Con ipad2 bắt sóng 3G và Wifi yếu

quanmaster1991
12/10/2013 2:52Phản hồi: 14
Em chả biết con Ipad 2 mới mua của em nó bị sao nữa
Xuống nhà gấu, chỗ nó cũng thuộc loại sóng 3G yếu nhưng đt vẫn ngon lành còn ipad thì mù tịt mặc dù đã thử cả 3 mạng, còn lên phố thì vẫn 2, 3 vạch.
Em hay ngồi ở 1 quán cafe cóc, có cái khách sạn gần đó cách tầm 50-100m thì bắt dc, còn wifi quán bar bên kia đường cũng chừng đó mà không bắt được mặc dù cái iphone 4 của em bắt ngon.
Bắt wifi mà cũng phải lựa chỗ mới bắt được.
Cục wifi ở nhà cách 10m, ngồi dậy bắt dc full, còn nằm xuống thì còn mỗi 2 vạch...
Không biết là em nó bị gì nữa, em có đưa ra tiệm thì người ta bảo con này thay màn hình nên đụng wifi
Đưa qua 1 tiệm khác thì nó bảo ko sao cả, do cục wifi đó không đúng chuẩn của ipad thôi.😔
CÁC bác xem em nó bị gì để em còn tìm cách sửa chữa ạ, chứ đi xa nhiều mà đang làm việc tới vùng mất sóng 3G thì toi.
Cảm ơn các bác nhiều ạ
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào giúp em với ạ
lắm khi ức chế
thì người ta cũng nói rồi thôi, máy bung rồi thì phát sinh lỗi thôi, còn muốn biết là do nguồn phát wifi hay do Ipad thì bạn dùng laptop down chương trình Connectify về mà phát cho Ipad là biết liền, mình hay dùng phát cho Iphone, Ipad lắm.
mình cũng chả biết là máy bung rồi hay chưa vì thấy còn chắc lắm
vs lại rơi thì cũng có cấn 3 góc, mà mỗi quán nói 1 kiểu nên mình ko biết thế nào cả.😔
bây giờ nếu do máy thì sửa được ko các bác
sửa chi phí tầm bao nhiêu ạ
@quanmaster1991 bên box Ipad hơi vắng, nếu ko ai trả lời thì bác có thể post thử bên box Iphone, bên đó nhiều bác thường trực lắm, vấn đề sửa chữa phần cứng thì mình ko giúp bạn được rồi
b vào cai đặt --> cài đặt chung --> đặt lại --> đặt lại cài đặt mạng . muốn kiểm tra tốt nhất thì b nên restore lại cho sạch máy rồi kiểm tra kĩ lại xem wifi dùng ra sao. còn nếu vẫn bị vậy mà b ở hn thì có thể mang qua hệ thống mình kiểm tra và giúp đỡ b 1 cách tốt nhất . bên mình ở 320 cầu giấy , 100 kim mã , 36 gia ngư , 53 Hai Bà Trưng 😃
@Vietshop320 em cảm ơn bác nhiều
em ở tận huế lận.😔
@Vietshop320 em cảm ơn bác nhiều
em ở tận huế lận.😔
Hix.theo các bác bây h em nên đua đi sua ko a
Các bác cho em lời khuyên vs ạ.em nó bỏ sim vina thường vào ngồi ở phòng em ko có sóng lun fai ra sân mới có 2 vạch, vẫn biết là chỗ em sóng 3g yếu nhưng ko nghĩ nó yếu như vậy ạ.có nơi ko bắt dc lún dù trong nhà hay ngoài sân
Bác nào cho em lời khuyên vs ạ.chứ mỗi quấn nói 1 kiểu ko biết đường nào mà lần ạ
mrzaibui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanmaster1991 bác ơi e đi sửa đc rồi, sóng sánh đã vivu r ạ
http://www.tinhte.vn/threads/nhò-mod-ipad-3-3g-rát-kém-noi-sủa-chũa.2199562/
mrzaibui
ĐẠI BÀNG
10 năm
cùng cảnh ngộ vs bác chủ
bác nào có kinh nghiệm vào chỉ cho e vs ạ
http://www.tinhte.vn/threads/3g-của-ipad-3-7-0-3-quá-kém.2198469/
nếu bị wifi yếu thì có thể do thay màn hình bị chạm đến wifi mang ra cửa hàng uy tín gỡ ra coi thủ đi bạn....nếu gỡ ra tách rời với màn hình và wifi mà test ok thì kêu họ làm lại còn ko thì thử con wifi mới vào test thử nếu mà ngon lành thì thay luôn ko thì lại để như cũ.....hoặc úp lên ios cao hơn đi bạn....vì ios cũng có nhiều ios ảnh hường đó....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019