Con laptop Dell precision 3551 Core i7 10850H start lên chưa dùng gì tới GPU mà sao Win 11 và phần mềm HWinfo báo nhiệt độ của GPU rất cao, như vậy là có vấn đề phải không mọi người hay nó bình thường? Mọi người ai rành vụ này xin cho thông tin giúp với, thanks Mọi người
2
39
Thế W10 báo tn ?
0
Chắc do trời nóng quá đó bạn 😄
0
Đầu tiên là bạn cần kiểm tra xem tác vụ nào đang chiếm cái vụ xử lý này trong tab Processes, tìm nó rồi mình tính tiếp.
0
Mình thường dùng game để test sức mạnh cũng như sự ổn định của hệ thống laptop (thói quen cá nhân). Ở nhà dùng Dell precision 7520 Core i7 6820HQ có GPU rời, cùng so sánh con Dell precision 3551 Core i7 10850H có GPU rời luôn. GenShin impact chọn đồ họa thấp mà con Dell precision 3551 này giật lag di chuyển không nổi, quạt thối gió nóng rang mùa hè, thua rồi, để báo công ty đổi con khác
1
Mở máy lạnh lên bác
0
TranAnz
TÍCH CỰC
Chắc máy lỗi. Coi còn bảo hành ko
0
trời ơi là trời @cosmos47 , @mig29f , @hongphuc1992 , @Alpaca Ăn Cỏ , @TranAnz định mệnh rồi bà con ơi, liều cài lại win 10 nó không bị lỗi nhiệt như win 11, mà mình lại thích win 11 chứ, cty mới mua hôm qua luôn nó là win 10, mình xóa cài lại win 11, giờ nóng quá cài liều thử lại win 10 thì nó không bị lỗi nhiệt, trời đất quỷ thần ơi cái laptop này. Với laptop bị lỗi nhiệt với win 11, ở win 10 cài xong chạy cơ bản và lước web nó cũng chỉ lanh quanh 49-50 C thôi, còn với win 11 nó lên 65 C luôn, rồi mở khoảng 20 quyển sách pdf là nó lên 70 C hơn, mở code C# chạy nhẹ nhàng thôi nó lên 85 C luôn á, chạy test game Genshin nó lên 95 --> 100 C dù chọn cấu hình rất thấp và bị giật lag...thôi định mệnh ở với win 10 thôi, hoặc thử lại win 11 với bỏ việc mã hóa thử xem sao. Thanks mọi người bỏ thời gian thảo luận với mình trường hợp này.
2
KHABT
TÍCH CỰC
i7 đời cũ tiến trình cũ chạy nhanh nóng lắm bạn, vs dòng H cho gaming cũng chạy nhanh nóng, còn không sài card thì tắt card đi bạn, máy mát, pin cũng lâu hơn, khi nào sài tới thì bật, mà gắn màn hình rời nó cũng sài card rổi
1
Tôi là tôi muốn dùng w10, nhưng chỉ w11 mới support tốt con i7-1260p. Thật ko muốn dùng 11 trash
1
Demen Dokoin
ĐẠI BÀNG
Bôin lại keo thử xem, có thể keo tản nhiệt khô rồi?
1
Thành_Trần12
ĐẠI BÀNG
Mình vừa mua chiếc 7310 hôm qua. Cảnh ngộ đúng nguyên văn si bác thớt. w11 thì nóng thấy bà cố, xuống w10 thì bớt 30% độ nóng. Vậy đành ở lại w10 mặc dù thích w11 quá 😔(
0
thedyf
Trứng
Tình hình bạn dùng con đấy thế nào rồi bạn. Mình cũng dùng con này, hiện tại cũng đang bị nóng thế dù chưa bật task nào. Nó nóng nhẹ nhất cũng phải 66 độ, vào lướt web nó lên bảy mấy, có lúc lên hơn 80 độ, kinh thực sự. Hồi trước dùng nó có bị vậy đâu, dạo này tự nhiên nóng kinh khủng, trước có bật game fifa online 4 lên để test, max cấu hình vẫn không nóng như bây giờ, không hiểu tại sao luôn.
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019