Con Asus A512FL-EJ251T vừa lắp SSD 1 cái thì SSD chết luôn ạ :'<
windyboy1704
2 thángBình luận: 9
Tình hình là em đem con lap A512FL-EJ251T ra quán để lắp thêm SSD vào. Chọn đc con Kingston 240GB M.2 SATA3 ngon lành (750k), lắp vào máy xong, thấy anh thợ mở máy lên mà loay hoay mãi. Cuối cùng thì anh kia báo rằng con SSD Kingston chết cmn, health 0 luôn :'<.
Các cao nhân tư vấn giúp em con SSD phù hợp cho con lap của em với, chứ mà lắp xong mà nó “cắn” SSD thế này chắc shop cho em vào danh sách đen mất 😁. Anh thợ có bảo em đi kiểm tra lại main, chắc mai đi thử xem sao, cơ mà máy vẫn dùng như thường mà :/
Kington chết là đúng rồi. Vì ram nó cũng lỗi tè le. Chơi samsung hay adata xem ngon hơn nhìu.
@hackieuhay cơ mà con samsung hầu như toàn loại ssd 1 lỗ (nvme), mà máy em 2 lỗ nên chịu 😆) con wd green thì có ổn không nhỉ?
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
Máy đang dùng bình thường làm gì có chuyện cắm SSD vào là SSD chết luôn? Khả năng SSD của shop đó bị lỗi từ trước. Máy bạn từ lúc mua mới đã thay thế linh kiện nào chưa?
@riruan vâng, em cũng thắc mắc vậy. con lap em mới tậu đc ~ 1 năm, mới chỉ lắp thêm ram 8gb thôi. em cũng ko tin là lắp ram mà hỏng ssd được 😆
Nếu máy sài bth thì không có chuyện đó đâu,hiếm lắm,dù sao thì khi đi lắp ổ cứng thì cửa hàng họ sẽ kiểm tra máy mình phù hợp với con nào,chứ đâu phải con nào cũng lắp được đâu
@kynguyen1332 quán có kiểm tra trước rồi mới lắp ạ, cơ mà lắp xong bảo lỗi health cháy ssd rồi kêu em đi kiểm tra mainboard, vì sợ lắp ssd hãng khác cũng bị vậy thì mất công :>
BBMoscow
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tôi đang xem xét lắp cho FUJITSU cái SSD mà nghe bạn thấy lo lo. máy tui không có ổ đĩa mà có cái ngăn chờ SSD. khổ thân tôi mù công nghệ.
Memvip
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cạch ASUS đến già!
Dòng A512FL hình như hỗ trợ SSD M.2 NVMe gắn M.2 SATA hok nhận là đúng rồi, ASUS kén lắm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019