Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex 2013] ASUS Transformer Book Trio: Máy tính 3 trong 1, chạy Android và Windows 8

Blaze1st
3/6/2013 8:16Phản hồi: 153
[Computex 2013] ASUS Transformer Book Trio: Máy tính 3 trong 1, chạy Android và Windows 8
Trong khuôn khổ sự kiện Computex 2013, ASUS hôm nay đã công bố một chiếc máy biến hình khác thuộc dòng Transformer, có tên gọi đầy đủ là Transformer Book Trio. Tại sao nó có cái tên khá oai là "biến hình", bởi thiết bị này có thể linh hoạt chuyển đổi từ một chiếc tablet sang một chiếc laptop chỉ với vài thao tác đơn giản. Cũng lời của ASUS, đây là sản phẩm đầu tiên trên thế giới có sự kết hợp của ba dòng máy: tablet + notebook + desktop PC. Như đã nói, chiếc máy này sẽ sử dụng hai hệ điều hành song song là Windows 8 và Android (Jelly Bean).​
Cụ thể, khi ở trạng thái tablet, máy sẽ dùng Android như những chiếc tablet thông thường khác, tuy nhiên khi kết hợp với bàn phím, nó sẽ chuyển qua Windows 8 nếu người dùng nhấn vào nút chuyển OS. Và khi chúng ta nối cái máy đó với một màn hình lớn bên ngoài thì nó lại là một chiếc PC nữa.​
ASUS cho biết phím chuyển đổi OS đó chỉ hoạt động khi và chỉ khi phần màn hình gắn liền với phần bàn phím. Cũng theo ASUS, phần dock của Transformer Book Trio còn đóng vai trò như một viên pin gắn ngoài dành cho phần tablet, và sẽ sạc pin cho tablet nếu cả hai kết hợp với nhau.​
Về cấu hình phần cứng, Transformer Book Trio sử dụng màn hình 11,6", độ phân giải 1080p, công nghệ hiển thị IPS, máy được trang bị hai vi xử lí, trong đó BXL Intel Core i7-4500U sẽ hoạt động khi máy dùng Windows 8 và BXL Intel Atom Z2580, xung nhịp 2GHz, sẽ làm việc khi máy ở trạng thái tablet - tức là đang chạy Android Jelly Bean. Bên cạnh đó, máy cũng dùng hai viên pin: một có dung lượng 33Wh và một là 19Wh. Ngoài ra, ASUS cho biết phần dock của Transformer Book Trio được trang bị ổ cứng HDD dung lượng 1TB, trong khi đó phần tablet có bộ nhớ trong 64GB. Giá và ngày bán của máy vẫn chưa được tiết lộ.

153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngol đấy, hi vọng giá tốt
vipno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước cũng thấy tablet + notebook rồi . Nhưng cũng không khoái kiểu này lắm mạnh về 1 khoảng riêng vẫn thích hơn
máy ngon, hy vọng giá cũng ngon
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
@ducquang009 Về giá chắc không thua cái Macbook Pro rồi
2511492
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe thấy mê wa, hok cần đem 1 cái laptop zoi 1 cái taplet theo bên mình nữa
Chẳng thấy biến hình gì đạc biệt. Nhàm
@hey911 tuyệt
@hey911 Đủ đặc biệt để khiến bạn cmt vào topic này.
Không biết cái này có đắt không. Nhưng sao không có thông số RAM nhỉ 😁.
@The Phone Với cấu hình thế này thì khi là Tablet chắc chắn Ram tối thiểu cũng phải 2G còn khi kết hợp với dock thì Ram tối thiểu cũng 8G bạn ạ.
sonnb
TÍCH CỰC
11 năm
Asus đẻ nhiều nhưng xuống giá hơi nhanh do mới ra hét giá hơi cao 😁
bmw_125i
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc treo đầu dê bán thịt chó thôi. Khoản đợi hệ điều hành khác khởi động chắc mất 1 phút :| Thế này khi cần gấp sao dùng.
@bmw_125i 1 phúc nhiều lắm hả bác nói thật mình ghét mấy cái người mà làm ra vẻ quý trọng thời gian như kiểu "phí 90 phúc cuộc đời"
bmw_125i
TÍCH CỰC
11 năm
@mtancong Bạn đi làm hay còn đang "đi chơi"? Bắt sếp đợt 1 phút để chuyển sang hệ điều hành khác là bác mất 1 hợp đồng, còn trong khi thuyết trình trong phòng học bác cũng xin 1 phút "để em chuyển sang Windows" à?
@bmw_125i Bác này chắc còn đang "đi chơi" nè, nếu bác xác định mua con này thì lúc đi làm bác sẽ gắn sẵn dock vào để nó chạy win 8, hay vào tới phòng họp rồi mới nhớ là mình đang chơi chém trái cây ??
@bmw_125i thế trước khi làm 1 việc gì bác chẳn bao giờ chuẩn bị ah 2`
Cái này hay nè, lúc giải trí hay công việc bình thường dùng tablet thôi, khi cần công việc văn phòng hay chơi game nặng dùng win8. Giá cỡ 1000$ thì ngon. 😁
Giá chắc tầm $799 cho tablet và $199 cho dock!
kendy704
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chongao2k5 cái dock đó có dung lượng bộ nhớ 1T thì chắc củng phải tầm 200USD là ít
Có vẻ vẫn thua HD2 🆒
thin10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Asus có rất nhiều ý tưởng hay nhưng mình thấy không được thành công lắm ở các sản phẩm của họ.
2 chip lun, chờ cái giá:d
cái này có tiền là múc ngay
@truongbavietnhan tưởng bạn kêu ra cái múc ngay chứ, có tiền thì chắc lâu đấy 😁
@****C*L*O*V*E*R*** tới bi h em còn chưa được sở hữu cái ta bờ lét nào bác ợ:D
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay nhi~
kale9699
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá tốt cho 1 em lai
KẾt asus quá làm cái gì cũng bền, đẹp.😁
khá là hay và tinh tế ...mà ko biết nó có chịu đc nhiêt độ cao..khi chơi game trên em cpu có ré i 7 ko nhỉ
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
11 năm
xinh quá, con nhỏ cầm máy nhìn mắt dê thật
@choutinhtri đi tù cũng đc bác nhể:p
@choutinhtri ông dê lại bảo nó dê
vl
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duclinh79 con nhỏ nó dê thạt mà.:rolleyes:
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 bác đúng ý em, nhưng ko sợ đâu bác ak, nó có còn là trẻ con đâu😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019