái giá quá đẹp cho cấu hình hoành tráng 😁
quá khủng cho một hàng khủng 😃 chắc cái cấu hình này sẽ sớm thành tiêu chí trung cho tablet trong năm này đây :rolleyes:
Em có 1 thắc mắc là ko biết màn hình nó nhìn sẽ đẹp cỡ nào? :rolleyes:
Thang0206
ĐẠI BÀNG
11 năm
4k trên cái màn 10.1' :eek:
@Thang0206 thým bị sao à, đọc cho kỉ dùm em với, nó xuất video 4K ra màn hình bác ạ qua cổng HDMI, chứ màn hình 4K hồi nào trời
@Đoàn Văn Dũng
bigthree
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thang0206 ;) đọc kĩ rồi hẵng comment bạn ơi
@Thang0206 Màn 2560 x 1600 , xuất nội dung 4K
Chỗ này tác giả nên chỉnh lại 1 tí.
@Khổng Tước Có ai bắt bác mua dock đâu.
@kkzbanana Là sao ? Mình chỉ bảo tác giả ghi chưa chuẩn cần chỉnh lại, chứ mua bán gì ở đây ?
giá như nó chạy windows 8 pro thì 600$ mình cũng mua...k mặn mà với Android lắm
@thegioi911 android với chả ios khác quái gì nhau =)), nên nhu cầu dung tab đa phần là giống nhau, có vài cá biệt thôi 😆, nhưng mình thấy tab thì ipad vẫn nhất, chỉ hóng tab chạy windows 8 pro thôi
@tuandaqn không quan tâm đến vấn đề của bạn vì chắc cũng rất it người có nhu cầu ấy 😆 lên mạng seach hộ bạn mới tóm được cái này chả biết có kết nối được that không =))
http://www.cucre.vn/vn/ha-noi/726/8627/connection-kit-5-in-1-ket-noi-usb-cho-ipad.html
android với ios cũng la lá nhau thôi dung chuyên nghiệp khó chịu vãi ra ấy dung bình thường thì nên mua ipad đấy là mình khuyên chung thôi vì mình dung nhiều loại tab rồi, tốt nhất là dung laptop, ultrabook giờ cũng có con chỉ khoảng 1,2kg không nặng đâu =))
@tuandaqn
Chuẩn rồi... mình cũng đang chơi thế... nhưng mình xài tablet tàu (Retina) nên khả năng kết nối với USB vô tư... gắn USB 3G vào được luôn
Ngoài ra có thể xài micro SD + adpater gắn vào camera chụp, sau đó cắm microSD vào tablet để review cũng tiện...
Đang xài RawDroid, PhotoMate, Photoshop Touch & Nik snapseed để review & processing photos

iPad thì cũng được... xài cài kit của bác gì post ở trên, nhưng giá cao gấp 2, gấp 3 lần 😃
@tuandaqn iPad đã jailbreak nếu bạn muốn chơi game trên đó thông qua điều khiển như DualShock, Wii remote,.... thì bạn vô Cydia tìm Blutrol (mua với giá $6.99) kết nối thông qua Bluetooth. Còn muốn cắm máy ảnh vào thì mua phụ kiện của Apple (xem thêm ở đây)
Nói chung iOS trên iPad là nền tảng đóng, nên giao tiếp với bên ngoài rất kém. Nếu bạn thích cắm thẻ nhớ, bắn Bluetooh với máy khác,... mình nghĩ bạn nên dùng Android ;)
đám người nhí nhố chụp gì không biết.
BLHT1111
TÍCH CỰC
11 năm
Có ghi lộn giá ko vậy
400 obama cho cấu hình như thế
@BLHT1111 Chắc đây là giá tại nhà máy, chắc ra thị trường tính thêm vận chuyển, thuế, đội giá vi vu cho coi.
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn 4k, chip tergra 4 1,9 ghz. Ram 2gb, usb 3.0, 72 gpu. Giá 400. Ngon vãi. Không biết mấy thằng khựa làm gì mà rẻ thế
@Nhokakaza xin lỗi bố là Asus của Đài Loan...mà khựa cũng éo có liên quan gì tới topic mà cmt ở đây nhé
@Nhokakaza Đừng có cmt kiểu không biết j nhé, Asus là của Đài Loan, không phải Trung Quốc nhé, Đài Loan có cờ riêng, quốc ca và hành chính khác biệt Tàu Khựa. Tại bọn Tàu to quá nên luôn nhận vơ Đài Loan về mình và VN là đệ Tàu nên phải công nhận điều đó (k nó cắt trym) chứ các nước phương Tây thì luôn coi ĐL là 1 nước riêng nhé. Btw, thằng này bé bằng nửa nước mềnh mà GDP cao top thế giới đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019