[Computex] Trên tay Eee Tablet

cuhiep
2/6/2010 17:9Phản hồi: 22
[Computex] Trên tay Eee Tablet
Chiếc máy với màn hình e-ink nhưng không phải là máy đọc sách chuyên dụng, nó là chiếc máy nằm ở khoảng giữa chiếc máy đọc sách và các chiếc máy tính bảng vốn xuất hiện đầy rẫy tại Computex năm nay. Các bạn có thể cứ hiểu nó như là một chiếc máy hỗ trợ cá nhân. Nó còn được trang bị cả Camera để việc ghi chú, lưu trữ thông tin dễ dàng hơn. Tuy nhiên sau khi thử dùng một lúc thì Eee Tablet không tỏ ra là một chiếc máy thực thi tốt các tác vụ của nó ngoài ra thì các chức năng của Eee Tablet cũng trùng lắp với nhiều máy khác, đặc biệt là điện thoại di động đang có trên thị trường.

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VietThuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn khá tinh tế ^^! .... Nhưng viền 2 đầu có vẻ hơi dày =.= .....
Bác Hiệp vẽ lên đó luôn kìa. Thích nhỉ 😁
Màn hình e-ink thì đọc sách là phù hợp nhất rồi. Mấy tính năng kia cũng chĩ là kèm theo thôi.
hoainam0403
ĐẠI BÀNG
14 năm
màn hình máy hình như không phải e-ink, bác Hiệp có thể nói rõ hơn về tính năng ghi chú trên màn hình đượckhông 😃 liệu có "như dùng bút ghi" theo như asus quảng cáo không nhỉ? nếu thực sự được như thế thì đây vẫn là 1 thiết bị rất đáng quan tâm 😃
dùng bút ghi chứ dùng cái gì ghi đây chú 😁
có chụp hình sướng nhể
hoainam0403
ĐẠI BÀNG
14 năm
hik bác đọc k rõ ý e -.-' ý em là liệu việc ghi chú trên đó có cảm giác thực như dùng bút ghi trên giấy theo như asus quảng cáo không, chứ cảm ứng như trên smartphone thì việc ghi chú bằng tay khá khó khăn 😃
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
14 năm
chưa thấy hay ho bằng con steark của dell heheheeeee chúc các bác mạnh khỏe!
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác Hiệp viết chữ ẩu thế...
đẹp quá,không biết khi nào bán ta.
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn giống LCD đơn sắc được sử dụng trên các máy Palm hoặc kim từ điển đời cũ hơn là e-ink, e-ink nó trắng và sáng hơn chứ không đục và tối như vầy.

So sánh 2 thiết bị chẳng liên quan gì đến nhau cả.
kajzubee
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở bài giới thiệu trước đã có thông tin

Chưa hiểu lắm về công dụng của con này, dùng màn hình kiểu e ink nhưng lại ko chuyên phục vụ đọc sách mà là máy PDA, như vậy người ta mua luôn PDA phone cho rồi!
Đúng là bác chưa hiểu về công dụng của nó rồi. Hôm qua tinhte cũng có bài viết và hình ảnh minh họa về thiết bị này của Asus, một ảnh minh họa mà trên màn hình là 1 bức phác thảo bút chì gần như trên giấy thật. Và theo lời Asus quảng cáo thì đó là thiết bị giúp người dùng có cảm giác như viết trên giấy vì màn hình có độ phân giải rất cao.

Với ưu điểm như vậy, nó sẽ đóng vai trò là thiết bị tốc kí hiệu quả, dùng cho phóng viên, những người cần ghi chép nhanh, chụp 1 bức ảnh và viết ghi chú, khoanh vùng điểm cần chú ý trên ảnh, hay trên 1 tài liệu nào đấy. Hay hơn nữa là dành cho những họa sĩ, kiến trúc sư cần phác thảo 1 ý tưởng nào đó ở nơi ko có sẵn giấy vẽ ... Nói chung là rất tuyệt vời ....
Em thấy trên mạng một số người sử dụng iPad để vẽ phát họa rất tuyệt không kém trên giấy chỉ cần mua thêm cây bút thôi, em đang đặt mua cái bút đó để test thử thế nào.
http://www.tinhte.vn/threads/418701-iPad-cong-cu-tuyet-voi-de-ve-phat-thao
hix so sánh giữa thiết bị chuyên dụng với điện thoại di động, khác nào so sánh iPad với macbook pro ko bác Hiệp 😆
Sao bác hiệp không viết 2 chữ tinh tế lên nhỉ!
Chỉ thích cái thiết kế của nó 😁 ...
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng là chẳng mấy ng hiểu về cái máy này nhỉ 😁. Có ai dùng đồ của wacom chưa? Bút wacom có press sensitivity ấy...nên lúc viết có độ đậm nhạt như khi dùng bút viết lên giấy thật. Sản phẩm này hay là ở điểm đó, thích hợp cho ai thích sketch mà ko có tiền mua cintiq hay intuous. Hơi thất vọng ở điểm màn hình ko có đèn nền nên nhìn mờ đục, tuy nhiên nếu giá mềm thì chắc chắn mình sẽ sắm một chiếc.
Cái số 2.450 đó là chỉ số lực cảm ứng(ko biết dịch đúng ko) chứ làm gì có màn hình khủng vậy hic hic...
thiết kế đẹp, chỉ có cái ko có chương trình nào khác hơn so với mấy cái máy tablet hiện giờ =.=... hi vọng sẽ cải tiến hệ điều hành cho tốt hơn 😃
thiết kế đẹp, 1 bên đầy những là nút, 1 bên thì chẳng có gì
mrbaron
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này mua ở đâu được vậy ta?ai biết chỉ em với.......
quá đẹp ...............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019