[Computex 2014] Video gắp thú bông và tự in 3D khuôn mặt với Intel RealSense

sonlazio
4/6/2014 8:44Phản hồi: 22
[Computex 2014] Video gắp thú bông và tự in 3D khuôn mặt với Intel RealSense
RealSense là công nghệ sử dụng camera đặc biệt với 2 ống kính để nhận diện cử chỉ cũng như thông tin của người dùng để ra lệnh cho máy. Có rất nhiều ứng dụng của việc này như dùng tay để gắp gấu bông thay vì cần điều khiển hay dùng camera để tạo bản đồ cho khuôn mặt chúng ta, rồi từ đó dùng máy in 3D để in nguyên mẫu khuôn mặt ra. Tất nhiên, camera được trình diễn trong bài viết không đủ mạnh để tạo bản đồ khuôn mặt một cách chi tiết nhất nhưng nó cũng đủ để gây ấn tượng. Bạn cũng cần lưu ý là chiếc máy in 3D trong bài chỉ là máy in cơ bản với độ phân giải không cao, nếu bạn dùng máy in mắc tiền sẽ có hiệu ứng tốt hơn nhiều.

PS: mình tốn 3 lần để gắp được con thú ra, các bạn nên luyện tập cật lực để có thể bắt giỏi như mình, đề phòng bạn gái rủ đi gắp thú mà không được thì quê lắm 😁

Đây là một máy in 3D giá rẻ, nhìn không được đẹp lắm

Mô hình này được in ra từ một máy in 3D rất mắc tiền nên chất lượng thật sự cao và ấn tượng

Intel_RealSense-4.jpg Intel_RealSense-5.jpg
2 camera được tích hợp trực tiếp vào máy Dell này để bắt lại chuyển động chúng ta

Anh chàng này đang gắp thú bằng tay

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datnamtm
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay nhỉ
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
vãi cả máy,mai mốt nó lm dc smp thì mua liền 1 cái 😁
minhductb01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Liệu có in được gấu của e không đêm về ôm cho khoái 😁:D:D:D:D
Mấy bé thú bông nhìn dễ thương quá !!
Được người yêu gấp thú bông xong, quay sang tặng thì hạnh phúc biết mấy ...
@Nguyễn Bảo Trâm ý iêu mình đi ngày nào cũng dắt đi gắp thu bông hết hihi.....
@DarkKnight210 coi chừng mấy thím voz qua giả nix đó thím
😕😕
richarmarx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm để anh
Sắp thoát kiếp FA
Nói đến vụ gắp thú bông mới nhớ, mình có thằng bạn, tính tình cũng tếu táo, mồm miệng thì càng khỏi phải bàn, có một hôm nó vào siêu thị chơi với đám bạn, gặp trò gắp thú bông, nó nhào vô chơi mà gắp hoài không được nên đi đổi xu liên tục, duyên số thế nào mà hôm ấy người trực đổi xu cho nó bị nó kết rồi từ gắp thú bông chuyển qua tán đổ cô bé đổi xu luôn, giờ thì chúng nó vừa cưới nhau sau 3 năm quen biết và yêu nhau.
minhtuan_8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanyingni Mai tui rảnh cũng đi gắp thú bông. 😁 Hi zọng ông trời thương tình cho một cái duyên trời đánh với cô gái bán xu.:rolleyes:
Sao không quay cảnh nó từ từ in ra mặt người, chỉ nói như vậy thì chả thấy có gì đặc biệt hết.
vẫn chưa đến độ
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
-_- hic. ko phải chê mà cái công nghệ ng ta bác nói mãi ko nghe dc. realsense mà mình nghe cứ lu xe, ru xe cái j ấy. đáng tiếc quá
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là sở thik lạ lùng của phụ nữ.. 😕
Vãi thím..😁:D:p:p
Tôi quan tâm đến máy in 3D.Hi vọng trong một tương lai không xa sẽ thương mại hóa và tất nhiên giá tiền thì đến mọi người và hi vọng sẽ có luôn tại Việt Nam.
gắp thú bông ngoài đời nó có gắn chip hết rồi, zóng như gắp 10 lần thì,nó chỉ cho ăn 1 lần, còn lại cứ lên đc nửa đường là cái tay nó lại bung ra à! làm vậy mới có lãi, ko giễ như gắp trong này đâu
Bạn User Beta quan tâm đến máy in 3d thương mại của Việt Nam thì ghé qua đây tham khảo nhé. www.3dprinter.vn
mình thấy cái máy in kia cũng đẹp mà
Hay, bao giờ thêm công nghệ sào chép bộ não người nữa, rồi import vào hình in này thì khỏi cần lấy vợ chi cho mệt. like cho công nghệ.
tamluu77
TÍCH CỰC
10 năm
Quá hay luôn ;).
không biết chất liệu in ra có bền không, nếu đầu tư 1 quả về in đồ lưu niệm theo yêu cầu chắc HOT lắm đây
hay phết nhỉ.mà in được kích thước bao nhiêu là max nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019